Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เข้าไปสอบถามที่ศูนย์ TOT จันทบุรี
    ไม่มีโปร "มัดใจ" สำหรับ Wi-net ครับ
    มีให้เฉพาะเน็ตสายเท่านั้น

ที่นี่ยังใช้โปร "Plus Net+" กับ Wi-net อยู่!
    ผมเลยทำเรื่องเปลี่ยนโปร "TOT Wi-Net Let?Go"
    จากเดิม 10Mbps./1Mbps. เดือนละ 1,190 บาท
    เป็น 10Mbps./1Mbps. เดือนละ 890 บาท + ฟรี Wi-Fi 80 ชม./เดือน
    ประหยัดไปอีก 300 บาท/เดือน

บริการของ TOT.... ขึ้นอยู่กับแต่ละพื้นที่จริงๆ ครับ

Comment

• Originally posted by nibor View Post
      วันนี้เข้าไปสอบถามที่ศูนย์ TOT จันทบุรี
      ไม่มีโปร "มัดใจ" สำหรับ Wi-net ครับ
      มีให้เฉพาะเน็ตสายเท่านั้น

ที่นี่ยังใช้โปร "Plus Net+" กับ Wi-net อยู่!
      ผมเลยทำเรื่องเปลี่ยนโปร "TOT Wi-Net Let?Go"
      จากเดิม 10Mbps./1Mbps. เดือนละ 1,190 บาท
      เป็น 10Mbps./1Mbps. เดือนละ 890 บาท + ฟรี Wi-Fi 80 ชม./เดือน
      ประหยัดไปอีก 300 บาท/เดือน

บริการของ TOT.... ขึ้นอยู่กับแต่ละพื้นที่จริงๆ ครับ
      หน้าเว็บบอกว่า ทั่วประเทศ และมีสำหรับ winet ด้วย ยังไงกันหน๋อ

Comment

• winet ด้วย

http://www.tothispeed.com/th/promotion-customer.php

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ... แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าโปรโมชั่นต่างๆ ขึ้นอยู่กับ
          ผู้จัดการ TOT ในแต่ละพื้นที่นั้นๆ จะเป็นผู้อนุมัติให้นำออกมาใช้ครับ
          (ดูที่คู่แข่ง - ดูที่การแข่งขันว่ารุนแรงหรือไม่! ประมาณนี้ครับ)
          ของจันทบุรี ในส่วนของ "Wi-net" การแข่งขันน้อยมากครับ!
          Last edited by nibor; 8 Oct 2012, 20:18:46.

Comment

• Originally posted by nibor View Post
            ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ... แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าโปรโมชั่นต่างๆ ขึ้นอยู่กับ
            ผู้จัดการ TOT ในแต่ละพื้นที่นั้นๆ จะเป็นผู้อนุมัติให้นำออกมาใช้ครับ
            (ดูที่คู่แข่ง - ดูที่การแข่งขันว่ารุนแรงหรือไม่! ประมาณนี้ครับ)
            ของจันทบุรี ในส่วนของ "Wi-net" การแข่งขันน้อยมากครับ!
            ใช่เลยท่าน แม่ผมก็ไปมา เขาก็บอกประมาณนี้

Comment

• ผมละเบื่อจริงโปรโมชั่นแล้วพื้นที่ ผมเห็น เน้ตรายอื่นเขาออกโปรทั่วประเทศอันนี้ เหมือนแต่ละพื้นที่ ออกโปรๆๆแตกต่างกันทั้งการติดตั้ง ทั้งราคา ผมว่าการจัดการทีโอที บ้านบ้านดีแท้ คิดว่าครบสัญญา ขอลาขาดจากทีโอทีละ ไม่ขอกลับใช้อี ไม่ไหว เน็ตหกเมก ตอนเช้ามาเต็ม หกโมงเย็น ทดสอบได้ 1 เมก อนาดใจจริง ทีโอที

