Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครได้ลองใช้จริงๆจังๆกับ Firmware Version 5.5 ตัวใหม่หรือยังครับ ตัวใหม่ไม่มี WDS แล้ว แต่เป็น Repeater มันดีกว่ายังไง
    การใช้งานจริง แต่ต่างกันขนาดไหน ดีขึ้นหรือแย่ลง

Comment

• Originally posted by makino View Post
      เพิ่มเติมนะครับ
      ภายในหอ แต่ละชั้นประมาณ6-7ห้อง
      ถ้าติด1ตัว ใช้2ชั้น

นี่ยังพอไหวมั้ยครับ

หรือแนะนำ 1ตัว1ชั้นไปเลยครับ
      พูดลอยๆไม่เห้นภาพจริงคงยากครับ เอาว่า ถ้าสัญญานไม่พอค่อยซื้อเพิ่มแล้วกัน
      แต่ผมว่ามันไปไม่ไหวหรอก 1 ตัว 2 ชั้น

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
        มีใครได้ลองใช้จริงๆจังๆกับ Firmware Version 5.5 ตัวใหม่หรือยังครับ ตัวใหม่ไม่มี WDS แล้ว แต่เป็น Repeater มันดีกว่ายังไง
        การใช้งานจริง แต่ต่างกันขนาดไหน ดีขึ้นหรือแย่ลง
        เปลี่ยนชื่อเรียกเฉยๆครับ
        มันคือ WDS เหมือนเดิม เพิ่มตรงบอก password เป็น wpa/wpa2 ไม่ได้
        เลือก none หรือ wep เท่านั้น เผื่อคนที่ยังฝืน

เห็นคุ้นๆว่าเจอที่ไหนไม่รู้ว่าโหมด Airmax ของ 5.5 ทำได้ดีกว่าเดิม

ผมลองอัพเพราะคิดว่า Repeater มันจะรับและปล่อยต่อพวก TRUEWIFI ได้
        แต่ก็เหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
          เปลี่ยนชื่อเรียกเฉยๆครับ
          มันคือ WDS เหมือนเดิม เพิ่มตรงบอก password เป็น wpa/wpa2 ไม่ได้
          เลือก none หรือ wep เท่านั้น เผื่อคนที่ยังฝืน

เห็นคุ้นๆว่าเจอที่ไหนไม่รู้ว่าโหมด Airmax ของ 5.5 ทำได้ดีกว่าเดิม

ผมลองอัพเพราะคิดว่า Repeater มันจะรับและปล่อยต่อพวก TRUEWIFI ได้
          แต่ก็เหมือนเดิม
          ผมก็ได้ยินมาสองแบบครับ เลยงง
          1.บอกว่าเปลี่ยนชื่อเฉยๆ
          -ถ้าเป็นแบบนี้จริงมันก็ต้อง Wds กับ 5.33 ได้ โดยที่ตัวหนึ่งตั้งเป็น Repeater อิกตัวตั้งเป็น wds
          2. Repeater ตัวนี้ทำได้ดีกว่าเดิม คือ wds
          -ถ้าเป็น แบบนี้ มันก็ต้อง Repeater กับค่ายอื่นได้ด้วย เช่น TRUEWIFI

ปล.ทดลองกับ hosts ที่ใช้งานแล้วมันเสี่ยงจริงๆ(จะโดนลูกค้าด่าเอา)

Comment

• Originally posted by makino View Post
            เพิ่มเติมนะครับ
            ภายในหอ แต่ละชั้นประมาณ6-7ห้อง
            ถ้าติด1ตัว ใช้2ชั้น

นี่ยังพอไหวมั้ยครับ

หรือแนะนำ 1ตัว1ชั้นไปเลยครับ
            ไม่ลองซื้อมาลองอย่างหละตัวก่อนหละท่าน ว่าแต่หละตัวมัน work แค่ไหน

