Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vatin8799 View Post
    ไม่ทราบว่าตอนนี้เน็ตดีขึ้นรึยังครับ พอดีผมลองย้อนกลับไปอ่านมาเห็นว่ายังมีปัญหาอยู่
    ไม่ค่อยว่างก็เลยยังไม่ได้โทรแจ้งเค้าให้มาแก้อ่ะครับ
    ตอนนี้พอเล่นได้บางไม่ได้บาง ตอนนี้ฝืนใช้อยู่อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
      ไม่ค่อยว่างก็เลยยังไม่ได้โทรแจ้งเค้าให้มาแก้อ่ะครับ
      ตอนนี้พอเล่นได้บางไม่ได้บาง ตอนนี้ฝืนใช้อยู่อ่ะครับ
      แย่เลยครับ ตัดสินใจขึ้นเสาเถอะครับ ระยะ***งจากเสาไม่มาก สูงอีกหน่อย สัญญานดีแน่นอน ผมว่าคุ้มค่านะครับ เห็นท่านใช้เล่นเกมส์ด้วย ถ้าอยากเล่นลื่นๆ แนะนำเอา Aggregation ออกด้วยนะครับ

Comment

• หลังจากเห็นคุณ 111111 เล่นเน็ต 2 เส้น ก็เลยอยากลองบ้าง จาก winet ที่เพิ่งติดใหม่ 6M+4M เน็ตบ้านที่เคยใช้อยู่(กะจะไปยกเลิกวันจันทร์พร้อมกับจ่ายค่าติดตั้ง winet)
        หลังจากได้ลองสอบถามคุณ 111111 แล้วว่าเค้าเรียกว่าอะไรที่คุณ 111111 ทำอยู่ ก็เลยลองค้นหาใน Google แล้วก็ลองทำดูโดยตั้งค่าที่ win7 นิดหน่อย ผลที่ได้น่าพอใจมาก(เพิ่งเคยโหลดบิทแรงขนาดนี้) แถมยัง Forward Port ได้อีก
        แบบนี้อาจจะขอติด winet อีกชุดซะแล้ว เพราะแถวบ้านจำกัดให้เล่นแค่ 6M/User คงลาขาดจากเน็ต ADSL เพราะไม่คิดจะปรับปรุงอะไรเลย ใช้แพ็คเก็จ 6M แต่ให้เล่นได้แค่ 4M มานานแล้ว

ความเร็วที่ได้ในการโหลดบิท

ต้องขอขอบคุณ คุณ 111111 ที่ทำให้ผมได้มีความรู้เพิ่มขึ้นอีก เพราะไม่เคยเห็นและศึกษาเรื่องนี้เลย
        และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้ด้วยครับที่ทำให้ผมมีเน็ตดีๆใช้ เพราะทาง TOT ไม่เคยโฆษณาเลยว่ามีโปรแบบนี้ให้ใช้งาน

Comment

• Originally posted by vatin8799 View Post
          หลังจากเห็นคุณ 111111 เล่นเน็ต 2 เส้น ก็เลยอยากลองบ้าง จาก winet ที่เพิ่งติดใหม่ 6M+4M เน็ตบ้านที่เคยใช้อยู่(กะจะไปยกเลิกวันจันทร์พร้อมกับจ่ายค่าติดตั้ง winet)
          หลังจากได้ลองสอบถามคุณ 111111 แล้วว่าเค้าเรียกว่าอะไรที่คุณ 111111 ทำอยู่ ก็เลยลองค้นหาใน Google แล้วก็ลองทำดูโดยตั้งค่าที่ win7 นิดหน่อย ผลที่ได้น่าพอใจมาก(เพิ่งเคยโหลดบิทแรงขนาดนี้) แถมยัง Forward Port ได้อีก
          แบบนี้อาจจะขอติด winet อีกชุดซะแล้ว เพราะแถวบ้านจำกัดให้เล่นแค่ 6M/User คงลาขาดจากเน็ต ADSL เพราะไม่คิดจะปรับปรุงอะไรเลย ใช้แพ็คเก็จ 6M แต่ให้เล่นได้แค่ 4M มานานแล้ว

ความเร็วที่ได้ในการโหลดบิท

ต้องขอขอบคุณ คุณ 111111 ที่ทำให้ผมได้มีความรู้เพิ่มขึ้นอีก เพราะไม่เคยเห็นและศึกษาเรื่องนี้เลย
          และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้ด้วยครับที่ทำให้ผมมีเน็ตดีๆใช้ เพราะทาง TOT ไม่เคยโฆษณาเลยว่ามีโปรแบบนี้ให้ใช้งาน
          ขอบคุณครับผม ฟอเวิดพอทได้แล้ว อิอิ

