Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    เจ้าตัวนี้นะ ป้องกันเน็ตคัทไม่ได้นะ
    ขนาดเกาะเฉยๆ ไม่ได้ login ยังคัทได้เฉย - -*
    ทดสอบมาแล้วกับมือ
    ผมรู้สึกว่าใช้ ap Isolution น่าจะพอช่วยได้มั่ง เพราะผมยังไม่เคยโดนเรื่อง netcut เลย เจ้า pfsense แอด rule icmp block all interface

แต่ดีนะผมยังไม่ได้ซื้อมาเทส ไม่งั้นซวยแง่ม ^^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      เจ้าตัวนี้นะ ป้องกันเน็ตคัทไม่ได้นะ
      ขนาดเกาะเฉยๆ ไม่ได้ login ยังคัทได้เฉย - -*
      ทดสอบมาแล้วกับมือ
      บร๊ะเจ้า งานเข้าแล้วสิ...

Comment

• แต่ก่อนซื้อถามแล้ว ป้องกันเน็ตคัทได้ ถ้าไม่ได้ คงต้องคุยกันยาว...

Comment

• Originally posted by it-man View Post
          แต่ก่อนซื้อถามแล้ว ป้องกันเน็ตคัทได้ ถ้าไม่ได้ คงต้องคุยกันยาว...
          ผมว่า ท่านลองใช้ดูก่อนครับ มีปัญหาอะไร pm ถามได้ อยากรู้เหมือนกันว่าเจอแบบเดียวกับผมหรอป่าว
          โปรแกรมนี้มีข้อดีคือ ทำให้ผมมีความรู้เกี่ยวกับลีนุกซ์มากขึ้นเยอะครับ เพราะ พอมีปัญหาแล้วส่วนใหญ่จะต้องช่วยตัวเอง มากกว่าให้เขาช่วย รอเขาช่วยไม่ทันกินพอดี
          บริการหลังการขายระดับพรีเมี่ยมจริงๆ ถ้าให้พูดเดี๋ยวยาว อิอิ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
            แต่ก่อนซื้อถามแล้ว ป้องกันเน็ตคัทได้ ถ้าไม่ได้ คงต้องคุยกันยาว...
            ลองของ linuxthai.org ทดสอบเล่นๆ ดูนะครับ อาจได้เปลี่ยนไส้ในใหม่ (ตัว SeedSoft พัฒนามาจาก Opensource ของมบูรพา ซึ่งผมคิดว่าถ้าพัฒนาต่อไม่ดีก็มีปัญหาเยอะเลย) ลองตัว minihotspot+ubuntu ดูนะครับอาจจะดีขึ้น

ปล.ความเห็นส่วนตัวจากที่ผมเคยจับมาหลายๆยี่ห้อครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
              ผมว่า ท่านลองใช้ดูก่อนครับ มีปัญหาอะไร pm ถามได้ อยากรู้เหมือนกันว่าเจอแบบเดียวกับผมหรอป่าว
              โปรแกรมนี้มีข้อดีคือ ทำให้ผมมีความรู้เกี่ยวกับลีนุกซ์มากขึ้นเยอะครับ เพราะ พอมีปัญหาแล้วส่วนใหญ่จะต้องช่วยตัวเอง มากกว่าให้เขาช่วย รอเขาช่วยไม่ทันกินพอดี
              บริการหลังการขายระดับพรีเมี่ยมจริงๆ ถ้าให้พูดเดี๋ยวยาว อิอิ
              ระดับพรีเมี่ยมแนวไหนหว่าอยากรู้ อิอิ ^^

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                ลองของ linuxthai.org ทดสอบเล่นๆ ดูนะครับ อาจได้เปลี่ยนไส้ในใหม่ (ตัว SeedSoft พัฒนามาจาก Opensource ของมบูรพา ซึ่งผมคิดว่าถ้าพัฒนาต่อไม่ดีก็มีปัญหาเยอะเลย) ลองตัว minihotspot+ubuntu ดูนะครับอาจจะดีขึ้น

ปล.ความเห็นส่วนตัวจากที่ผมเคยจับมาหลายๆยี่ห้อครับ
                ผมก็ว่าจะเปลี่ยนช่วงปิดเทอมนี้แหละครับ เพราะตอนแรกไม่มีความรู้อะไรเลยสักนิด เขาพูดมาเราก็งง ทำไปทำมาการดูแลระบบ hotspot มันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ
                พอมารู้เบื่องลึกข้อพวกโปรแกรม hotspot มันก็ทำให้รู้ว่า เราเสียค่าโง่เขาสะแล้ว แต่ดีหน่อยที่ผมซื้อมาตอนราคายังไม่ขึ้น แต่ก็ยังแพงอยู่ดี โดนคนหัวหมอเอาโปรแกรม hotspot จาก linuxthai มาปรับแต่งนิดหน่อย แล้วเอามาขายในราคาแพงสะแล้ว

