Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครับผม

Comment

• Originally posted by aoftot View Post
      [ATTACH=CONFIG]1919748[/ATTACH][IMG]
      FTTX TOT
      เอามายืมโหลดบิททีครับ 555

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
        เอามายืมโหลดบิททีครับ 555
        ขอสูตรเขาดีกว่าครับ แรงเว่อแบบนี้มีของดีแน่

Comment

• Originally posted by GIG GIG View Post
          ขอสูตรเขาดีกว่าครับ แรงเว่อแบบนี้มีของดีแน่
          ผมว่าไม่ดีหลอกครับ ผมเคยโดนมาแล้วแหละ

แอบไปเอา เบอร์ y xxxxxxxx ของคนอื่นมาใส่ เบอร์ ที่เขาจ่ายค่าเน็ตไว้ 20 เม็กอะครับ !

เล่นได้ 3 วัน ช่าง TOT โทรมาเลย งานงอก โดนขู่ไปที ว่าจะส่ง Log file ให้ หัวหน้า ผืดกฏหมายนะครับ ''ช่างเขาพูดมางี้'' ! (ก็แหง่แหละ จ่ายเน็ต 7 เม็ก แต่เอาเบอร์ 20 เม็กมาเล่น (5555+ ก็โง่ไม่ล็อคเองสมน่า ! ) แต่ไม่เห็นส่ง ไปจ่ายค่าเน็ต ไม่เห็นมีใครพูดอะไร 5555

ตอนนี้ โดนล็อค เครื่อง Air grig m5 ไปเรียบร้อยแล้ว ดุได้แต่สัญญาณขยับไม่ได้เลยครับ ไม่รู้เขาทำยังไง ล็อคมาทางอากาศ 555

Comment

• เอา winet ไปทำ hotspot ขายให้เพื่อน สัก 10 -15 คน ได้ไหมครับ

ขอบคุณ สำหรับคำตอบ

Comment

• ติดตั้งเรียบร้อยไปแล้วเมื่อวันที่ 7 กย.55 ที่ผ่านมา รอเปิดสัญญาณในอาทิตย์นี้

airgrid m5 23db ครับ ระยะ 5.4 กม SS 74% , T CCQ ไม่แสดงค่า จ่ายค่าเสียหาย 3,150.-บาท

ลำพญากลาง มวกเหล็ก สระบุรี ...

รอต่อไป ......

Comment

• สอบถามครับ ผมตั้งเสาเองซื้ออุปกรมาติดตั้งเอง NaNo m5 เทสสัญญาณได้ -78 ถึง -81 ไม่มากไม่น้อยกว่านี้แล้วครับอยากทราบว่าจะใช้ เน๊ตได้ไหมครับ ท่าได้ผมจะได้ไปขอเปิดสัญญาณกับ TOT ครับ (เสาสูง 20 ม แล้วครับ)

Comment

• ช่วงนี้เปิดเว็บช้ามากๆ เว็บบางเว็บเปิดไม่ได้เชื่อมต่อไม่ได้ แต่เน็ตยี่ห้ออื่นเข้าได้ เป็นทั้งไร้สายกับมีสายเลยลองถามเพื่อนๆดู

Comment

• Originally posted by e20cfq View Post
                    สอบถามครับ ผมตั้งเสาเองซื้ออุปกรมาติดตั้งเอง NaNo m5 เทสสัญญาณได้ -78 ถึง -81 ไม่มากไม่น้อยกว่านี้แล้วครับอยากทราบว่าจะใช้ เน๊ตได้ไหมครับ ท่าได้ผมจะได้ไปขอเปิดสัญญาณกับ TOT ครับ (เสาสูง 20 ม แล้วครับ)
                    ได้อยู่ครับ แต่ ทางเบสส่งเขาจะทำงานหนักมากๆ เขาจะยอมเหรอ สัก 65-70 พอคุยนะ

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                      ได้อยู่ครับ แต่ ทางเบสส่งเขาจะทำงานหนักมากๆ เขาจะยอมเหรอ สัก 65-70 พอคุยนะ
                      ผมว่าน่าจะได้นะของผม -76 ช่างก็ติดให้ ***งจากเสา 5 กิโลกว่าๆ

Comment

Originally posted by paosomkiat View Post
                        ผมว่าน่าจะได้นะของผม -76 ช่างก็ติดให้ ***งจากเสา 5 กิโลกว่าๆ
                        ขอบคุณครับ ผมลองตั้งค่า หน้า Wireless ตรง Country Code เป็น Thailand ครับมันรับได้ -63 ครับอยากทราบว่าหน้านี้ผมต้องใส่ค่าอะไรบ้างครับcapture-20120905-103803.jpg
                        และที่หน้า MAIN ตรง Channel/Frequency ความถี่มันวิ่งไปเรื่อยครับ มันเป็นปกติหรือปร่าวครับ มันทำให้แถบสัญญาณ Signal Strength ติดๆคับๆครับ (ความถี่ตรง 112/5560MHz มันก็ติดพอความถี่เปลี่ยนมันก็ดับ)
                        Attached Files
                        Last edited by e20cfq; 12 Sep 2012, 09:27:51.

Comment

• ขอบคุณท่านมากนะครับที่แชร์สิ่งดีๆๆๆๆๆ ให้เราได้ทราบ สาธุ สาธุ

Comment

• ฉะเชิงเทรา นิ่งๆ 1เดือน ปัญหาไม่พบ มันแล้วแต่พื้นที่จริงๆเลยแหละ เจ้า winet เนี่ย

Comment

• หลังจากติดมา 20 วัน 7mb

^^!

Comment

• Originally posted by nssmike View Post
                                ท่านใช้เน็ตกี่เม็กล่ะครับนี้ 100 MB หรือเปล่าแรงดีครับ
                                ก็อยากจะใช้นะ fiber อ่ะแต่อยู่ไกลชุมสาย 3โล ค่่่้าสายก็แพงเมตรล่ะ 30 บาท
                                100/50 M ครับ วิ่งเต็มแรงมากครับ แต่ต้องเลือกใช้อุปกรณ์ด้วยครับ ไม่งั้นวิ่งไม่ถึง Mikrotik rb751g-2hnd

Comment

Working...
                                X