Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    โอ้ววววว กำลังมีความคิดว่า จะหา 54GL มา WDS ตามมุมอับ เหอๆ ความฝันสลายซะละ สงสัย หา Pico มาแทนซะแล้ว ^^
    เอา Tplink มาทำwds กะ ubi ก้อ โอเคนะ ใช้อยู่หลายตัว ก้อพอรับได้ครับ สมราคามันหล่ะ

Comment

• เข้ามา update ^_^

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
        เอา Tplink มาทำwds กะ ubi ก้อ โอเคนะ ใช้อยู่หลายตัว ก้อพอรับได้ครับ สมราคามันหล่ะ
        TPLink ต้นชอบมันตรงที่ LT กับราคา อ่ะครับ อย่างอื่น ต้นว่ายังด้อยกว่าทุกๆ ด้านเลย เหอๆ ว่าแต่พี่เอารุ่นไหนอ่ะครับ เดี๋ยวต้นลองมั่ง

เข้าไปส่องในห้องมือสอง เอามาเทส ไม่พอใจจะได้ขายถูกๆ ไป เหอๆ ขาดทุนราคาของ แต่เราก็ได้ความรู้มาละ อิอิ

Comment

• เอาเจ้า wrt54gl ไปอัพแรมเป็น 64 คงจะเวิร์ก หรือ เอา pico ไปลง firmware wrt ทำเป็นโหมด Repeat ได้นะ ดีกว่า ด้วยซ้ำ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            เอาเจ้า wrt54gl ไปอัพแรมเป็น 64 คงจะเวิร์ก หรือ เอา pico ไปลง firmware wrt ทำเป็นโหมด Repeat ได้นะ ดีกว่า ด้วยซ้ำ
            wrt54gl ไปอัพแรมเป็น 64
            กับเอา wrt54gl ไปใส่ SD Card มันจะดีขึ้นเหมือนๆกันมั้ย เห็นวิธี DIY ใส่ SD Card ง่ายดี

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              TPLink ต้นชอบมันตรงที่ LT กับราคา อ่ะครับ อย่างอื่น ต้นว่ายังด้อยกว่าทุกๆ ด้านเลย เหอๆ ว่าแต่พี่เอารุ่นไหนอ่ะครับ เดี๋ยวต้นลองมั่ง

เข้าไปส่องในห้องมือสอง เอามาเทส ไม่พอใจจะได้ขายถูกๆ ไป เหอๆ ขาดทุนราคาของ แต่เราก็ได้ความรู้มาละ อิอิ

รุ่นไหนก้อได้ ที่มันทำ wds ได้นะครับ ทดสอบconfig http://www.tplink.com/en/support/emulators/

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                โหดขนาด ถ้าเป็น Rocket 35 คน ชิว ๆ
                เซ็ตแบบ AP ธรรมดา แม่นบ่ครับ บ่แม่น Air Max ตี๊
                แล้ว สมมติว่า AirMax จะได้ซักกี่คนครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  เซ็ตแบบ AP ธรรมดา แม่นบ่ครับ บ่แม่น Air Max ตี๊
                  แล้ว สมมติว่า AirMax จะได้ซักกี่คนครับ
                  แว่วๆ ว่า 300+ เค้าว่างั้น เหอๆ แต่ไม่เคยลอง

Comment

• มีคนเข้ามาก่อกวนครับ โดยวิธีสมัครสมาชิก
                    โดยใช้ชื่อ หยาบๆ คายๆ เกรียนๆ ด่าๆ

ชวนให้หงุดหงิด
                    อยาก block mac address มันจัง
                    แต่มันไม่โชว์ ทำไงดีครับ....

ผมใช้ clearos 5.2
                    ลงระบบ authen แต่ตอนสมัครมันไม่โชว์ mac
                    มันจะโชว์เฉพาะตอนที่เราปลดล้อค เพื่อให้ลูกค้าได้ใช้เน็ต

จะไปดู log ได้ที่ไหนหว่าา
                    thanksss ครับ

Comment

• ดูที่หน้าเว็บคอนฟิก ว่าออนไลน์มา ได้ IP อะไร
                      เช่นของผมใช้ Smile มันก็โชว์ทั้ง IP ทั้ง MAC นะ

Comment

• ของผมไม่ได้ใช้ smile อ่ะครับ
                        กำลังลองของท่าน rewjang ครับ ^^

ที่ผมอยากจะดู log คือ
                        ผมได้ลบ user นั้นออกไปแล่ว
                        ตอนนั้โนมโห อิอิ

Comment

แว่วๆ ว่า 300+ เค้าว่างั้น เหอๆ แต่ไม่เคยลอง
                          300+ นี่ AirMax to AirMax น่าจะ Ok ตาต้นหามาลองเลย

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                            ของผมไม่ได้ใช้ smile อ่ะครับ
                            กำลังลองของท่าน rewjang ครับ ^^

ที่ผมอยากจะดู log คือ
                            ผมได้ลบ user นั้นออกไปแล่ว
                            ตอนนั้โนมโห อิอิ
                            อย่าโมโห ครับ ไม่ช่วยอะไร เก็บ log หรือหลักฐานให้มากที่สุด แล้วเชือด เคยโดนมาแล้ว เชือดมาแล้ว คดีแรกของของอำเภอ พรบ.2550 ตำรวจงง(ว่ามีกฎหมายนี้ด้วยเหรอ)ต้องพิมพ์ พรบ. ไปให้ดู

Comment

• http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0
                              http://forum.ubuntuclub.com/forum/topic,19312.0.html
                              ไครเคยใช้สองตัวนี้บ้าง ตัวใหนดีกว่าครับ การเก็บ log ดีไหมครับ

Comment

• ขอเบอร์ คุณ R ทีครับ มีเรื่องปรึกษา

Comment

Working...
                                X