Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by it-man View Post
    หุ หุ โดนซะแล้ว ... ไม่ไหวเลย เน็ตคัทเนี่ยทดสอบไงครับ อยากรู้....
    แก้netcut ถ้าเป็นระบบ Wireless ง่ายเลยครับ แค่เปิด AP Isolation
    แต่ถ้าเป้นระบบสาย จะลำบากหน่อย ต้องให้เครื่องลูก FIX IP เอง หรือให้เครื่อง Server ล๊อคไอพีและ Macaddress แต่ละเครื่องเลย ซึ่งผมว่าให้ลูกค้าลง Anti Netcut หรือทำ static arp ก็จบแล้วครับ ถ้าเขาไม่ทำก็ผลประโยชน์ของเขาเอง เราไม่เกี่ยว ยกเว้นมาตัดที่เครือง server เลยก็ต้องมีการสอบสวนต่อไป

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
      ดีนะที่ ap ของผมยังมี ฟังค์ชันนี้ ไม่งั้นแย่แน่
      UBIQ มีไม๊ครับ ระบบนี้...

Comment

• แวะมาเยียมซะหน่อย ไม่ค่อยว่างเลยช่วงนี้ พึ่งไปปีนเสาแบบนี้มา เขาเรียกว่าเสาอะไรครับ
        Last edited by skylockerz; 16 Jan 2012, 21:15:11.

Comment

• ยิ่งกว่าคำว่ามี

Comment

• Originally posted by it-man View Post
            หุ หุ โดนซะแล้ว ... ไม่ไหวเลย เน็ตคัทเนี่ยทดสอบไงครับ อยากรู้....
            ตอนแรกผมก็นึกว่าจะสวยหรูเหมือนดังที่คิดไว้ แต่พอเอาเข้าจริง "จะบ้าตายอะไรกันนี้"
            ปวดหัวอยู่หลายเดือน แก้เองสะส่วนใหญ่ คลำๆมั่วบ้าง อะไรบ้าง ศึกษาเองในเน็ตบ้าง
            จนเพิ่งมานิ่งก๋เมื่อ2-3เดือนที่ผ่านมา ตอนนี้สบายตัวขึ้นเยอะครับ ปรับเองแก้เอง เข้าไปจนรู้เกือบหมดไส้หมดพุง 55555

Comment

ง่ายๆเลยครับ โน๊ตบุ๊ค 2 เครื่อง เชื่อมต่อทางไร้สาย
              เครื่องที่ลง net cut ใช้ได้เฉพาะ win-XP เท่านั้นนะครับ
              เพราะผมลองใช้กับ win7 แล้วไม่สำเร็จครับ
              จากนั้นเชื่อมต่อสัญญาณไว้ทั้ง2เครื่อง ยังไม่ต้อง login เข้านะครับ
              จากนั้นก็ให้เครื่องที่ลง net cut เปิดโปรแกรมขึ้นมาเลย
              ให้อีกเครื่อง login เข้าซะ
              จากนั้นก็ลองคัทดูครับ ลองทั้ง User และก็ Gateway ดูครับ
              ได้ผลยังไง แจ้งด้วยเน้อ อิอิ

ปล. ปิด Isolution ที่ AP ด้วยนะตอนทดสอบ ^ ^

Comment

UBIQ มีไม๊ครับ ระบบนี้...
                หมายถึง UBNT ใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                  แวะมาเยียมซะหน่อย ไม่ค่อยว่างเลยช่วงนี้ พึ่งไปปีนเสาแบบนี้มา เขาเรียกว่าเสาอะไรครับ
                  เห็นละเสียวแทน ในรูปนี่มีเหล็กเส้นที่เค้าอ๊อคทำที่ปีนใช่ไม๊ครับ ในรูปมองไม่เห็นเลย

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                    ยิ่งกว่าคำว่ามี
                    สบายใจไปเปาะหนึ่ง....

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      เห็นละเสียวแทน ในรูปนี่มีเหล็กเส้นที่เค้าอ๊อคทำที่ปีนใช่ไม๊ครับ ในรูปมองไม่เห็นเลย
                      ใช่ครับ อยากรู้เขาเรียกว่ายังไงจะได้ลองทำดูมั้ง

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        ผมเคยปีนอยู่ แต่แค่ 18 เมตรเอง นี่สูงจนน่ากลัว ที่ปีนใช้เหล็กฉากบีบเข้ากับเสาครับ มีน๊อตขันล๊อคไว้ปีนเรื่อย ๆ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                          หมายถึง UBNT ใช่ไหมครับ
                          ใช่ครับ...

Comment

ใช่ครับ...
                            ติกถูกช่อง Enable Client Isolation ตรงแถบ Advanced ครับ

Comment

• ซื้อทำไม ตัวโปรแกรม ตอนอยู่ใน Service ก็ ทำอยู่ แต่พอหมด นะ ก็ต้องเรียกเป็นครั้ง ๆ ละกี่ตังค์ก็ว่ากันไป ที่ linuxthai มีฟรีเยอะ ๆ แต่ก็มีหัวหมอเอาไปปรับแต่ง เพิ่มนั่นเพิ่มนี่ หลอกขายด้วยราคาสูง คนที่ไม่รู้ ก็ติด ๆ ไป ไม่คิดจะทำ ก็ตกเป็นเบี้ยล่างได้ตลอด ของฟรีมีในโลก ถ้าเรา ศึกษา เพิ่มเติม

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                ซื้อทำไม ตัวโปรแกรม ตอนอยู่ใน Service ก็ ทำอยู่ แต่พอหมด นะ ก็ต้องเรียกเป็นครั้ง ๆ ละกี่ตังค์ก็ว่ากันไป ที่ linuxthai มีฟรีเยอะ ๆ แต่ก็มีหัวหมอเอาไปปรับแต่ง เพิ่มนั่นเพิ่มนี่ หลอกขายด้วยราคาสูง คนที่ไม่รู้ ก็ติด ๆ ไป ไม่คิดจะทำ ก็ตกเป็นเบี้ยล่างได้ตลอด ของฟรีมีในโลก ถ้าเรา ศึกษา เพิ่มเติม
                                ผมก็เพิ่งมารู้ตอนหลังนี้แหละครับว่าต้นตอของโปรแกรมมันมาจากไหน พลาดสะแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                                X