Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    Loco M2 HP

ระยะ 8 ร้อยเมตร รับจาก เสา Omni 8dbi (WRT54GL) ถึงไหมครับ
    ถ้ารับส่งกันได้คงอืดน่าดู

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
      อันนี้เปิดครั้งแรกเลยนะครับเนี่ย...เดี๋ยวรอดูอีกวันครับบบ
      รอไปรอมา..พอรอเสียบอีกทีไฟrkไม่ติดซะละครับ.....ต้องเสียงตังค่าเปลี่ยนเคลม ไป-กลับ รอบที่2อีกแล้วครับผม 2รอ[ไปกลับประมาณ 300.- หุหหุ
      Last edited by eakerss; 23 Jul 2011, 22:21:32.

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
        รอไปรอมา..พอรอเสียบอีกทีไฟrkไม่ติดซะละครับ.....ต้องเสียงตังค่าเปลี่ยนเคลม ไป-กลับ รอบที่2อีกแล้วครับผม 2รอ[ไปกลับประมาณ 300.- หุหหุ
        ไหงเป้นงั้นอ่ะท่าน

Comment

• ฝากรูป

โปรเจ็คใหม่ Mr.Ton

และ อีกโปรเจ็ค นึงคือ หลัง มช. มี SSID เป็นสิบๆ เหอๆ

Comment

2 ตัวติดเลยหรอครับ - - หรือว่าจะไม่เกี่ยวกับตัว RK แล้ว

Comment

ถ่ายรูปการต่อมาครับเพื่อนๆจะได้ช่วยกันหาสาเหตุ แต่ถ้าถูกแจ๊คผอด2ครั้ง งวดนี้รีบซื้อหวยเลยครับ

Comment

• จะทำ WiFi ให้คนเช่า

ระยะ 1.5km รอบทิศทาง

เราต้องเอา อันไหนเป็นตัวส่ง

แล้ว เรา ต้องขึ้นเสาที่บ้านลูกค้า ต้องใช้ตัวไหน ขอบคุณครับ

ขอ ราคาด้วยนะครับ

Comment

** อาการเสียบสายแลนเข้า POE แล้วไฟสถานะกระพริบทุกดวงเป็นจังหวะหัวใจ + ไฟ POE เป็นสีม่วงสวยเลย แสดงว่า บี้เดอะสตาร์ รออยู่ไปรษณีย์แล้วละ EMS กลับไปเคลมใหม่ดีกว่ามั้ย ^^ พอจะมีใครทราบอาการนี้ของ Rocket M2 บ้างคับ ว่าเป็นเพราะสาเหตุใด+วิธีแก้ไข เพราะคิดว่าคนเล่นยูบิแต่ละท่านคงไม่น่าพลาดเรื่องเสียบสายหรือเรียงสายผิด+สายแลนไม่ได้มาตรฐานครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                    ** อาการเสียบสายแลนเข้า POE แล้วไฟสถานะกระพริบทุกดวงเป็นจังหวะหัวใจ + ไฟ POE เป็นสีม่วงสวยเลย แสดงว่า บี้เดอะสตาร์ รออยู่ไปรษณีย์แล้วละ EMS กลับไปเคลมใหม่ดีกว่ามั้ย ^^ พอจะมีใครทราบอาการนี้ของ Rocket M2 บ้างคับ ว่าเป็นเพราะสาเหตุใด+วิธีแก้ไข เพราะคิดว่าคนเล่นยูบิแต่ละท่านคงไม่น่าพลาดเรื่องเสียบสายหรือเรียงสายผิด+สายแลนไม่ได้มาตรฐานครับ
                    ผมไม่เคยเจอแบบนี้นะ เคยเจอแต่ ข้อมูลไม่วิ่งไปกับสายแลน มีแค่ไฟวิ่งไป ก็เลยทำเป็น AP หลักไม่ได้ ทำโหมด Station ก็บ่ได้
                    แต่ไม่เป็นไรครับ เพราะผมจับมันทำหน้าที่ AP WDS แล้วครับ

