Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by lannahack View Post
    airgird M5 27 DBI ลิงค์กัน 15 กิโล จะไหว มะครับ
    ไหวครับ ^ ^

Comment

• มีใครใช้พวก unifi ทำ hotspot บ้างครับ แล้วใช้งานได้ดีหรือเปล่าครับ

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ. คือว่าผมซื้อ ubiquiti nanobridge m5 มารับสัญญาณtot wi net ซึ่งตัวเก่าที่totให้มาเป็นnanostation loco m5 แต่ผมเข้าหน้าAirOSไม่ได้ ดูของเก่าไม่ได้ แต่มีหมายเลขyxxxxxxxx@tothome ผมได้ใส่ไปแล้วแต่ใช่งานไม่ได้ หน้าmainมันขึ้นสัญาญณแวบไปก็แวบมา ตรงpppoeไม่มีไรขึ้นเหมืิินกัน และไฟที่ตัวnanobridge ขึ้นสัญญา3ขีดแต่มัน กระพริบพร้อมกันไม่หยุดเลยคับ มันเป็นที่อะไรหรอคับ

Comment

• ^
          ^
          ได้แจ้งทาง tot รึปล่าวครับ ถ้าไม่แจ้งเค้าก่อน คงใช้ไม่ได้หรอก
          เพราะตัวส่งเค้าอาจจะล็อค Mac ตัวเดิมไว้ครับ ห้ามตัวอื่นมาเกาะ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            ^
            ^
            ได้แจ้งทาง tot รึปล่าวครับ ถ้าไม่แจ้งเค้าก่อน คงใช้ไม่ได้หรอก
            เพราะตัวส่งเค้าอาจจะล็อค Mac ตัวเดิมไว้ครับ ห้ามตัวอื่นมาเกาะ
            ไม่ได้แจ้งคับ มันล็อกmacเลยหรอคับนึกว่ามีuser กับpass แล้วตั้งค่าไห้เหมือนเครื่องเดิมก็ไช้ได้ แล้วยังนี้ไปแจ้งเขาจะยอมไห้เปลี่ยน
            ปะคับ

Comment

• ^
              ^
              งานนี้ต้องลองไปอธิบายกับศูนย์ดูครับ ไม่แน่ใจว่าจะได้รึปล่าวนะครับ
              ส่วนตัวคิดว่าคงไม่ได้ เพราะศูนย์ต้องการล็อคอุปกรณ์ทุกอย่างไม่ให้ user
              เปลี่ยนแปลงการตั้งค่าได้เอง และง่ายต่อการรีโมทหรือเช็คสถานะอุปกรณ์ครับ

Comment

• Comment

• ^
                  ^
                  น่าจะได้นะครับแบบนี้ ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ขอบคุณมากคับ เดียวลองดูนะคับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ จะทำไว้ใช้กับแถวบ้าน ญาติจะให้ต่อเน็ตให้เขา ระยะประมาณ 100m อะครับ ต้องใช้ตัวไหนส่งสัญญาณ ตัวไหนรับสัญญาณหรอครับ พอดีไม่เคยศึกษาด้านนี้มาก่อน ขอแบบถูกๆนะครับ
                      และตอนนี้มีแนวโน้ม ว่าแถวบ้านๆในรัศมี 500m จะมีคนใช้อินเตอร์เน็ต ประมาณ 5-6หลัง ถ้าจะชวนให้เขามาแชร์กับเราควรใช้เน็ตประมาณกี่ mb หรอครับแล้ว คิดค่าบริการเท่าไรดี

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        ^
                        ^
                        น่าจะได้นะครับแบบนี้ ลองดูครับ
                        แล้วmacแอ็กเดดเครื่องเดิมดูตรงไหนอะคับ ในหน้าmainที่บอก wladMac. กับladMac ใช้ปะคับ

Comment

• ประกาศ :

ผมมี rk m2 + omni outdoor 9dbi*2 หมดประกัน อุปกรณ์พื้นฐานครบ ใช้งานปกติทุกอย่าง fw : 5.5 หาแลก nano m2 มีหรือไม่มีประกันก็ได้ ขอใช้งานได้ปกติ+อุปกรณ์พื้นฐานครบ

ท่านใดสนใจติดต่อ 084-115-8028 โมสครับ หรือ Pm

Comment

• Originally posted by booklin View Post
                            สอบถามหน่อยครับ จะทำไว้ใช้กับแถวบ้าน ญาติจะให้ต่อเน็ตให้เขา ระยะประมาณ 100m อะครับ ต้องใช้ตัวไหนส่งสัญญาณ ตัวไหนรับสัญญาณหรอครับ พอดีไม่เคยศึกษาด้านนี้มาก่อน ขอแบบถูกๆนะครับ
                            และตอนนี้มีแนวโน้ม ว่าแถวบ้านๆในรัศมี 500m จะมีคนใช้อินเตอร์เน็ต ประมาณ 5-6หลัง ถ้าจะชวนให้เขามาแชร์กับเราควรใช้เน็ตประมาณกี่ mb หรอครับแล้ว คิดค่าบริการเท่าไรดี
                            1ไม่ควรเอาเน้ตของ ร้องไห้ ขายต่อ
                            2 10mb น่าจะทุกเจ้าแล้ว
                            3 คิดราคารายเดือนไม่ควรแพงเกินราคาเน้ต adsl ทั่วไป ไม่งั้นขายไม่ออก
                            4 ควรจะมีระบบควมคุมinternet เช่นระบบserver pc หรือ mikrotik ไม่มีก้อยุ่ได้แต่ควรมี
                            5ตัวปล่อยสัญญานใช้ rkm2 เสาoutdoor หรือแบบเล้กๆ picom2

Comment

• ภาพภายใน ubiquiti airmax sector antenna

http://www.digdice.com/2010/06/ubiqu...na-undercover/

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                                1ไม่ควรเอาเน้ตของ ร้องไห้ ขายต่อ
                                2 10mb น่าจะทุกเจ้าแล้ว
                                3 คิดราคารายเดือนไม่ควรแพงเกินราคาเน้ต adsl ทั่วไป ไม่งั้นขายไม่ออก
                                4 ควรจะมีระบบควมคุมinternet เช่นระบบserver pc หรือ mikrotik ไม่มีก้อยุ่ได้แต่ควรมี
                                5ตัวปล่อยสัญญานใช้ rkm2 เสาoutdoor หรือแบบเล้กๆ picom2
                                ผมจะคิดเดือนละ300 ปกติเขาจ่าย adsl เดือนละ6-700 อยู่แล้ว ถูกกว่าครึ่งๆ คงหาลูกค้าได้ ลุกค้าส่วนใหญ่ เล่นfacebook youtube ใช้งานไม่หนักอะไร อีกอย่างมีแต่ tot ที่มีชุมสายแถวนี้ เจ้าอื่นไม่มีเลย TT
                                แล้วตัวรับสัญญาณควรเอาตัวไหนดีครับ

Comment

Working...
                                X