Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by noomairoo View Post
    หลายหน้าจัด นั่งอ่านไม่หมด แม่ลูกอ่อน เวลาน้อย
    อยากสอบถามเรื่องการแชร์เน็ตค่ะ
    ถ้าจะใช้ตัวนี้แล้วแชร์เน็ตสัก 3-5 เครื่อง ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนเพิ่มเติมบ้างค่ะ
    ขอรุ่นที่ใช้งานง่าย ราคาไม่แพงด้วยค่ะ
    แล้วเครื่องลูกต้องติดตั้งอุปกรณ์อะไรเพิ่มบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    แชร์เน็ตก็ใช้ router ที่มีพอร์ต แรน 4-5 พอร์ตไงครับ ^^ จะเสียบสายหรือไวฟาย ก็ตามสะดวก

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ พอดีผมจะไป forward port ใช้สำหรับ กล้องวงจรปิด ครับ แต่ผมไม่สามารถที่ จะเข้าไปตั้งค่าได้งะครับ ลองกรอก ip 192.168.1.20 (gate way ผมต่อสายlanตรง) ที่ ie ก็ไม่ขึ้นอะไร เลย ผมใด้ตัว ที่เป็นจาน น่าจะเป็น Air grid m5 hp นะครับ

Comment

• ลองเป็น 192.168.2.1

ครับ! หรือถ้าไม่ได้ก็

ลองดู

เข้าเว็บ speed test ที่ โชว์ ip เช่นเว็บ test ของ tot ละกันครับ

http://speedtest1.totbb.net/ เอา ip ไปใส่ช่อง แอดเดรสแล้วไปได้เลย ได้เหมือนกัน

Comment

• ขอบคุณ มากๆๆ ครับ แต่ก็เข้าไม่ได้ อยู่ดีครับ T-T

Comment

• แรกๆดีนะ แต่เดี๋ยวนี้พอตกเย็นกากมาก

Comment

• ไม่รู้ว่า ช่างtot ที่สระบุรี เทพไปไหน เขาล็อกยังไง เข้าไปแก้อะไรไม่ได้เลย หรือว่า ย้าย การเข้าถึง เป็น port อื่น จึงไม่สามารถเข้าถึง

Comment

• ตอนหัวค่ำ หลุดบ่อย ใครเป็นบ้างครับ

Comment

• Originally posted by godsonic View Post
                  ไม่รู้ว่า ช่างtot ที่สระบุรี เทพไปไหน เขาล็อกยังไง เข้าไปแก้อะไรไม่ได้เลย หรือว่า ย้าย การเข้าถึง เป็น port อื่น จึงไม่สามารถเข้าถึง
                  ฉะเชิงเทราไม่ล็อคอะไรเลยครับ

ผมเจอ user ในเน็ต เบอร์ yxxxxxxx เอาไปใส่ค่าใน อุปกรณ์ของผมเอง รับได้ 20 Mb ครับ ฟลุ๊คจิงๆ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรรึป่าววว

Comment

• รบกวนถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ คือที่บ้านผมช่างของ ToT เค้ามาเช็คสัญญาณแล้วได้ดีสุดแค่ -86 เค้าเลยไม่ติดตั้งให้ เพราะแถวบ้านผมต้นไม้ค่อนข้างเยอะ ช่างเค้าให้ตั้งเสาทาวเวอร์สูงซัก 15 เมตรแล้วเค้าจะมาติดตั้งให้ แต่แม่ผมก็ไม่อยากให้ตั้งเสาสูงอีกห่วงเรื่องฮวงจุ้ย O.o

ผมก็เลยอยากรู้ว่าเราสามารถใช้อุปกรณ์รุ่นอื่น อย่างรุ่น Ubiquiti PowerBridge M5 ที่เค้าว่าทะลุทะลวงต้นไม้ได้ดีมาแทนและให้ช่างมาติดได้ไหม หรือต้องใช้อุปกรณ์ของทาง ToT เท่านั้นครับ ผมคิดแล้วถูกกว่าตั้งเสาเยอะ

Comment

• Originally posted by manop08 View Post
                      รบกวนถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ คือที่บ้านผมช่างของ ToT เค้ามาเช็คสัญญาณแล้วได้ดีสุดแค่ -86 เค้าเลยไม่ติดตั้งให้ เพราะแถวบ้านผมต้นไม้ค่อนข้างเยอะ ช่างเค้าให้ตั้งเสาทาวเวอร์สูงซัก 15 เมตรแล้วเค้าจะมาติดตั้งให้ แต่แม่ผมก็ไม่อยากให้ตั้งเสาสูงอีกห่วงเรื่องฮวงจุ้ย O.o

ผมก็เลยอยากรู้ว่าเราสามารถใช้อุปกรณ์รุ่นอื่น อย่างรุ่น Ubiquiti PowerBridge M5 ที่เค้าว่าทะลุทะลวงต้นไม้ได้ดีมาแทนและให้ช่างมาติดได้ไหม หรือต้องใช้อุปกรณ์ของทาง ToT เท่านั้นครับ ผมคิดแล้วถูกกว่าตั้งเสาเยอะ
                      ลองคุยกับเขาเลยครับๆ ตายๆ ทาวเวอร์ ตั้งที เจ๊งเลย หมดหลายบาทแน่ๆ

ผมลองสแกน เบสส่งเล่นๆ เจอ เบส -81 ลองจับเบสนั้นดูปรากฏว่า 7 เม็กเต็มๆครับ !