Comment

• Originally posted by samsung2 View Post
                ผมละเบื่อจริงโปรโมชั่นแล้วพื้นที่ ผมเห็น เน้ตรายอื่นเขาออกโปรทั่วประเทศอันนี้ เหมือนแต่ละพื้นที่ ออกโปรๆๆแตกต่างกันทั้งการติดตั้ง ทั้งราคา ผมว่าการจัดการทีโอที บ้านบ้านดีแท้ คิดว่าครบสัญญา ขอลาขาดจากทีโอทีละ ไม่ขอกลับใช้อี ไม่ไหว เน็ตหกเมก ตอนเช้ามาเต็ม หกโมงเย็น ทดสอบได้ 1 เมก อนาดใจจริง ทีโอที
                เหมือนกันครับถ้ามีเจ้าอื่ผมไปนานแล้วเสียค่าปรับก็ยอม

Comment

• Originally posted by GIG GIG View Post
                  เหมือนกันครับถ้ามีเจ้าอื่ผมไปนานแล้วเสียค่าปรับก็ยอม
                  เหมือนกันครับ ถ้ามี air net ผมก็ไม่ใช้หลอก winet อะ air net ได้ 7/7 10/10 นู้น

Comment

• อัพแล้วจ้าาา

เมื่อวานผมไปสอบถามที่ศูนย์ เค้าบอกจะทยอยอัพให้เป็น 10/1M ภายในสิ้นปีนี้
                    ส่วนผม ได้มาแล้วเอิ๊กๆ
                    Last edited by halfblood; 9 Oct 2012, 12:14:57.

Comment

• Originally posted by halfblood View Post
                      อัพแล้วจ้าาา

เมื่อวานผมไปสอบถามที่ศูนย์ เค้าบอกจะทยอยอัพให้เป็น 10/1M ภายในสิ้นปีนี้
                      ส่วนผม ได้มาแล้วเอิ๊กๆ
                      [ATTACH=CONFIG]1969180[/ATTACH]

อยู่จ.ไหนครับได้ก่อนเพื่อนเลย

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                        เหมือนกันครับ ถ้ามี air net ผมก็ไม่ใช้หลอก winet อะ air net ได้ 7/7 10/10 นู้น

เห็นชาวair net คุยกันแล้วอิจฉาดูความเร็ว up เขาซิ
                        http://www.overclockzone.com/forums/...%81-ais/page61

Comment

• ใช่ครับ อิจฉาชาว Air net มาก
                          พื้นที่ผมก็มีใช้เหมือนกัน แต่มันเพิ่งจะมาเมื่อ 2-3เดือนนี่เอง
                          เห็นเค้าว่า ตอนนี้เค้าใช้กันแบบ 10/4m 590 บาท
                          รอดูสถาณการณ์ก่อนครับ ถ้ายังบีบบิต บีบเน็ตออกนอกแบบนี้ สิ้นปีผมเปลี่ยนแน่นอน
                          ปัญหาตอนนี้คือหลุดวันนึงเกือบ 10 รอบ หลุดนานด้วยสิ แจ้งไป มาแก้แปปเดียวก็เป็นอีก
                          เลยไม่อยากตามมาแก้แล้ว ปล่อยตามเวรตามกรรม ไม่ไหวจริงๆค่อยเปลี่ยน
                          ข้างบ้านมีคนใช้ Air net ด้วยครับ เค้าบอกนิ่งดี เพราะคนใช้น้อย ช่างมาตามงานที่บ้านบ่อยด้วย
                          เค้าว่าค่าติดตั้ง Air net ตอนนี้แค่ 500 บาทเอง สัญญา 1 ปี ถ้าผมสนเค้าจะติดต่อให้

ปล.ผมอยู่ อ.เมือง นครปฐม ใช้มาปีกว่าๆแล้วครับ
                          Last edited by halfblood; 9 Oct 2012, 14:52:48.

Comment

• AIS air net ข้อเสียคือมันไม่ค่อยคลอบคลุม เหมือน ToT ครับ

Comment

• มหาชัย เพิ่งtest

Comment

• ค่าบริการเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                                X