Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pondopc View Post
    5G เอาโน๊ตบุ๊ค รับไม่ได้ครับ ถึงปิด Air Max ก็รับไม่ได้ นอกจาก ซื้อตัวรับสัญญาณ 5G มาใช้ครับ
    NoteBook ตัวรับสัญญาณมัน 2.4G ที่ติดมาอ่ะครับ

^^
    จากที่อ่านท่านนี้ ที่คุณ Evolta แนะนำผม ก็เปลี่ยนอุปกรณ์ได้เลยใช่ป่ะครับ เพราะ m5 notebook เกาะไม่ได้

Comment

• Originally posted by OnlineHip View Post
      จากที่อ่านท่านนี้ ที่คุณ Evolta แนะนำผม ก็เปลี่ยนอุปกรณ์ได้เลยใช่ป่ะครับ เพราะ m5 notebook เกาะไม่ได้
      ก็เปลี่ยนจาก m5 เป็น m2 หน่ะครับ

Comment

• ขอเข้ารวมกลุ่มด้วยคนนะครับ

ผมมีเรื่องอยากจะถามด้วยอ่ะครับ คือตอนนี้ผมเช่าห้องอยู่ ๆชั้น 1 แล้วอยากจะจับ truewifi ที่อยู่***งจากตรงนี้ไปประมาณ 400-500 เมตร ผมไม่สามารถตั้งเสาได้ ตอนนี้ผมเอา rocket m2 ไว้แถวประตูด้านในของห้อง ก็พอจะจับสัญญาณได้อยู่ ครับ Signal Strength:-87dbm Transmit CCQ:99.1 % TX/RX Rate:24.0 Mbps / 24.0 Mbps testspeed ได้ประมาณ 1 เมกเองอ่ะครับ แล้วตอนนี้ผมคิดว่าผมจะหา nano m2 มาเป็นตัวรับสัญญาณ แทนแล้วเอา rocket มาเป็น ap ปล่อยสัญญาณไว้เล่นก่ะโทรศัพท์กับเน็ตบุคแทน อยากรู้อ่ะครับ ว่าถ้าผมเอา nano m2 มาจับสัญญาณแทนมันจะจับได้ดีกว่าเก่าหรือเปล่าครับ เพราะ rocket ผมใช้เสา omni 2db เองครับ แล้วแถวนี้ต้นไม้ก็เยอะด้วยครับ แถมมีบ้านคนบังอยู่ด้วยครับ

ถ้ามันรับได้ดีกว่าผมจะได้จัดหางบไปถอย nano m2 มาอีกตัวครับ

Comment

• ^
          ^
          ผมก็มือใหม่นะครับแต่คิดว่านำ nano มาดูดแทน rk คงดีกว่าแหละเพราะมันเป็น panal ยิ่งถ้ารู้ที่อยู่ของตัวส่งผมว่า nano เหมาะกว่านะ

Comment

• ถ้าเอามารับ Nano m2 ดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by OnlineHip View Post
              คือผมอยากให้ท่านใช้ m5 เป็นตัวรับส่งข้อมูล แล้วให้ท่านนำไปต่อตัว ap แบบ 2.4 GHz เพื่อกระจายให้ลูกค้าเล่นอีกที แบบนี้เสถียรกว่าครับ เพิ่มงบอีกหน่อย และอุปกรณ์แต่ละตัวก็ไม่ต้องทำงานหลายหน้าที ยึดอายุการใช้งาน ตัวรับก็ทำหน้าที่รับข้อมูล ตัวกระจายก็ทำหน้าที่กระจายให้ลูกค้าเล่น
              แต่ก็อยู่ที่งบประมาณของท่านด้วยนะครับ

Comment

• ระบายของครับ จึงมาประกาศให้พี่ ๆ ในคลับทราบก่อนเผื่อมีคนสนใจ

1. wifi station ตัว panal เอามาเทสสัญญาณอายุ 1 เดือนหน่อย ๆ ของครบกล่อง = 1200 บาท
                2. alfa036h 1w ตัวสีเทาพิมนิยม พร้อมชุดติดกระจก+ที่หนืบ NB เสาเดิม 1 ต้น อายุ 1 เดือนหน่อย ๆ ของครบกล่อง = 800 บาท

ทั้ง 2 ชิ้นรับมาจากท่าน wifi4you รับประกันเหมือนใหม่ทั้ง 2 ชิ้น
                Last edited by mostmax; 29 Dec 2011, 18:26:51.