ของท่าน -86 น่าจะเหลือ ประมาน 2 เม็กอะนะ

ยังไงก็ลองคุยดูครับๆ
                      ปล.ขอให้โชคดีครับ

Comment

• Originally posted by manop08 View Post
                        รบกวนถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ คือที่บ้านผมช่างของ ToT เค้ามาเช็คสัญญาณแล้วได้ดีสุดแค่ -86 เค้าเลยไม่ติดตั้งให้ เพราะแถวบ้านผมต้นไม้ค่อนข้างเยอะ ช่างเค้าให้ตั้งเสาทาวเวอร์สูงซัก 15 เมตรแล้วเค้าจะมาติดตั้งให้ แต่แม่ผมก็ไม่อยากให้ตั้งเสาสูงอีกห่วงเรื่องฮวงจุ้ย O.o

ใช้ RocketM5+Rockdish30dbi ครับ รับรองต่อไห้เอาวางไว้ในห้องนอนที่บ้านก็ยังเล่นได้สบายๆ หาได้ที่ITmaket\Network\โครงการ22 ราคาเป็นมิตรที่สุดในสามโลกแล้ว เเต่ต้องสั่งจองไว้ล่วงหน้านะครับไป ซื้อมาติดตั้งเองเลยครับ แล้วก็ไปขอเปิดใช้บริการที่ tot แล้วเสียค่าธรรมเนียม1,070บาทครับ แล้วก็ไห้ช่างเข้ามาคอนฟิกที่หลัง ผมก็จัดเองมาเเล้ว ที่แรกช่างเข้ามา แล้วก็แสกนไม่เจอผมก็เลยไปเอาเงินมัดจำคืนแล้วก็ไปชื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเองเเล้วก็ไปขอเปิดเบอร์Wi-netเสียค่าธรรมเนียม 1070บาทตอนนี้วิ่ง10\1Mbs เนียนๆเลย
                        Last edited by วิษณุ; 23 Jul 2012, 02:29:36.

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                          ลองคุยกับเขาเลยครับๆ ตายๆ ทาวเวอร์ ตั้งที เจ๊งเลย หมดหลายบาทแน่ๆ

ผมลองสแกน เบสส่งเล่นๆ เจอ เบส -81 ลองจับเบสนั้นดูปรากฏว่า 7 เม็กเต็มๆครับ !

ของท่าน -86 น่าจะเหลือ ประมาน 2 เม็กอะนะ

ยังไงก็ลองคุยดูครับๆ
                          ปล.ขอให้โชคดีครับ
                          อีกหนึ่งเห็ตผลที่ -86 แล้วเค้าไม่ติดไห้ก็เพราะ มันจะทำไห้ตัวส่งของเค้าทำงานหนัก แลัวมันจะช้าอืดกันทั้งระบบ ครับ

Comment

• ผมเพิ่งติดไปครับ

อ.สามพราน นครปฐม

ค่าติด 1,6XX บาท ค่า Router 800 กว่าบาท

***งเสา 1.1 km สัญญาณ -55 ถึง -65 dBm

โหลดบิท ช่วงกลางวัน 9 โมง ถึงเที่ยงคืนประมาณ 400-600

หลังเทีี่ยงคืน ได้ถึง 800 ครับ

พอใจมากๆ จากเดิมใ้ช้ เนทสาย***งชุมสาย 2 กม วิ่งแค่ 3 เมก

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                              อีกหนึ่งเห็ตผลที่ -86 แล้วเค้าไม่ติดไห้ก็เพราะ มันจะทำไห้ตัวส่งของเค้าทำงานหนัก แลัวมันจะช้าอืดกันทั้งระบบ ครับ
                              อ้อ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                                ใช้ RocketM5+Rockdish30dbi ครับ รับรองต่อไห้เอาวางไว้ในห้องนอนที่บ้านก็ยังเล่นได้สบายๆ หาได้ที่ITmaket\Network\โครงการ22 ราคาเป็นมิตรที่สุดในสามโลกแล้ว เเต่ต้องสั่งจองไว้ล่วงหน้านะครับไป ซื้อมาติดตั้งเองเลยครับ แล้วก็ไปขอเปิดใช้บริการที่ tot แล้วเสียค่าธรรมเนียม1,070บาทครับ แล้วก็ไห้ช่างเข้ามาคอนฟิกที่หลัง ผมก็จัดเองมาเเล้ว ที่แรกช่างเข้ามา แล้วก็แสกนไม่เจอผมก็เลยไปเอาเงินมัดจำคืนแล้วก็ไปชื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเองเเล้วก็ไปขอเปิดเบอร์Wi-netเสียค่าธรรมเนียม 1070บาทตอนนี้วิ่ง10\1Mbs เนียนๆเลย
                                [ATTACH=CONFIG]1851141[/ATTACH]
                                [ATTACH=CONFIG]1851145[/ATTACH]
                                Rocket นี่มันแรงจริงอะไรจริง เห็น เบส ขอ งTOT ก็ใช้ Rocket + dish เหมือนกัน ได้จับคู่กัน ปิง คง 2-3 เนียนๆเลย 555

Comment

Working...
                                X