Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อดครับ..ไม่มีสัญญาณเลย ต้องรอทางช่างมาติดเสาส่งให้ เพราะคนแถวบ้านผมมีประมาณ 10 คน ก็จะติดด้วย

Comment

• Originally posted by pakuai View Post
      อดครับ..ไม่มีสัญญาณเลย ต้องรอทางช่างมาติดเสาส่งให้ เพราะคนแถวบ้านผมมีประมาณ 10 คน ก็จะติดด้วย
      ก็ยังดีนะครับที่มีอีกตั้ง 10 คนจะติดด้วย
      บางคนนี่ไม่มีใครสนใจติดด้วย ก็อดอีกยาวเลย

Comment

• มาเจิมหน่อยครับ เดือนร้อนอยากใช้อยู่เหมือนกัน เพราะตอนนี้ใช้ต่อกับมือถืออยู่ สายเน็ตเข้าไม่ถึงเลย เพราะผม***งจากตัวอำเภอตั้ง 15 กม. แล้วในตัวอำเภอก็เจอเสาอะไรใหญ่เยอะแยะตั้ง 5-6 เสา เลยคิดว่า มันอาจจะมีอยู่ (มั้ง - -* ความหวังสุดท้าย) รวมเส้นทางมาบ้านผมจากเสา (ถ้ามี) น่าจะประมาณ 15กม. ครับ พื้นที่โล่งเลย แล้วบ้านผมก็ 2 ชั้น มีเสาสัญญาณ TV อันเก่าอยู่ สูงพอตัวเลยทีเดียว (เป็นเสาแบบพ่อผมทำเอง เหล็กกว้าง 4 ซม. 4 ตัว ใหญ่ประมาณ 20x20ซม. อ่าครับ สูงก็เลยหลังคาบ้าน 2 ชั้นไป 4 เมตรเห็นจะได้) ผมมีงบอยู่ 8 พัน อยากได้จริงๆ ทนใช้เน็ตช้าๆมานานมากละครับ เลยอยากสอบว่า ถ้ามันมีเสาสัญญาณ***งอยู่ 15กม. จะให้ตัวรับสัญญาณตัวไหนดีครับ ? แบบว่า เอาให้คลื่นนิ่งหน่อย ได้ไม่ต่ำกว่า 2Mb ผมก็พอใจมากละ T^T เพราะผมไม่ค่อยโหลด วันๆฟังเพลงออนไลน์กับดูยูทูปแค่นั้น เลยมาขอคำแนะนำครับ เพราะความหวังสุดท้ายจริงๆ CDMA บ้านผมก็ยังไม่ถึง เพราะมัน***งเกินไป 5 กิโล - -* เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถ่ายภาพเสามาให้ดูครับ
        นั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกยนหน้าสุดท้าย ตาลาย @_@ แต่ก็เหลือบไปเห็นที่เขาบอกว่า ถ้ามีคนใช้้ด้วยเกิน 10 คน นี่เขาจะมาตั้งเสาให้หรือว่าจะยอมติดแบบลดราคาให้ ยังไงกันครับ ? อยากทราบรายละเอียดหน่อย คนใช้ด้วยน่าจะเยอะ เพราะแถวบ้านผมมี อบต. อนามัย รร.มัธยม 1 รร.ประถม 1 (รร ทั้งสอง ใช้จาน IP Star อยู่ ช้า + แพงมาก ผมว่าถ้า TOT ยอมมาตั้งเสา คิดว่า คนใช่น่าจะเยอะครับ) แล้วก็ร้านค้าร้านนึงที่เคยได้ยินเขาบ่นว่าอยากได้เน็ตเร็วๆบ้าง แล้วก็บ้านเพื่อนผมอีก 1 บ้านผมอีก 1 คนใช้น่าจะเยอะครับ เลยอยากถามเพิ่มอีกว่า คนใช้เยอะๆแบบนี้ เขาจะต้งเสาใหม่ให้ หรือเขาจะลดราคาให้เราแทน
        Last edited by kong.kit; 11 Oct 2011, 16:26:20.

