Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติช่างจะมาวัดสัญญาณก่อนนะครับ แล้วบอกเราว่าได้หรือไม่
    จากนั้นจะแจ้งให้เราไปทำสัญญาและชำระเงินที่ศูนย์ทีโอที
    จะมีใบสัญญาของเรากับทางทีโอทีคนละ1ใบ ให้เก็บไว้ รวมถึงให้รหัสสำหรับการเปิดใช้อุปกรณ์กับเราด้วย
    รอประมาณ3-5วันก็น่าจะมาติดตั้งให้ แต่กรณีท่านบนผมว่าแล้วแต่วิธีการของแต่ละพื้นที่มากกว่านะครับ
    โปร2เดือนแรก390บาท พอเดือนที่3เป็นต้นไปจ่ายเต็ม590บาท แต่พอครบสัญญาบริการแล้วจะลดค่าบริการลงอีก5%ครับผม
    อันนี้โปรของศูนย์อ.เมืองนครปฐมนะครับ ที่อื่นคงจะคล้ายๆกัน

Comment

• เดียวนี้ TOT เล่นหาลูกค้าแบบนี้ ท่าทางคงไปไม่รอดแน่ๆ แทนทีได้เปรียบเพื่อน กับไม่เรียบกอปโกย เพราะ 3G ยังไม่กระจ่ายมายังชนบท คนเขาอยากติดดันให้เขาไปหาเพื่อนมาเพิ่มอีก sale TOT นี้ทำงานสบายกันจริงๆ

Comment

• ขอโปรแกรม ที่ใช้ดูสัณญาณwi-netขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้เรื่องwi-net
        Last edited by wut-ไชยา; 11 Sep 2011, 05:09:00.

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
          ขอโปรแกรม air-os หน่อยครับจะเอาใว้วัดสัณญาณขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้เรื่องwi-net
          http://ubnt.com/support/downloads

Comment

• ที่อุดรค่าติดตั้ง 26xx บาท ยื่นเรื่องแล้วรอ 1 เดือน (กำ) ได้ผลยังไงจะมาแจ้งครับ

Comment

• ตอนนี้ของผมดับสนิดเลยครับไปดูที่หน้าจานรับสัณญาณมีไฟสีเขียวขึ้น2ขีดไฟสีแดงไม่ขึ้นเลยปรกติจะมีไฟสีแดงขึ้นต่อจากสีเขียว2-3ขีดผมใช้เหมือนคุณbb-guns

Comment

• แสดงว่าไม่มีสัญญาณ รึป่าว ลองเข้าไปดู signal strength ครับว่ามีสัญญาณมั้ย

Comment

• ผมอยู่นครปฐมจะติดได้มั้ยครับ

Comment

• ผมลงโปรแกรมair-osไม่ได้โหลดมาแล้วเป็น-BIN-file-ผมไม่เก่งเรื่องคอมเป็นมือใหม่หัดใช้จะลงรูปให้ดูยังทำไม่เป็นเลยโทรไปแจ้งtotตามเบอร์ที่ช่างให้ใว้ก็ตอบว่าเบอร์ผมยังไม่ลงทะเบียนครับ

Comment

• AirOS เป็น Firmware เอาไว้อัพเกรดอุปกรณ์ Ubiquiti ครับ
                      ลงในคอมไม่ได้ - -"

Comment

• Originally posted by pungpoo View Post
                        ผมอยู่นครปฐมจะติดได้มั้ยครับ
                        ถ้าอยู่อำเภอเมือง ติดต่อที่ศูนย์ได้เลยครับ
                        สอบถามข้อมูล 081-1221945

Comment

• เมื่อสักพัก โทรไปถาม 1100 เรื่อง เห็นว่า 6 mb อัพเป็น 7mb แล้ว wi-net จะได้อัพ รึป่าว พนักงานก็ให้รอสักพัก แล้วบอกว่าให้ลองถามศูนบริการดู แล้วถามต่อว่าทำไม
                          ที่อื่น ได้ download 6mb upload 1mb แล้วทำไมผมถึง แต่ค่า download แค่ 512 พนักงาน งง แล้วบอกว่าถ้าอัพ 1 ต้องเป็นแพคเกต 8 mb ถึงได้ 1mb
                          อ่าวๆแล้วพี่น้องในนี้ ยังได้กัน อัพ 1mb เลยหว่าเห็นบางคนก็ได้ ดาว 6 อัพเป็น 7 แล้วไอ้เราก็งง จริง แถมๆพักนี้ความเร็วเริ่มออกอาการเน่าๆ และ สงสัยคนเริ่มใช้เยอะขึ้น
                          เรียกได้ว่า ผมเนี่ยแหละเป็นที่ทำให้อำเภอนี้มี wi-net ใช้กว่าจะได้ใช้ไม่ได้ง่ายเลย แรกๆสีดูดีพักหลังมันแห่ใช้กันเน่าเลย แล้วตอนนี้พวกท่านได้ ค่าอัพโหลดที่เท่าไหร่ครับ

Comment

• อ่อต่ออีกนิด ถามว่าทำไม testspeed tot ดูแล้วไม่เต็ม 6 พนักงาน บอก ปล่อยได้แค่ 70% ทำยังกะเน็ตสาย adsl เลย

Comment

• Originally posted by halfblood View Post
                              ถ้าอยู่อำเภอเมือง ติดต่อที่ศูนย์ได้เลยครับ
                              สอบถามข้อมูล 081-1221945
                              ผมอยู่ อ.นครชัยศรี ครับ โทรไปถามที่สำนักงานมาเค้าบอกได้แต่ต้องให้ช่างมาดูสัญญาณก่อน กลัวไม่มีสัญญาณจัง T^T

Comment

• ขอบคุณทุกท่านที่ให้ตำตอบวันนี้โทรหาช่างๆให้โทรหาtotไชยาโยนกันไปมาจน4โมงเย็นtotให้โทรหาช่างที่หาดไหญ่คุยกันพักหนึ่งก็วางสายไปไม่ได้คำตอบอะไรเลยไม่รู้จะมาทำให้เมื่อไร

Comment

Working...
                                X