Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USER : ubnt
    PASS : w,j[vd

ลองดูนะครับ

Comment

• โปร 6 MB ใช้กับการติดตั้งแบบนี้ได้ป่าวคะ

Comment

• ฝนตกหนักๆ มันจะใช้ได้/ไหมครับ ถามก่อน อิอิ

จะติดให้ที่บ้านที่สุพันครับ

Comment

• สงสัยนิดนึงครับ พอดีว่าที่บ้านผมใช้ linksys WRT54GL ผมจะต้องเซ็ตค่ายังไงเหรอครับ ทำไมเซตแบบ PPPoE แล้วมันเล่นเน็ตไม่ได้เลยอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by soungpanot View Post
            USER : ubnt

ลองดูนะครับ
            ใช้ไม่ได้ครับ

Originally posted by Arty_Ok View Post
            โปร 6 MB ใช้กับการติดตั้งแบบนี้ได้ป่าวคะ
            ขึ้นอยู่กับพื้นที่ครับ ถ้าไปถึงก็ใช้ได้

Originally posted by noomkhup View Post
            ฝนตกหนักๆ มันจะใช้ได้/ไหมครับ ถามก่อน อิอิ

จะติดให้ที่บ้านที่สุพันครับ
            หนักแค่ไหนละครับ ผมก็อยู่สุพรรณ ยังไม่เห็นหลุดตอนฝนตกนะ แต่ไฟจะดับก่อน

Originally posted by corpse07 View Post
            สงสัยนิดนึงครับ พอดีว่าที่บ้านผมใช้ linksys WRT54GL ผมจะต้องเซ็ตค่ายังไงเหรอครับ ทำไมเซตแบบ PPPoE แล้วมันเล่นเน็ตไม่ได้เลยอ่ะครับ
            ผมเพิ่งได้ของ เดี๋ยวจะลองดูเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by soungpanot View Post
              ลองดูนะครับ
              ใช้ไม่ได้ครับ

Originally posted by corpse07 View Post
              สงสัยนิดนึงครับ พอดีว่าที่บ้านผมใช้ linksys WRT54GL ผมจะต้องเซ็ตค่ายังไงเหรอครับ ทำไมเซตแบบ PPPoE แล้วมันเล่นเน็ตไม่ได้เลยอ่ะครับ
              ของผม TP-Link ปรับเป็น Dynamic IP ครับ
              แล้วก็ปิด DHCP

Comment

• Originally posted by corpse07 View Post
                จะให้ WRT54GL ต่อ PPPoe ต้องตั้งค่าให้ Ubiquiti เป็น bridge mode ก่อนนะครับ

ถ้ายังไม่ได้ตั้ง ก็ปรับเป็น DHCP mode
                Last edited by takub; 24 May 2011, 19:47:10.

Comment

• วันนี้เพิ่งติดตั้งเสร็จครับ เทสได้ 6m

แต่ไม่เห็นต้องเซ็ทค่าอะไรเลย ตอนต่อกับคอมผม

เสียบสายแลน ก็เล่นเน็ตได้เลยครับ

ไม่ทราบว่า ท่านอื่น ต้องมีการเซ็ตหรือติดตั้งโปรแกรมอะไรก่อนใช้ด้วยหรือครับ

Comment

• Originally posted by black_hawk View Post
                    วันนี้เพิ่งติดตั้งเสร็จครับ เทสได้ 6m

แต่ไม่เห็นต้องเซ็ทค่าอะไรเลย ตอนต่อกับคอมผม

เสียบสายแลน ก็เล่นเน็ตได้เลยครับ

ไม่ทราบว่า ท่านอื่น ต้องมีการเซ็ตหรือติดตั้งโปรแกรมอะไรก่อนใช้ด้วยหรือครับ
                    ท่านใช้เครื่องเดียว แต่ผมใช้หลายเครื่อง+Wireless ครับ

Comment

• ขุดๆๆหน่อยที่บ้านบอกแม่งต้นปี ม.ค ได้ปัจจุบัน เสาสักต้นยังไม่เจอเลวสาดมากๆๆๆโมโหสุดๆๆร้องเรียนไปหลายแม่งบอกให้ล่าราบชื่อ มา 10-15 คนดูมันทำเลวชาติ tot ที่บ้านผม ปวดตับกับมันจริงๆ อิจฉาคนที่ได้ใช้แล้ว
                      Last edited by BB_GUNS; 31 May 2011, 21:01:44.