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  ระดับพรีเมี่ยมแนวไหนหว่าอยากรู้ อิอิ ^^
                  โดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ

Comment

• มาลงชื่อครับ กะลังจะสอย nano m2 จ้า (:

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                      ผมรู้สึกว่าใช้ ap Isolution น่าจะพอช่วยได้มั่ง เพราะผมยังไม่เคยโดนเรื่อง netcut เลย เจ้า pfsense แอด rule icmp block all interface

แต่ดีนะผมยังไม่ได้ซื้อมาเทส ไม่งั้นซวยแง่ม ^^
                      ใช่ครับ เปิดฟั่งชั่นนี้ที่ AP จะช่วยได้
                      แต่ตัวโปรแกรมเองรู้สึกจะกันไม่ได้ครับ
                      พอดีผมได้ลองกับที่เค้าใช้ AP ของ Senao หรือ Engenius แต่ไม่รู้รุ่นไหน
                      มีฟั่งชั่นี้รึปล่าว หรือว่าเค้าเปิดไม่เป็นก็ไม่แน่ใจครับ
                      ถ้าเป็นไมโครติก ด้วยตัวมันเองสามารถตั้งให้กันได้เลย ถึงแม้ AP จะไม่มี Isolution

ปล.แค่ทดสอบเล่นๆนะ เพื่อเก็บความรู้อ่ะครับ ^ ^

Comment

ต้องถามเค้าว่าป้องกันเน็ตคัทได้ในตัวโปรแกรมเลย
                        หรือว่าต้องให้ AP ช่วย หรือให้ลูกค้าใช้ Anti Netcut
                        จะได้กระจ่างครับ ^ ^

Comment

• หุ หุ โดนซะแล้ว ... ไม่ไหวเลย เน็ตคัทเนี่ยทดสอบไงครับ อยากรู้....

Comment

ใช่ครับ เปิดฟั่งชั่นนี้ที่ AP จะช่วยได้
                            แต่ตัวโปรแกรมเองรู้สึกจะกันไม่ได้ครับ
                            พอดีผมได้ลองกับที่เค้าใช้ AP ของ Senao หรือ Engenius แต่ไม่รู้รุ่นไหน
                            มีฟั่งชั่นี้รึปล่าว หรือว่าเค้าเปิดไม่เป็นก็ไม่แน่ใจครับ
                            ถ้าเป็นไมโครติก ด้วยตัวมันเองสามารถตั้งให้กันได้เลย ถึงแม้ AP จะไม่มี Isolution

ปล.แค่ทดสอบเล่นๆนะ เพื่อเก็บความรู้อ่ะครับ ^ ^
                            ดีนะที่ ap ของผมยังมี ฟังค์ชันนี้ ไม่งั้นแย่แน่

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                              ผมก็ว่าจะเปลี่ยนช่วงปิดเทอมนี้แหละครับ เพราะตอนแรกไม่มีความรู้อะไรเลยสักนิด เขาพูดมาเราก็งง ทำไปทำมาการดูแลระบบ hotspot มันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับ
                              พอมารู้เบื่องลึกข้อพวกโปรแกรม hotspot มันก็ทำให้รู้ว่า เราเสียค่าโง่เขาสะแล้ว แต่ดีหน่อยที่ผมซื้อมาตอนราคายังไม่ขึ้น แต่ก็ยังแพงอยู่ดี โดนคนหัวหมอเอาโปรแกรม hotspot จาก linuxthai มาปรับแต่งนิดหน่อย แล้วเอามาขายในราคาแพงสะแล้ว
                              เขาไม่ผิดครับ เพราะเป็น opensource "ทุกคนสามารถเอาไปปรับแต่งเป้นของตัวเองเพื่อขายหรือเพื่อศึกษาได้" แล้วแต่วิจารณญานของแต่ละท่านแล้วกัน แต่ผมเจอมาเยอะเจ็บมาเยอะ จึง ฝึกทำเองได้ความรู้เองแก้ปัญหาเองประสบความสำเร็จด้วยตัวเองภูมิใจผลงานของตัวเอง

Comment

• Originally posted by Tenkung26 View Post
                                มาลงชื่อครับ กะลังจะสอย nano m2 จ้า (:
                                ตัวต่อไปของผมครับ....

Comment

Working...
                                X