Comment

• ขอถามผู้รู้คับ

ผมใช้ wi net 8/1 mb โหลด idmวิ่งที่ประมาณ 900k โหลดบิทวิ่งที่ 100k ยกเว้นเช้าๆวิ่งที่600k อย่างนี้ถือว่าปกติไหมคับ หรือว่าต้องเรียกช่างแล้วคับ

Comment

• สมาชิกใหม่ winet อ.เมือง สมุทรสาคร ติดตั้งเมื่อวันศุกร์3จุด ระยะจากเสาเบส600เมตร ช่างเป็นsub ของtot หญิง1ชาย2 ติด air grid จุดแรก ตอนติดมีปัญหานิดหน่อย เพราะในใบงานให้จับสัญญาณจาก node หนึ่ง ได้-80 แต่สัญญาณจากอีกnode ได้ -70 เลยต้องเปลี่ยนใหม่มาจับอันนี้แทน น่าจะเกิดจาก sector เสาองศาไม่ได้หันมาทางนี้ สิ่งกีดขวางมีทิวต้นไม้

จุดที่สองติดบนจั่วหลังคาชั้นเดียว สัญญาณเท่ากัน

จุดที่สามติดบนตึกสองชั้นให้ช่างต่อแป๊บขึ้นไปอีก กะว่าให้ได้สัญญาณแรงๆ ยังไม่ทันได้ปรับเสา จับสัญญาณได้-72 ช่างล๊อคเสาเลย

กะให้ติดที่เสาทาวเวอร์60เมตรแต่ช่างตัดสายมาชุดละ20เมตรเลยติดไม่ได้
              ค่าติดตั้ง รวมอุปกรณ์จุดละ 1605บาท

Comment

• จ๊าก โหด เสา 60 เมตร ติดได้ สัญญานคง *0*

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                  จ๊าก โหด เสา 60 เมตร ติดได้ สัญญานคง *0*
                  ทาวเวอร์60เมตรต้นนี้totเคยมาคุยไว้ว่าจะขอเช่าเป็นbase แต่ไปเอาเสา45เมตร ต้นที่อยู่เลยออกไปเลยอดใช้ของฟรีเลย

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                    แย่เลยครับ ตัดสินใจขึ้นเสาเถอะครับ ระยะ***งจากเสาไม่มาก สูงอีกหน่อย สัญญานดีแน่นอน ผมว่าคุ้มค่านะครับ เห็นท่านใช้เล่นเกมส์ด้วย ถ้าอยากเล่นลื่นๆ แนะนำเอา Aggregation ออกด้วยนะครับ
                    Aggregation มันคืออะไรอ่ะครับ แล้วมันเอาออกยังไงอ่ะครับ

เสาถ้าไม่ถึงหมื่นก็อยากจะตั้งเสาอยู่อ่ะครับ แต่กลัวจะเกินหมื่นอ่ะครับ อยากได้เสาแบบไม่ขึงสลึงเห็นเค้าบอกว่ามันพอดูเลยติดขัดนิดหน่อยอ่ะครับ เดี๋ยวว่าจะไปถามตามร้านที่เค้าทำเสาทาวเวอร์ดู ไม่รู้จะแพงไหม

Originally posted by e30 View Post
                    สมาชิกใหม่ winet อ.เมือง สมุทรสาคร ติดตั้งเมื่อวันศุกร์3จุด ระยะจากเสาเบส600เมตร ช่างเป็นsub ของtot หญิง1ชาย2 ติด air grid จุดแรก ตอนติดมีปัญหานิดหน่อย เพราะในใบงานให้จับสัญญาณจาก node หนึ่ง ได้-80 แต่สัญญาณจากอีกnode ได้ -70 เลยต้องเปลี่ยนใหม่มาจับอันนี้แทน น่าจะเกิดจาก sector เสาองศาไม่ได้หันมาทางนี้ สิ่งกีดขวางมีทิวต้นไม้

AIRGRID ของท่านใหญ่จังของผมตัวนิดเดียว ถ้าได้ตัวใหญ่แบบท่านคงดีไม่น้อย(ผมได้ตัวขนาด 11 X 14 นิ้วเอง )