Comment

• ยื่นเรื่องไป 10 กว่าวันแล้ว เงียบมากไม่มีเสียงเรียกติดต่อจาก TOT เลย ทำงัยดีเนี่ย (โคราช)

Comment

• ตอนนี้ใครใช้เน็ต ระวังๆกันหน่อยนะครับผมโดนมาแล้ว
            ช่วงนี้ฝนตกหนักทั่วประเทศ แถมมากับฟ้าร้องฟ้าผ่า
            ความประมาทของผมเองแท้ๆ เมื่อคืนก่อนฝนตกมีฟ้าผ่าข้างๆบ้านด้วยครับ
            เช้ามาเปิดคอมต่อเน็ตไม่ได้ซะงั้น ปืนขึ้นไปดูตัวรับไม่มีไฟขึ้นแสดงการทำงานเลยสักดวง
            แต่ไฟตัวจ่าย(กล่องดำๆ)ยังทำงานอยู่ แถมช่องเสียบแลนด้านหลังเคส ขึ้นไฟสีส้มอีก-*-
            โอ้วเน็ตผมวิ่ง100Mbเชียว 55+ ไม่ใช่หรอกครับ ช่องเสียบแลนเสียไปแล้ว
            เลยโทรตามช่างมาดูให้ตอนเช้า ตกบ่าย3ช่างก็มาดูให้ บริการที่นครปฐมรวดเร็วทัใจดีครับ
            ช่างบอกว่าโดนฟ้าลง เลยปืนไปเอาตัวรับมารีเซ็ตค่าให้ใหม่ ตอนแรกผมคิดว่ามันคงจะพังไปแล้ว
            ช่างแนะนำมาว่าช่วงนี้เวลาปิดเครื่องให้ถอดสายแลนที่ต่อกับเครื่องคอมออกด้วยครับ รวมถึงถอดปลั๊กตัวจ่ายไฟ
            เพื่อไม่ให้มันไปเลี้ยงตัวรับสัญญาณ ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ แต่ต้องหาการ์ดแลนมาต่อ-*-
            เพราะช่องเสียบแลนในเมนบอร์ดมันพังไปแล้ว เพื่อนๆที่ใช้อยู่ก็ระมัดระวังบ้างนะครับ

Comment

• Originally posted by kong.kit View Post
              มาเจิมหน่อยครับ เดือนร้อนอยากใช้อยู่เหมือนกัน เพราะตอนนี้ใช้ต่อกับมือถืออยู่ สายเน็ตเข้าไม่ถึงเลย เพราะผม***งจากตัวอำเภอตั้ง 15 กม. แล้วในตัวอำเภอก็เจอเสาอะไรใหญ่เยอะแยะตั้ง 5-6 เสา เลยคิดว่า มันอาจจะมีอยู่ (มั้ง - -* ความหวังสุดท้าย) รวมเส้นทางมาบ้านผมจากเสา (ถ้ามี) น่าจะประมาณ 15กม. ครับ พื้นที่โล่งเลย แล้วบ้านผมก็ 2 ชั้น มีเสาสัญญาณ TV อันเก่าอยู่ สูงพอตัวเลยทีเดียว (เป็นเสาแบบพ่อผมทำเอง เหล็กกว้าง 4 ซม. 4 ตัว ใหญ่ประมาณ 20x20ซม. อ่าครับ สูงก็เลยหลังคาบ้าน 2 ชั้นไป 4 เมตรเห็นจะได้) ผมมีงบอยู่ 8 พัน อยากได้จริงๆ ทนใช้เน็ตช้าๆมานานมากละครับ เลยอยากสอบว่า ถ้ามันมีเสาสัญญาณ***งอยู่ 15กม. จะให้ตัวรับสัญญาณตัวไหนดีครับ ? แบบว่า เอาให้คลื่นนิ่งหน่อย ได้ไม่ต่ำกว่า 2Mb ผมก็พอใจมากละ T^T เพราะผมไม่ค่อยโหลด วันๆฟังเพลงออนไลน์กับดูยูทูปแค่นั้น เลยมาขอคำแนะนำครับ เพราะความหวังสุดท้ายจริงๆ CDMA บ้านผมก็ยังไม่ถึง เพราะมัน***งเกินไป 5 กิโล - -* เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถ่ายภาพเสามาให้ดูครับ
              นั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกยนหน้าสุดท้าย ตาลาย @_@ แต่ก็เหลือบไปเห็นที่เขาบอกว่า ถ้ามีคนใช้้ด้วยเกิน 10 คน นี่เขาจะมาตั้งเสาให้หรือว่าจะยอมติดแบบลดราคาให้ ยังไงกันครับ ? อยากทราบรายละเอียดหน่อย คนใช้ด้วยน่าจะเยอะ เพราะแถวบ้านผมมี อบต. อนามัย รร.มัธยม 1 รร.ประถม 1 (รร ทั้งสอง ใช้จาน IP Star อยู่ ช้า + แพงมาก ผมว่าถ้า TOT ยอมมาตั้งเสา คิดว่า คนใช่น่าจะเยอะครับ) แล้วก็ร้านค้าร้านนึงที่เคยได้ยินเขาบ่นว่าอยากได้เน็ตเร็วๆบ้าง แล้วก็บ้านเพื่อนผมอีก 1 บ้านผมอีก 1 คนใช้น่าจะเยอะครับ เลยอยากถามเพิ่มอีกว่า คนใช้เยอะๆแบบนี้ เขาจะต้งเสาใหม่ให้ หรือเขาจะลดราคาให้เราแทน