ที่ลงกันเป็นกิโลนั่นมันโล่งๆ ไม่มีอะไรบัง ในอาคารต้องดูที่หน้างานอย่างเดียว

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
              ผมก็ได้ยินมาสองแบบครับ เลยงง
              1.บอกว่าเปลี่ยนชื่อเฉยๆ
              -ถ้าเป็นแบบนี้จริงมันก็ต้อง Wds กับ 5.33 ได้ โดยที่ตัวหนึ่งตั้งเป็น Repeater อิกตัวตั้งเป็น wds
              2. Repeater ตัวนี้ทำได้ดีกว่าเดิม คือ wds
              -ถ้าเป็น แบบนี้ มันก็ต้อง Repeater กับค่ายอื่นได้ด้วย เช่น TRUEWIFI

ปล.ทดลองกับ hosts ที่ใช้งานแล้วมันเสี่ยงจริงๆ(จะโดนลูกค้าด่าเอา)
              เป็นตามแบบแรกครับ
              เดี๋ยวว่าจะลองทำ WDS กับ ตัว Loco M 2 5.3.5 ดูให้
              ว่างๆก่อน

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                เป็นตามแบบแรกครับ
                เดี๋ยวว่าจะลองทำ WDS กับ ตัว Loco M 2 5.3.5 ดูให้
                ว่างๆก่อน
                ขอบคุณครับ

ถามอิกนิดครับ
                WDS (Transparent Bridge Mode) คือ หมายความว่าอะไรครับ

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                  สอบถามพี่ๆ หน่อยครับ ระยะยิง 12 Km แนะนำเป็นตัวไหนครับ

NanoBridge M5 25dBi กับ AirGrid M5HP 27dBi

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                    พูดลอยๆไม่เห้นภาพจริงคงยากครับ เอาว่า ถ้าสัญญานไม่พอค่อยซื้อเพิ่มแล้วกัน
                    แต่ผมว่ามันไปไม่ไหวหรอก 1 ตัว 2 ชั้น
                    อ่าครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• เซ็ง ช่วงนี้ฝนตก บ่อย เน็ตชอบอืด เหอๆ

Comment

• มีตั้วไหนที่รับสัญญาณได้ดีกว่า Airgrid M5hp แต่ราคาไม่***งกันมากมั้งครับ

Comment

• เมื่อวานส่ง AirMax Sector 5Ghz 120Deg ขึ้นสู่ยอดเสา 40 เมตรเรียบร้อย
                          เลยเอารูปมาฝาก เสียดายถ่ายรูปน้อยไปหน่อย

product By wifi4you

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                            เมื่อวานส่ง AirMax Sector 5Ghz 120Deg ขึ้นสู่ยอดเสา 40 เมตรเรียบร้อย
                            เลยเอารูปมาฝาก เสียดายถ่ายรูปน้อยไปหน่อย

[ATTACH=CONFIG]1846039[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1846041[/ATTACH]
                            เสาสูงขนาดนี้ ไม่ทราบว่า จะ ส่งสัญญาณ ไปไกล แค่ไหนได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                              เสาสูงขนาดนี้ ไม่ทราบว่า จะ ส่งสัญญาณ ไปไกล แค่ไหนได้ครับ ขอบคุณครับ
                              ตัวsectorตัวนี้หวังผลแบบ ptp อยู่ประมาณ 5 กิโลครับ
                              เดี๋ยวกำลังจะยิงไปอีกที่ ระยะประมาณ 6-7 กม. ตัดสินใจอยู่ว่าจะใช้ตัวไหนดี

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                                เมื่อวานส่ง AirMax Sector 5Ghz 120Deg ขึ้นสู่ยอดเสา 40 เมตรเรียบร้อย

[ATTACH=CONFIG]1846039[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1846041[/ATTACH]
                                สุดยอดมากๆครับ เดี๋ยวของผมขึ้นสูง 200 เมตรเลยครับ กำลังรอสั่งชุดโซล่าเซลล์อยู่ครับ เดี๋ยวเอารูปมาโชว์มั่งครับ
                                แบบว่า ที่ 200 เมตรนี่ เอาไปฟากไว้บนภูเขานะครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X