Comment

• Originally posted by gmpm View Post
                      ผมใช้ wi net 8/1 mb โหลด idmวิ่งที่ประมาณ 900k โหลดบิทวิ่งที่ 100k ยกเว้นเช้าๆวิ่งที่600k อย่างนี้ถือว่าปกติไหมคับ หรือว่าต้องเรียกช่างแล้วคับ
                      ถ้าโหลด IDM ได้ขนาดนั้นคงไม่ผิดปกติอ่ะครับ เรื่องโหลด bit มันมีหลายปัจจัยที่บางทีอาจจะโหลดได้มากน้อย บางทีก็ขึ้นอยู่ที่คนปล่อยไฟล์นั้นๆ บางทีก็เรื่อง Forward Port
                      คุณลองหาไฟล์ที่มีพวกโคโลปล่อยเยอะๆดูครับว่ายังวิ่งอยู่ที่ 100k รึเปล่า แล้วค่อยๆหาสาเหตุกันอีกทีครับ

Originally posted by gmpm View Post
                      ค่าติดตั้ง รวมอุปกรณ์จุดละ 1605บาท
                      ค่าติดตั้งของแต่ละที่ไม่เท่ากันจริงๆ ทำไมเค้าไม่ทำให้เป็นมาตรฐานเดียวกันหว่า ของผมลูกค้าเก่าติดตั้ง 503 บาท จ.ชัยนาท ครับ เดี๋ยวอีกไม่นานคงจะติดตั้งฟรี ^^
                      Last edited by vatin8799; 4 Mar 2012, 09:15:32.

Comment

• Originally posted by e30 View Post
                        สมาชิกใหม่ winet อ.เมือง สมุทรสาคร ติดตั้งเมื่อวันศุกร์3จุด ระยะจากเสาเบส600เมตร ช่างเป็นsub ของtot หญิง1ชาย2 ติด air grid จุดแรก ตอนติดมีปัญหานิดหน่อย เพราะในใบงานให้จับสัญญาณจาก node หนึ่ง ได้-80 แต่สัญญาณจากอีกnode ได้ -70 เลยต้องเปลี่ยนใหม่มาจับอันนี้แทน น่าจะเกิดจาก sector เสาองศาไม่ได้หันมาทางนี้ สิ่งกีดขวางมีทิวต้นไม้

จุดที่สองติดบนจั่วหลังคาชั้นเดียว สัญญาณเท่ากัน

จุดที่สามติดบนตึกสองชั้นให้ช่างต่อแป๊บขึ้นไปอีก กะว่าให้ได้สัญญาณแรงๆ ยังไม่ทันได้ปรับเสา จับสัญญาณได้-72 ช่างล๊อคเสาเลย

กะให้ติดที่เสาทาวเวอร์60เมตรแต่ช่างตัดสายมาชุดละ20เมตรเลยติดไม่ได้
                        ที่ท่านติดตั้งนี่ ติดตั้ง 3 จุดเลยหรอครับ ว่าแต่ทำไมค่าติดตั้งถูกจัง 1605 บาทเองอ่ะ

Comment

• อ.เมือง จ.สมุทรสาคร ค่าติดตั้ง+อุปกรณ์ จุดละ1605บาท จะได้ air grid พร้อมสายไม่เกิน20เมตร ขาจับเสาเป็นขาจานku หรือเสาแป๊บ6เมตร 1ท่อน ครับ ถ้าบ้านไหนอยู่ในเขตสายโทรศัพท์ totจะไม่ยอมให้ใช้ winet ต้องต่อลองนาน ตัวเลือกใกล้ๆผมก็มีของ3bb เสาส่งก็อยู่ไม่ไกลกัน

Comment

• Originally posted by ceo-x View Post
                            ถ้าเอา WRT54Gมาต่อจ่ายสัณญาณให้โน้ตบุกอีก2เครื่องได้มั้ยครับ สนใจมาก

ถ้าเป็นตัวนี้ได้ไหมครับ
                            TP-Link TL-MR3220
                            http://www.tp-link.com/en/products/d...odel=TL-MR3220

Comment

• ค่าเน็ตผมมาแล้ว 417.30 บาท

เห็นบอกว่าเสียค่าบรุงรักษา ADSL ของผมได้ส่วนลด หรือว่าเฉพาะ 2 บิลแรกครับ 100 บาทเนี่ย
                              Last edited by siamauto; 7 Mar 2012, 13:35:27.

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ทำไมโหลดบิตได้ช้าจังครับ มีวิธีทำให้ทันเร็วหรือไหมครับ

Comment

Working...
                                X