ปล. ผมอยู่ตำบลสีสุก อำเภอจักราช จังหวัดนครราชสีมานะครับ เรียกว่าบ้านนอกมาก ไม่มีสายโทรศัพท์บ้าน + CAT ก็ไม่ยอมขยาย CDMA ให้ ปัจจุบันต้องเติมเงินมือถือเดือนละพันเพื่อเล่นเน็ตแค่ไม่ถึง 200Kb เลยคิิดว่า ถ้ามันได้จริงๆซัก 2Mb ขึ้นไป 1 พัน/เดือนมก็ยอมจ่ายครับ !
              แล้วเอาอะไรมาวัดว่า 15 กม เส้นทางบนอากาศมันน้อยกว่า ลองไปติดต่อ0บรอใกล้บ้านให้ช่างมาวัดสัญญาณก่อนครับ

Comment

• Originally posted by halfblood View Post
                ตอนนี้ใครใช้เน็ต ระวังๆกันหน่อยนะครับผมโดนมาแล้ว
                ช่วงนี้ฝนตกหนักทั่วประเทศ แถมมากับฟ้าร้องฟ้าผ่า
                ความประมาทของผมเองแท้ๆ เมื่อคืนก่อนฝนตกมีฟ้าผ่าข้างๆบ้านด้วยครับ
                เช้ามาเปิดคอมต่อเน็ตไม่ได้ซะงั้น ปืนขึ้นไปดูตัวรับไม่มีไฟขึ้นแสดงการทำงานเลยสักดวง
                แต่ไฟตัวจ่าย(กล่องดำๆ)ยังทำงานอยู่ แถมช่องเสียบแลนด้านหลังเคส ขึ้นไฟสีส้มอีก-*-
                โอ้วเน็ตผมวิ่ง100Mbเชียว 55+ ไม่ใช่หรอกครับ ช่องเสียบแลนเสียไปแล้ว
                เลยโทรตามช่างมาดูให้ตอนเช้า ตกบ่าย3ช่างก็มาดูให้ บริการที่นครปฐมรวดเร็วทัใจดีครับ
                ช่างบอกว่าโดนฟ้าลง เลยปืนไปเอาตัวรับมารีเซ็ตค่าให้ใหม่ ตอนแรกผมคิดว่ามันคงจะพังไปแล้ว
                ช่างแนะนำมาว่าช่วงนี้เวลาปิดเครื่องให้ถอดสายแลนที่ต่อกับเครื่องคอมออกด้วยครับ รวมถึงถอดปลั๊กตัวจ่ายไฟ
                เพื่อไม่ให้มันไปเลี้ยงตัวรับสัญญาณ ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ แต่ต้องหาการ์ดแลนมาต่อ-*-
                เพราะช่องเสียบแลนในเมนบอร์ดมันพังไปแล้ว เพื่อนๆที่ใช้อยู่ก็ระมัดระวังบ้างนะครับ
                แปลกตัวรับไม่มีไฟแล้วเอามารีเช็ตยังใช้ได้อีกหรอ มันน่าจะพังไปแล้ว ตลกดีคับ

