Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by soravit View Post
    BASE ใช้ คลื่น5 เปิด AIRMAX+WDS ใช่ไหมครับ ส่วนของ RKm5

แต่ Bullet เป็นคลื่น 2 ปล่อยระยะใกล้ๆบ้านรึเปล่าครับ สงสัย

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B2%E0%B8%A7

ใช่กระทู้โครงการนี้ที่ผมเคยไปตอบๆไว้รึเปล่าครับ
    ครับ base เปลี่ยนเป็น m2 ครับเนืองจากอุปกรณ์ m5 ขาดตลาดช่วงนั้น เลยใส่ 2.4 เลย เพราะแถวนี้ไม่มีคลื่น 2.4 ค่ายไหนมารบกวนเลยจึงใช้ 2.4 ทุกตัวเลย

Comment

• สำเร็จแล้วใช่ไหม หายไปหลายเดือน ขอให้กิจการรุ่งเรืองครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
        สำเร็จแล้วใช่ไหม หายไปหลายเดือน ขอให้กิจการรุ่งเรืองครับ
        ของต้นด้วยนะพี่ อิอิ ไปละ เดี่ยวไปวางอีก 1 จุด อ่อยเหยื่อไว้ก่อน ^^

Comment

• เช่นกันครับ ล่า(หา)ลูกค้า WiFi เหนื่อยเอาการ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
            ครับ base เปลี่ยนเป็น m2 ครับเนืองจากอุปกรณ์ m5 ขาดตลาดช่วงนั้น เลยใส่ 2.4 เลย เพราะแถวนี้ไม่มีคลื่น 2.4 ค่ายไหนมารบกวนเลยจึงใช้ 2.4 ทุกตัวเลย
            เป็นไงบ้างครับพี่ สัญญาณ ไปได้ไกลแค่ไหนครับ
            รูปที่ถ่ายเห็นเสาไกลๆ ตรงจุดที่ถ่ายสัญญาณไปถึงไหมครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
              เป็นไงบ้างครับพี่ สัญญาณ ไปได้ไกลแค่ไหนครับ
              รูปที่ถ่ายเห็นเสาไกลๆ ตรงจุดที่ถ่ายสัญญาณไปถึงไหมครับ

สัญญาณ ตัว RK + Secter Ubi ไปไกลพอสมควรครับ ตอนนี้ใช้เทสให้ลูกค้าโดยใช้ nano m2 รับ ตอนนี้ไกลสุด 7 กิโลครับเสาปลายทางสูง 12 เมตร
              ส่วนจุดที่ยืนถ่ายจะเห็นสัญญาณ ของตัว BL+secter จีน มากกว่าเพราะ หน้ามันกดลง เอาง่ายๆ ระยะทางตั้งแต่ 2 กิโลเป็นต้นไปจะเห็นของ RK มากกว่า Bl แต่ น้อยกว่า 2 กิโลลงมาจะเห็นของ BL มากกว่า ครับ
              Last edited by puttha2532; 23 Mar 2012, 20:23:50.

Comment

• ว้าว สุดยอด

Comment

• ทั้งเสากี่แสนครับ อิอิ

Comment

ทั้งเสากี่แสนครับ อิอิ
                    ฮ่าๆๆ เป็นความลับ อิอิ

Comment

• หมดไปกี่บาทครับ เป็นความลับก็ pm บอกได้นะครับ

แต่ผมคงไม่ทำแบบนี้ครับจะใช้ nano 6 ตัว
                      Last edited by -:R:-; 23 Mar 2012, 21:19:16.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

หมดไปกี่บาทครับ เป็นความลับก็ pm บอกได้นะครับ

แต่ผมคงไม่ทำแบบนี้ครับจะใช้ nano 6 ตัว
                        ตอนแรกก็ว่าจะทำแบบนั้นละครับ แต่มันมาขนาดนี้แล้วเลยงัดงบจัดเต็มซักดอกแล้ว เอา nano m2 ไปรับ ตามหมู่บ้านเอา

Comment

• มี อยู่ UBIQUITI ก็ช่วยไม่ได้ เซงมากๆ ก่อนหน้านี้ แถวบ้านผมมี 3BB hotspot 1 ตัว บ้าน 100 กว่าหลังคาเรือน แต่ก็ยังพอเล่นได้ 3BB ก็คงเห็นว่าหมู่บ้านนี้มีคนใช้เยอะก็เลยมาติดเพิ่มให้ อีก 2 ตัว แจ่มเลยที่นี้ รองรับ User ได้เพิ่มขึ้นแน่ๆ แล้วแล้วความ ซวยก็มาเกิด ตามรูปเลยครับ ไม่รู้ว่าช่างไม่มีความรู้ หรือว่ารีบ สังเกตุที่ Channel ของ 3BB
                          * ทั้งสามตัว ติดที่เสาไฟต้นเดียวกัน

Comment

• แอบตัดสายเน็ตซัก 1 ตัว 2 ตัวหักเสาทิ้งหันเสาหรือ ap ไปทางอื่น หรือหันหน้าเข้าหากัน

ทั้งหมดที่บอกมา ห้ามทำเด็ดขาดครับ!!! ไม่งั้นอาจจะโดนฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจาก 3bb หรือไม่ก็โดน 3bb ตัดสัญญา ถ้าเกิดเขารู้ว่าคุณทำได้ครับใต้ดิน

loco อาจต้านแทน 3bb ไม่ไหวลองขยับไปรุ่นที่มีกำลังส่งสูงกว่าหรือเลี่ยง channel ให้ไกลๆ

เข้าไประบายอารมที่ http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=28134.0 ครับ
                            Last edited by soravit; 23 Mar 2012, 22:34:21.

Comment

• Pico

ราคาตัวละเท่าไรครับ

รับเครื่องลูกได้เท่าไร

แบบ 2.4 ครับ

อยากใช้แทน RK + BL

เพราะ UBI ของระบบผม บริหาร แย่มากๆ

Base

RK M2 >>>> [Station 2] Loco M2 Bridge>BL M2
                              V
                              V
                              V
                              [Station3] Loco M2 Bridge>BL M2

ไมไ่ด้เปิด Airmax เลย

เลยว่าจะ เอา Pico มา ใส่คู่กับ base แล้วให้ Base rk m2 เปิด airmax แล้วพวก Loco ก็ airmax

Comment

• แบบนี้เซตยังไงครับ มีตัวหลัก1ตัวแล้วตัวอื่นๆwdsกับตัวหลัก หรือว่าทุกตัวตั้งช่องเดียวกันแต่ไม่wds(ทุกตัวเข้าสวิดฮับ)

Comment

Working...
                                X