Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    แจ้งข่าวความคืบหน้า เจ้าหน้าที่ TOT เข้ามาบอกว่าทำผิดกฎหมาย คือ แถว ๆ นั้นมีเจ้าของมันเจ้าเดียว หาทางออกได้ยังไงดี แล้วมันเรียกให้เข้าไปพบมัน ท่าน ๆ มีความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ยังไงครับ (อันนี้ตั้งแต่แรกคือไม่ใช่ผมนะครับ)
    เข้าไปหา เค้าก็จะให้ซื้อ แพ๊คใหม่ครับ คงจบ สุดท้ายตัดสัญญาณ

เราไปแย่งลูกค้าที่เค้าจะได้แถวๆ นั้น ถ้าไม่เลิก ก็ตัดสัญญาณ และ ดำเนินคดีต่อไป คาดว่านะครับ เค้าคงไม่อยากมีเรื่องกะ ลูกค้าหรอก
    Last edited by ubonbuy; 20 Mar 2012, 12:54:52.

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
      เข้าไปหา เค้าก็จะให้ซื้อ แพ๊คใหม่ครับ คงจบ สุดท้ายตัดสัญญาณ
      ถ้าจบแค่นั้น ก็ดีมิใช่น้อย ตัดสัญญาณ
      เลิกทำที่นี่ ย้ายที่ใหม่ ^^

Comment

• ในแง่กฏหมาย ยังไงเราก็ผิดอยู่แล้ว ทำอะไรไม่ได้มาก นอกจากปิดตัวลง - -*
        (เห็นว่าจดทะเบียนแบบถูกกฏหมาย ปีละ 50,000...จะบ้าตาย)

Comment

• ยังไงก็ผิดหล่ะครับ มันมาแนวนี้ก็เริ่มอยู่กันยากขึ้น นอกจากปล่อยฟรี

ส่วนในหอพักปล่อยเน็ท เก็บเงิน กันโครมๆ ไม่ยักจะเข้าไปจับผิด

ส่วนแถวที่ร้านผมปล่อย***งออกไปก็มีของ TOT wifi เหมือนกัน แถมราคาถูกกว่าของผมอีก ลูกค้า

แถวๆย่านนั้นก็เริ่มหายไปบ้าง คงไปใช้ TOT กัน
          Last edited by tonpowerga; 20 Mar 2012, 13:19:19.

Comment

• ผลสรุปจะเป็นยังไงหน้อ....สงสัยคร่าวนี้เรา ๆ ท่าน ๆ คงหากินลำบากแน่ ๆ

กรณีของท่าน R เป็นกรณีศึกษาจริง ๆ ต่อไปคงโดนกันทั่วหน้าแน่นอน(คิดมาแล้วเศร้า)

แล้วบ้างท่านลงทุนเป็นแสน ๆ ทุนก็ยังไม่ได้คืน ไม่เจ๋งบงกันเลยเหรอคราวนี้ (กำ)
            Last edited by jaion; 20 Mar 2012, 13:26:02.

Comment

• มันบอกว่าให้ปิดระบบ เพราะทำผิดกฎหมาย ถ้าอยากรู้รายละเอียดให้เข้าไปคุยกันที่ 0

มันเอาข้อไหนมาบอกว่าผิดวะ...

แค่ผิดสัญญาบางข้อ
              ส่วนเรื่องความแรงของเสาสัญญาณ ก็แรงกันทั้งประเทศ ไปไล่จับสิไป ๆ
              Last edited by -:R:-; 20 Mar 2012, 14:00:43.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                มันบอกว่าให้ปิดระบบ เพราะทำผิดกฎหมาย ถ้าอยากรู้รายละเอียดให้เข้าไปคุยกันที่ 0
                เวรกรรม ผมกำลังจะมาจับธุรกิจHotspotบ้าง เจอแบบนี้เริ่มลังเลเลย

แล้วถ้าใช้เน็ตเจ้าอื่นจะมีปัญหาแบบนี้ไหมครับ

Comment

• ส่วนตัวว่า กฎหมายไทย กับ เทคโนโลยี มันไม่สอดคล้องกันยังไงไม่รู้ครับ ขนาดที่ว่า bluetooth ยังผิดเลย

Comment

มันบอกว่าให้ปิดระบบ เพราะทำผิดกฎหมาย ถ้าอยากรู้รายละเอียดให้เข้าไปคุยกันที่ 0

มันเอาข้อไหนมาบอกว่าผิดวะ...

แค่ผิดสัญญาบางข้อ
                    ส่วนเรื่องความแรงของเสาสัญญาณ ก็แรงกันทั้งประเทศ ไปไล่จับสิไป ๆ
                    แล้วท่าน R จะทำไงต่อละครับ จะแก้ไขปัญหายังไงดี
                    ตอนนี้ผมคิดว่ามีหลายท่านที่อยากรู้ว่าเรื่องนี้มันจะจบยังไง
                    =====เอาใจช่วยครับพี่=====

Comment

• รอติดตามครับ เพราะไม่ใช่ผมนะครับที่ไปมีปัญหา

Comment

รอติดตามครับ เพราะไม่ใช่ผมนะครับที่ไปมีปัญหา
                        ของผมเองก่อนติดตั้งช่างยังถามเลยจะเอามาทำไม ผมบอกจะเอามาทำเน็ตขาย รู้ทั้งรู้ TOT กะกิน 2 เด้งเลยเหรอ ให้เราปูพรม พอลูกค้าเยอะแจ้งจับ...

Comment

• ผมว่า ก็ยกเลิก tot แล้วหาเจ้าที่ใจกว้างหน่อยครับ
                          พี่แมว ก็โอเคเลย 3บีบี ก็ไม่เรื่องมาก

เท่าที่เคยทราบมานะครับ TOT จะมีปัญหากับพวก Wifi Hotspot อยู่เสมอครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                            ผมว่า ก็ยกเลิก tot แล้วหาเจ้าที่ใจกว้างหน่อยครับ
                            พี่แมว ก็โอเคเลย 3บีบี ก็ไม่เรื่องมาก

เท่าที่เคยทราบมานะครับ TOT จะมีปัญหากับพวก Wifi Hotspot อยู่เสมอครับ

Comment

• ผมก็ไม่มีปัญหานะครับผมใช้ 3bb 16 MB 2 เส้น ตอนเขามาติดตั้งเส้นแรกเขาไม่ว่าอะไรแต่เรียกเขามาติดเส้นที่สอง เขาเลยถามว่าใช้ทำไมเยอะแยะก็เลยเล่าให้เขาฟัง
                              เขาก็ไม่ว่า ตอนแรกผมก็เสียวอยู่แต่ตอนนี้เปิดมาเกือย 8 เดือนแล้วยังไม่เคยมีปัญหาอะไร ตอนนี้เลยจะขายาย ตั้งเสา Tower แล้ว ผมว่ามาใช้ 3 bb ดีกว่าครับ อีกอย่างที่ผมอยู่ไม่มีเน็น WiFi ค่ายไหนเลย

Comment

• ของผมติดเกือบทุกเจ้าละ tot 3bb cat ยังแต่ true มาไม่ถึงสักที
                                ตั้งแต่ติดมา tot ห่วยสุด ถ้ามาบอกว่าผิดยังงี้ ก็ยกเลิกไปเลย จบ
                                แต่อยากรู้รายละเอียดมาผิดยังไง

Comment

Working...
                                X