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                  ถามไปที่ tot สุรินทร์ บอกว่าจะมาวัดสัญญาณวันเสาร์-อาทิตย์นี้ เป็นข่าวดีมากแต่จะได้เรื่องหรือเปล่าค่อยติดตามตอนต่อไป
                  และแล้วความหวังเราก็ประสบผลสำเร็จเมื่อเห็นรถ TOT มาจอดหน้าบ้าน เทส ได้ -77 สะหวันโปรดแล้วยังงัยก็ได้ใช้แน่วันนี้ พอช่างติดเสร็จบอกให้ไปชำระเงินที่ศูนย์ TOT ท่าตูม ไปตามที่บอก ชำระเสร็จคำตอบคือ "วันนี้ยังใช้เน็ตไม่ได้นะค่ะต้องรอให้ช่างส่งงานก่อนค่ะ น่าจะเป็นวันพรุ่งนี้ถึงจะใช้ได้" แง่ว เอาวะเดือนหนึ่งเต็มๆยังรอได้แค่วันเดียวทำไมจะรอไม่ได้ (ให้กำลังใจตัวเอง)

Comment

• อยากใช้มากๆ ถ้าช่าง TOT ผ่านมาแถวนี้รบกวนแจ้งกลับทาง PM หน่อยนะครับ

อยู่ กทม ตรงข้ามตึก UM แถวๆ คลองตันนี่เอง (ร.ร. นาซ่าเวกัส) เนตที่นี่กากมาก

Comment

• ยังไม่ได้ว่างเข้าไปศูนย์ เลยเอาภาพเสามาให้ดูครับ เพราะเริ่มไม่แน่ใจนิดๆ ว่าเสาสูงพอมั้ย เห็นต้นไม้แถวบ้านก็มีสูงเยอะอยู่หลายต้น -___,,- เสาหลักเดิมมันสูงประมาณ 15 เมตร เลยเอารูปมาให้ดู ช่วยพิจารณาหน่อยว่า สภาพเสา จะต่อท่อเหล็กได้อีกซัก 10-15 เมตรไหวไหม - -"

ภาพนี้เสาไม่ได้อยู่ด้านบนนะครับ - -* แต่อยู่จากมุมที่ถ่ายไปด้านหน้า

เอามาแปะให้่ชาวยดูกันหน่อยครับ ;p

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                        และแล้วความหวังเราก็ประสบผลสำเร็จเมื่อเห็นรถ TOT มาจอดหน้าบ้าน เทส ได้ -77 สะหวันโปรดแล้วยังงัยก็ได้ใช้แน่วันนี้ พอช่างติดเสร็จบอกให้ไปชำระเงินที่ศูนย์ TOT ท่าตูม ไปตามที่บอก ชำระเสร็จคำตอบคือ "วันนี้ยังใช้เน็ตไม่ได้นะค่ะต้องรอให้ช่างส่งงานก่อนค่ะ น่าจะเป็นวันพรุ่งนี้ถึงจะใช้ได้" แง่ว เอาวะเดือนหนึ่งเต็มๆยังรอได้แค่วันเดียวทำไมจะรอไม่ได้ (ให้กำลังใจตัวเอง)
                        โอ้ว -77 ยินดีด้วยครับ แล้วช่างเขาให้ตัวรับ รุ่นไหนมาละครับ แถวสุรินทร์ค่าติดแพงแต่ช่างไม่ค่อยให้ airgrid เลย รบกวนช่วยเทสสปีดให้ดูทีครับ

Comment

• Originally posted by kong.kit View Post
                          ยังไม่ได้ว่างเข้าไปศูนย์ เลยเอาภาพเสามาให้ดูครับ เพราะเริ่มไม่แน่ใจนิดๆ ว่าเสาสูงพอมั้ย เห็นต้นไม้แถวบ้านก็มีสูงเยอะอยู่หลายต้น -___,,- เสาหลักเดิมมันสูงประมาณ 15 เมตร เลยเอารูปมาให้ดู ช่วยพิจารณาหน่อยว่า สภาพเสา จะต่อท่อเหล็กได้อีกซัก 10-15 เมตรไหวไหม - -"

