Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ ตอนนี้ต้น มี Omni Alfa 15dBi แต่เป็นของ 2.4 ต้นจะเอามาใช้กับ BL 5G ได้มั้ย ต้นจะให้มันเป็น Base Airmax

กระจุยกระจายไป หา นาโนเตชั่น อีก 8 ตัว

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
      พี่ๆ ตอนนี้ต้น มี Omni Alfa 15dBi แต่เป็นของ 2.4 ต้นจะเอามาใช้กับ BL 5G ได้มั้ย ต้นจะให้มันเป็น Base Airmax

กระจุยกระจายไป หา นาโนเตชั่น อีก 8 ตัว
      โหยท่านต้นขยับขยายขนาดนี้ user เท่าไหร่แล้วครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        โหยท่านต้นขยับขยายขนาดนี้ user เท่าไหร่แล้วครับ
        BL ยิงไปนาโนเตชั่น 3 กม หลังจาก นาโนเตชั่น จะมี Pico รับอีกประมาณ 5 - 6 User ต่อตัวอ่ะครับ เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
          พี่ๆ ตอนนี้ต้น มี Omni Alfa 15dBi แต่เป็นของ 2.4 ต้นจะเอามาใช้กับ BL 5G ได้มั้ย ต้นจะให้มันเป็น Base Airmax

ทำมั้ย ไม่ถามเราหนอ อิอิ

ขอตอบแล้วกัน ALFA 15 dBi 2.4GHz รองรับย่านความถี่ 2.4GHz ย่านเดียว

ถ้าจะใช้กับ BulletM5HP ต้องใช้เสา ALFA 15 dBi 5GHz ครับ

มีของครบ อยากเล่น PM มาเลยจ้า

WiFi4You

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            อุปกรณ์ทุกตัวความแรงเท่ากันหมด ยกเว้น loco
            ดังนั้น การนำไปใช้งาน ก็คล้าย ๆ กัน ที่สำคัญเสา ตั้งสูงให้พ้นสิ่งกีดขวาง คำนึกถึงแค่ข้อนี้ก็พอ
            ต่อให้เอาแรงส่งระดับ วัตต์สูง ๆ มาก็ทำอะไรไม่ได้ หากปลายทางไม่เปลี่ยนตัวรับ
            ต่อให้เอาแรงส่งระดับ วัตต์สูง ๆ มาก็ทำอะไรไม่ได้ หากต้นไม้ขึ้นเยอะแยะ
            ต่อให้เอาแรงส่งระดับ วัตต์สูง ๆ มาก็ทำอะไรไม่ได้ หากลูกค้าเกาะเฉย ๆ ไม่เ่ล่น

BL กับ PICO มันคือตัวเดียวกัน ต่างกันแค่หัวต่อ ดังนั้น จะให้ใกล้ ไกล ก็ขึ้นอยู่กับเสาอากาศ

ขอบคุณท่าน -:R:- ครับ ตาสว่างเลยทีนี้ 555+

BL กับ Pico ใส้ในเดียวกัน ต่างกันที่ใส่เสา

Comment

• Originally posted by 323 View Post

ขอตอบแล้วกัน ALFA 15 dBi 2.4GHz รองรับย่านความถี่ 2.4GHz ย่านเดียว

ถ้าจะใช้กับ BulletM5HP ต้องใช้เสา ALFA 15 dBi 5GHz ครับ

WiFi4You
              ยังหรอกพี่ แค่ หยอดๆ กันไปก่อน แค่เริ่มเห้นช่างทางอยู่บ้านนิดหน่อยอ่ะครับ เหอๆ

ช่วงนี้สิงขี้คร้าน เข้าสิง เหอๆ

Comment

• รบกวนขอวิธีทำและอุปกรณ์จะมาทำ base station ย่านความถี่ 5ghz หน่อยครับ
                เอาแค่ 2 กลุ่ม 2.4 ghz
                base = 5 ghz
                ปลายทาง 2 กลุ่ม (2.4 ghz)

คือยังงงว่าตัว 2.4 ghz จะรับสัญญา๊ณจาก 5 ghz ยังไง

Comment

• แล้ว n5 ได้ลองยังครับท่านอยากรู้ผล

Comment

• Originally posted by 323 View Post

WiFi4You
                    แล้ว n5 ได้ลองยังครับท่านอยากรู้ผล N2C.gif

Comment

• คุณ ton ใช้อะไรเป็น authen ครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                        คุณ ton ใช้อะไรเป็น authen ครับ
                        ตอบแทนให้ mikrotik

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                          คุณ ton ใช้อะไรเป็น authen ครับ

เนี่ยน้อ คนนี้ไม่ค่อยมา ตอนนี้ต้นก่อตั้งคลับ Mikrotik ซะด้วยนั่น เหอๆ

Comment

• ว่าจะเล่น Groove แต่ไม่มี site เหมาะสำหรับตัวมันเลยห่ะ ^^

Comment

• แนะนำหน่อยครับ ^^

Comment

• ช่วงนี้คลื่นหนาแน่นขึ้นเยอะเลย
                                คอมรับสัญญาณได้ 2ขีด-3ขีด เนตเริ่มไม่วิ่งแล้วสิ
                                คิดถึงสมัยก่อนจังเล้ยยยยย

สัญญาณขีด สองขีด เนตยังวิ่งได้เนียนๆ

^^

Comment

Working...
                                X