Comment

• ที่บ้านผม (อยุธยา) ติดได้ 5 วันแล้ว
                        ยังนิ่งดีครับ ได้ 6 เมกกว่าๆ ของเขาดีจริงๆ (หรือเปล่า)

Comment

ลองดูนะครับ
                          ใช้ได้ก็แปลกล่ะ ไม่บอก (พิมพ์ไทย)

ถ้าไม่โดนเปลี่ยน pass
                          PASS : ubnt
                          Last edited by renaw; 31 May 2011, 21:19:34.

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                            ขุดๆๆหน่อยที่บ้านบอกแม่งต้นปี ม.ค ได้ปัจจุบัน เสาสักต้นยังไม่เจอเลวสาดมากๆๆๆโมโหสุดๆๆร้องเรียนไปหลายแม่งบอกให้ล่าราบชื่อ มา 10-15 คนดูมันทำเลวชาติ tot ที่บ้านผม ปวดตับกับมันจริงๆ อิจฉาคนที่ได้ใช้แล้ว
                            เหอ ๆ ท่านใจเย็น ๆ สิครับ ที่เขาให้ล่ารายชื่อก็ถูกแล้ว ค่ายไหน ๆ ก็คล้าย ๆ กันครับถ้าท่านไม่อยู่ในพื้นที่
                            ถ้าไปติดให้ท่านคนเดียวที่ลงทุนไปมันจะได้กำไรไหมล่ะครับ คิดหน่อยนะครับ

Originally posted by FLYHAWK07 View Post
                            ที่บ้านผม (อยุธยา) ติดได้ 5 วันแล้ว
                            ยังนิ่งดีครับ ได้ 6 เมกกว่าๆ ของเขาดีจริงๆ (หรือเปล่า)
                            ยินดีด้วยนะครับ ของผมต้องดึก ๆ ถึงจะวิ่งเต็ม สงสัยคนใช้เยอะแล้ว หรือเป็นที่ TOT เองก็ไม่ทราบ T_T

Originally posted by renaw View Post
                            ใช้ได้ก็แปลกล่ะ ไม่บอก (พิมพ์ไทย)

อยากเข้าหน้าเมนูตอ้งปีนขึ้นไปจิ้ม reset แต่เราจะตั้งค่าให้เหมือนกับเขาได้เหรอ...
                            PASS : ubnt
                            ผมก็รู้สึกตั้งแต่แรกอยู่เหมือนกันว่ามันแปลก ๆ
                            แต่ช่างบางคนอาจจะตั้งอย่างี้จริง ๆ ก็ได้ใครจะรู้เนอะ ^_^

Comment

• บ้านผมบ่าย ช่างมาติดตั้งให้ครับ ผมขอไป 16/1m. Test ได้~15.6/0.98 m ช่างบอกผมเป็นรายแรก ของอำเภอแก้งคร้อ ชัยภูมิ. ดีใจสุดๆครับ...ยกแรกผ่านครับ. ยกสอง ช่างกลับไป 2 ชั่วโมง....!หลุดหายจ้อย.เลย....คืนนีิ้เลยนอนไม่หลับ คิดถึง ตัง4655 บาทค่าติดตั้งกับรายเดือน1790ยังไม่ vat ข้างหน้าว่าจะหมู่หรือจ่า....!!!! พรุ่งนี้ช่างจะมาเช็คให้ใหม่เด้อคำแย้ว.....พรุ่งนี้รายงานผลครับ...฿!฿!฿

Comment

• บ้านผมอยู่หนองจอก เลียบคลอง 13 ตอนนี้ผมกำลังเดินเรื่องขอติด Winet กับทาง TOT และขอเชิญชวนให้พี่น้องที่อยู่ใกล้ๆไปติดกันครับ (ถ้าคนสมัครเยอะเค้าก็จะติดให้น่ะครับ) แนะนำว่าให้ไปที่ศูนย์บริการของหนองจอกเพื่อทำเรื่องครับจะได้สะดวกรวดเร็ว วันเสาร์เปิด 8.30 - 13.00 นะครับ (จะมี net เล่นแล้ววว รอมา 3 ปี ToT)

Comment

Working...
                                X