ภาพนี้เสาไม่ได้อยู่ด้านบนนะครับ - -* แต่อยู่จากมุมที่ถ่ายไปด้านหน้า

เอามาแปะให้่ชาวยดูกันหน่อยครับ ;p
                          เอาวิธีผมไปใช้ดูนะ
                          1.ไปกรอกใบสมัครใช้บริการก่อนครับ ใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หรือ สำเนาทะเบียนบ้าน
                          2.ขอเบอร์ติดต่อกลับ แนะนำขอเบอร์ฝ่ายช่าง wi net ครับ แล้วรอ สัก 2 สัปดาห์
                          3.ถ้าเจ้าหน้าทีไม่ติดต่อมา ให้โทรไปหาช่างโดยตรงครับ บอกว่า ผมลงทุนทำเสารับไว้แล้วครับ ให้ช่างมาเทสสัญญาณ บอกช่างว่าสูงสัก 20 เมตร ละกัน แนะนำควรหาลวดมาขึง ให้แน่นหน่อยครับ อันตรายครับ ระยะ ที่ท่านบอกมา 15 ก.ม. เสารับ 20 เมตร ก็ใช้ได้แล้วครับ
                          ผมก็ใช้วิธีนี้มาแล้ว ได้ผลด้วย ของผม ระยะ 16 ก.ม. ยังได้เลย เสารับ 20เมตร +

วิธีที่ 2
                          หาสมาชิกร่วมกัน 3-5คน
                          ไปเอาใบสมัครที่ศูนย์บริการ tot ใกล้ที่ไหนไปที่นั้น แล้วกรอกใบสมัครทั้งของคุณ และเพื่อนบ้านที่จะขอใช้บริการพร้อมแนบ สำเนาบัตรประชาชนให้ครบถ้วน จากนั้นนำไปเสนอต่อเจ้าหน้าที่ tot ครับ แนะนำให้เสนอต่อช่าง wi net โดยตรงครับ เขาจะรู้เรื่องกว่า จบ ครับ เลือกเอาวิธีไหนก็ได้ครับ

Comment

ยังไม่ได้ว่างเข้าไปศูนย์ เลยเอาภาพเสามาให้ดูครับ เพราะเริ่มไม่แน่ใจนิดๆ ว่าเสาสูงพอมั้ย เห็นต้นไม้แถวบ้านก็มีสูงเยอะอยู่หลายต้น -___,,- เสาหลักเดิมมันสูงประมาณ 15 เมตร เลยเอารูปมาให้ดู ช่วยพิจารณาหน่อยว่า สภาพเสา จะต่อท่อเหล็กได้อีกซัก 10-15 เมตรไหวไหม - -"

มี gps มั้ยครับถ้ามีเอาพิกัดที่เราอยู่ เอาไปให้เขาใช้ google earth เช๊คดูว่าระยะทางบนอากาศ กับ base station ห่-างกันกี่กิโลเขาใช้กันอย่างนี้ทั้งนั้น

Comment

• บ้านผมติดเสร็จแล้ว เป็นหลังแรกในเขตกรุงเทพครับ แต่ตอนนี้ที่บ้านฝนตกบ่อยเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู ส่วนรายละเอียดจะเอามาอวดพี่ๆน้องๆทีหลังนะครับ

แล้วมีใครเป็นเหมือนผมบ้างเวลาเล่น Dota แล้วหลุดบ่อย (แต่ไม่ได้หลุดออกจาก CH แปลกแต่จริง )
                              Last edited by awearoon; 11 Oct 2011, 10:51:01. Reason: แก้ไขคำผิด

Comment

• ampza5555

คุณamba5555คับพอดีผมอยู่สุรินทร์เหมือนกันแต่อยู่***งจากเมือง 6 กิโลใช้ได้ประคับ ไม่อยากลากสายโทรศัพท์อะคับแล้วของคุณหางเมืองกี่โลอะอยากติดอยู่คับ

Comment

Working...
                                X