Comment

• สวัสดีครับ ขอเป็นสาวก UbiQuiti ด้วยครับ
                      กำลังหาซื้อ Pico m2HP อยู่ครับ เอาไปใช้ที่เเฟลตข้าราชการ + smile Ath.. ของท่านมายา

-:R:- ==> ท่าน Ruta ใน www.linuxthai.org เหลือเปล่าครับ ^^
                      ผม Namlai6 ใน www.linuxthai.org ครับ

กำลังหาอะไรใหม่ๆเล่น อยู่ครับ ไม่ยากเดินสายแลน แล้วครับ 4 ตึกโหดมาก เดี๋ยวตก เหมือน ฮ. จะซวยเอา แถมไม่ได้อะไรด้วย งานส่วนรวม ไม่ใช่งานหลวง

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                        ผมไม่เคยเจอแบบนี้นะ เคยเจอแต่ ข้อมูลไม่วิ่งไปกับสายแลน มีแค่ไฟวิ่งไป ก็เลยทำเป็น AP หลักไม่ได้ ทำโหมด Station ก็บ่ได้
                        แต่ไม่เป็นไรครับ เพราะผมจับมันทำหน้าที่ AP WDS แล้วครับ
                        อาการน่าจะใกล้เคียงกัน...แต่ผมเข้าไปตั้งค่าไม่ได้เลย หมดหนทาง ping ก็ไม่เจอ เลยใช้ทำหน้าที่ไรไม่ได้เลยอ่ะคับ เปลี่ยนสายแลนเป็นว่าเล่นเลย...ก็ยังไม่ได้ ....

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                          สวัสดีครับ ขอเป็นสาวก UbiQuiti ด้วยครับ
                          กำลังหาซื้อ Pico m2HP อยู่ครับ เอาไปใช้ที่เเฟลตข้าราชการ + smile Ath.. ของท่านมายา

-:R:- ==> ท่าน Ruta ใน www.linuxthai.org เหลือเปล่าครับ ^^
                          ผม Namlai6 ใน www.linuxthai.org ครับ

กำลังหาอะไรใหม่ๆเล่น อยู่ครับ ไม่ยากเดินสายแลน แล้วครับ 4 ตึกโหดมาก เดี๋ยวตก เหมือน ฮ. จะซวยเอา แถมไม่ได้อะไรด้วย งานส่วนรวม ไม่ใช่งานหลวง
                          คนเดียวกันครับ

Comment

• =parnudon;32050535]ถ่ายรูปการต่อมาครับเพื่อนๆจะได้ช่วยกันหาสาเหตุ แต่ถ้าถูกแจ๊คผอด2ครั้ง งวดนี้รีบซื้อหวยเลยครับ[/QUOTE]
                            ตามคำขอครับผม[ATTACH=CONFIG]
                            Attached Files
                            Last edited by eakerss; 24 Jul 2011, 14:27:31.

Comment

• จากภาพดูเหมือนจะเข้าสายแลนผิด
                              http://www.hatyaiservice.net/index.p...e&Id=538714384

ขาว ส้ม-ส้ม-ขาว เขียว-ฟ้า-ขาว ฟ้า-เขียว-ขาว น้ำตาล-น้ำตาล

ระวังไว้หน่อยก็ดีนะ หาเสาเล็กๆใส่ให้มันหน่อย
                              Last edited by TPMPS; 24 Jul 2011, 15:48:32.

Comment

• สายที่ต่อระหว่าง POE กับ RK ต้องเป็นสายตรงครับ สายสลับหรือสายcrossไม่น่าจะใช้ได้
                                แล้วตัวRKต้องต่อสายอากาศไว้นะครับ ถ้าเสียบไฟต่อเปลี่อยๆเอาไว้แบบนี้ภาคขยายออกอากาศมีโอกาสพังนะครับ

Comment

Working...
                                X