Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝนตกเน็ตน่าจะเน่าปะครับ แบบนี้

Comment

• Originally posted by clayzizer View Post
      ฝนตกเน็ตน่าจะเน่าปะครับ แบบนี้
      ไม่ครับ
      คลื่น 5 GHz ยังไม่ได้รับผลกระทบจากหยดน้ำเท่าไหร่
      แต่ถ้ามีสิ่งกีดขวางจะแกว่งมากกว่าคลื่น 2.4 GHz

Comment

• ของผม ตามนี้ค้าบ ติด Airgrid M5 ค้าบ
        Test_Net (TOT Wi-net)-1.jpg

Comment

• ตัวนี้ช่อง โว่ มันเยอะ
          ลองเล่นดู
          เมื่อก่อนผมติดให้ tot เชียงใหม่ กว่า 100 ตัว
          ตอนที่ผมทำอยู่ เฟิมแวร์ มันยังไม่ ซับพอต ในหมวด บริด และการ ฟรอเวิร์ด พอร์ต

Comment

• อันนี้ของที่บ้านผมครับ ***งจากเสาส่งประมาณ 1.5 Km อุปกรณ์ Nano loco M5
            ทดสอบจาก 3BB

Comment

• ได้เท่านี้เอง อิอิ

Comment

• สปีดท่านแรงมาก

Comment

• ถ้ารอบบ้านมีต้นไม้เยอะมาก และสูงมากกก (ต้นมะพร้าว) จะมีโอกาสได้ติดมั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                    ใครอยากได้รหัส wi net surin บ้าง
                    ผมอยากได้ครับ ส่งทาง PM หรือทางเมล ให้หน่อยนะท่าน piverch@live.com ขอบคุณมากครับ ^^
                    Last edited by piverch; 10 Dec 2011, 21:19:45.

Comment

• Originally posted by halduron View Post
                      ถ้ารอบบ้านมีต้นไม้เยอะมาก และสูงมากกก (ต้นมะพร้าว) จะมีโอกาสได้ติดมั๊ยครับ
                      ตอนที่ช่างเข้ามาติดตั้งเค้าจะวัดสัญญาณก่อนน่ะครับ ถ้าวัดแล้วไม่ผ่านช่างก็จะไม่ติดให้ครับ

Comment

• จะติดต้องสียตังไหม -*-อยากเอามาติดในซอยบ้าน

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
                          จะติดต้องสียตังไหม -*-อยากเอามาติดในซอยบ้าน
                          เสียเงินค่าอุปกรณ์ครับ ตามระยะ***งของบ้านกับเสาร์

Comment

• เนื่องด้วยเน็ตผมมีปัญหาหลุดบ่อย ช่างเลยบอกว่าสายผมมันรับความเร็วสูงไม่ได้ เลยใช้ได้แค่ 4 เม๊ก
                            ก็ใช้มาเรื่อยๆ 2 เดือน จนเมื่อวันก่อน เลยจะโทรไปถามเรื่องขอลดแพคเกจที่ศูนย์ แต่ทางศูนย์ก็บอกมาว่า ชื่อของผมถูกจองคิวให้ติดตั้ง wi-net ไปแล้ว ติดฟรี ซึ่งเขาน่าจะมาติดให้ประมาณอาทิตย์หน้า เลยมีข้อสงสัยอยากถามหน่อยคับ เพราะไม่รู้เรื่องของ wi-net เลย

1. ตัวรับสัญญาณนี่ใช้คนเดียวหรือเป็นแบบแชร์อะคับ เพราะข้างบ้านผม (ในตึกเดียวกัน)เขาก็ใช้ TOT เหมือนกัน คาดว่าน่าจะมีปัญหาแบบเดียวกับผม คือเขาจะติดตัวรับตัวเดียวแล้วลากสายไปใช้ 2 บ้านเลยหรือเปล่าคับ

2. คือผมมีความจำเป็นต้องใช้ port forward อะคับ พอลองไล่อ่านกระทู้นี้แล้ว ช่างเขาจะไม่ให้ pass มาหรือเปล่าคับ หรือสามารถขอเขาได้ไหม

ยังไงก็รบกวนฝากตอบด้วยคับ ถ้าเขามาติดตั้งให้ จะแวะมาบอกผลให้ทราบกันนะคับ
                            ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by zKinw View Post
                              เนื่องด้วยเน็ตผมมีปัญหาหลุดบ่อย ช่างเลยบอกว่าสายผมมันรับความเร็วสูงไม่ได้ เลยใช้ได้แค่ 4 เม๊ก
                              ก็ใช้มาเรื่อยๆ 2 เดือน จนเมื่อวันก่อน เลยจะโทรไปถามเรื่องขอลดแพคเกจที่ศูนย์ แต่ทางศูนย์ก็บอกมาว่า ชื่อของผมถูกจองคิวให้ติดตั้ง wi-net ไปแล้ว ติดฟรี ซึ่งเขาน่าจะมาติดให้ประมาณอาทิตย์หน้า เลยมีข้อสงสัยอยากถามหน่อยคับ เพราะไม่รู้เรื่องของ wi-net เลย

1. ตัวรับสัญญาณนี่ใช้คนเดียวหรือเป็นแบบแชร์อะคับ เพราะข้างบ้านผม (ในตึกเดียวกัน)เขาก็ใช้ TOT เหมือนกัน คาดว่าน่าจะมีปัญหาแบบเดียวกับผม คือเขาจะติดตัวรับตัวเดียวแล้วลากสายไปใช้ 2 บ้านเลยหรือเปล่าคับ

2. คือผมมีความจำเป็นต้องใช้ port forward อะคับ พอลองไล่อ่านกระทู้นี้แล้ว ช่างเขาจะไม่ให้ pass มาหรือเปล่าคับ หรือสามารถขอเขาได้ไหม

ยังไงก็รบกวนฝากตอบด้วยคับ ถ้าเขามาติดตั้งให้ จะแวะมาบอกผลให้ทราบกันนะคับ
                              ขอบคุณคับ
                              มันก็มาแทนเบอร์เน็ตสายของคุณ คุณก็ต้องใช้คนเดียวสิต่อตัวรับ 1 ตัว
                              forword port บอกให้ช่างทำให้บางที่ก็บอกรหัสบางที่ก็ไม่บอก

Comment

• T T วันนี้เขามาติดตั้งแล้ว แล้วเผลอไปซนปรับไปรับเสาสัญญาณ wifi
                                ทีนี้ไม่ว่าจะเข้าอะไร มันก็จะเด้งไปหน้า TOT wifi ตลอดเลย มีวิธีปรับให้กลับไปใช้ wi-net เหมือนเดิมไหมคับ

ขอบคุณมากคับ ช่วยที T T

Comment

Working...
                                X