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  ระบายของครับ จึงมาประกาศให้พี่ ๆ ในคลับทราบก่อนเผื่อมีคนสนใจ

1. wifi station ตัว panal เอามาเทสสัญญาณอายุ 1 เดือนหน่อย ๆ ของครบกล่อง = 1200 บาท
                  2. alfa036h 1w ตัวสีเทาพิมนิยม พร้อมชุดติดกระจก+ที่หนืบ NB เสาเดิม 1 ต้น อายุ 1 เดือนหน่อย ๆ ของครบกล่อง = 800 บาท

ทั้ง 2 ชิ้นรับมาจากท่าน wifi4you รับประกันเหมือนใหม่ทั้ง 2 ชิ้น
                  ซื้อจาก wifi4you สะด้วย สินค้าดีมีคุณภาพ จากคนที่เชื่อถือได้ อีกแล้วครับท่าน

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                    ซื้อจาก wifi4you สะด้วย สินค้าดีมีคุณภาพ จากคนที่เชื่อถือได้ อีกแล้วครับท่าน
                    อั่ยยะ สนใจมั้ยครับพี่ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37020718

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                      อั่ยยะ สนใจมั้ยครับพี่ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37020718
                      ไอ้ที่พี่เอามาขาย ผมมีหมดแล้วอะ อิอิ ใช้ดีจึงบอกต่อครับ เหมือนสี JBP 5555

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                        ไอ้ที่พี่เอามาขาย ผมมีหมดแล้วอะ อิอิ ใช้ดีจึงบอกต่อครับ เหมือนสี JBP 5555
                        ว้าา แย่จังครับ ที่ต้องขายเพราะลูกค้าผมสู้ราคาไม่ไหว ตอนนี้ไปจัดพวก sicnal king panal ให้ลูกค้าใช้ล่ะ

Comment

ว้าา แย่จังครับ ที่ต้องขายเพราะลูกค้าผมสู้ราคาไม่ไหว ตอนนี้ไปจัดพวก sicnal king panal ให้ลูกค้าใช้ล่ะ
                          ผมว่าแทนที่จะให้ลูกค้าใช้ USB wireless แรงๆ เพื่อรับ wirelessจากท่าน ลองเปลี่ยนเป็น เราหาวิธีติดตั้ง AP เพิ่มให้อยู่ใกล้ๆลูกค้า ดีกว่าไหมครับ
                          เผื่อทีอาจได้ลูกค้าแถวนั้นเพิ่มด้วย

Comment

• อ๋อ ผมก็ทำเหมือนกันครับเอา 54gl วางไว้ตรงกลุ่มที่มีคนหน่อย แต่กลุ่มที่ต้องใช้ usb wireless เนี่ยคือกลุ่มที่มี 2 หลังโดด ๆ ประมาณว่าในดงอะครับ - -

Comment

ผมว่าแทนที่จะให้ลูกค้าใช้ USB wireless แรงๆ เพื่อรับ wirelessจากท่าน ลองเปลี่ยนเป็น เราหาวิธีติดตั้ง AP เพิ่มให้อยู่ใกล้ๆลูกค้า ดีกว่าไหมครับ
                              เผื่อทีอาจได้ลูกค้าแถวนั้นเพิ่มด้วย
                              ใช่ครับ ผมก็ทำแบบนั้น ค่อยๆทำไป ลงทุนสูงหน่อย แต่ลูกค้าเยอะแนะนอน เพราะลูกค้าจ่ายไหวครับ

Comment

• นี่กำลังจะเปลี่ยนครับ จาก WRT54GL ในจุดนึง
                                ในไม่ถึง ร้อยเมตร มี 4 ตัว +เสา 9 dBi in Door
                                หลังปีใหม่ คงได้จัด RK M2 + 15dBi Out door (ไม้สนุ๊ก ตามที่พี่ไปรษณีย์ เค้ามาส่ง ว่าไว้ 555)
                                ตัวเดียวแทนไปเลยครับ ใกล้ๆ ไม่เกิน 100 เมตร จัดสายแลน ไปเลย จบ หุหุ
                                พื้นที่ผม มันแปลกๆหน่อยครับ ชอบเล่นสายแลนกัน หุหุ

Comment

Working...
                                X