Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ได้ใช้ ยูบิ แล้ว อีกซักพี่จะค่อยๆหายตัว เพราะว่าไม่มีอะไรให้แก้

Comment

• ขออย่างเดียว เมื่อไหร่จะ mixed ได้ ^ ^ ใช้ N ได้ไม่เต็มที่

เพราะที่บ้านยังมีโน็ตบุ๊คและมือถือ G อยู่หลายเครื่อง

ตอนนี้ลูกค้าผมอีกคนติดใจ Grid 24dBi ไปแล้ว ยิง 11 กม. RK M2

Comment

• Originally posted by sornuk View Post
        Firefox ผม พออัพเป็น v.5 เข้าหน้าล๊อกอินได้แต่ล๊อกอินเข้ายูบิไม่ได้ ส่วน ie ยังปกติดีอยู่ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
        ถอยลงมา V.4 เรียบร้อย หุๆ

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
          ขออย่างเดียว เมื่อไหร่จะ mixed ได้ ^ ^ ใช้ N ได้ไม่เต็มที่

เพราะที่บ้านยังมีโน็ตบุ๊คและมือถือ G อยู่หลายเครื่อง

ตอนนี้ลูกค้าผมอีกคนติดใจ Grid 24dBi ไปแล้ว ยิง 11 กม. RK M2
          แล้วสัก 14 กม. เอาอยู่ไหม ครับ จะบุกแถว นิคม หอพักเยอะดี

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
            แล้วสัก 14 กม. เอาอยู่ไหม ครับ จะบุกแถว นิคม หอพักเยอะดี
            เดี๋ยวผมพรุ่งนี้สอบถามว่าได้สัญญาณประมาณเท่าไหร่นะ

ถ้าไม่อ่อน ผมว่าไปได้อีกหลาย กม. ^ ^

รอกันยาว ๆ เช่นเคย ของหมดชั่วคราว T_T

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
              ขออย่างเดียว เมื่อไหร่จะ mixed ได้ ^ ^ ใช้ N ได้ไม่เต็มที่
              กริด24 14 กิโลน่าจะถึงแบบไม่เหนื่อย

Comment

• เล่นๆแล้ว หลุดบ่อยๆ นี้ เป็นเพราะอะไรครับ ต้องลด mw ลงอีกรึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ 500mw

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                  เล่นๆแล้ว หลุดบ่อยๆ นี้ เป็นเพราะอะไรครับ ต้องลด mw ลงอีกรึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ 500mw
                  ลองดูที่เครื่องรับครับ ว่า มีอาการแกว่งขนาดไหน ลอง reflesh ในเครื่องรับดูบ่อย ๆ หาก แกว่ง มาก เหลือ 1/1 เมื่อไหร่น่ากลัว หลุดบ่อยแน่ ๆ แต่ ผมก็เคยลองเอาโน๊ตบุค เก่าผมรับ ณ จุดเดียวกับ กับ โน๊ตบุค ใหม่ Draf N ปรากฎว่า เครื่อง เก่าผม มันหลุดบ่อยมาก แต่ DrafN ผมมาที่ 140+ ตลอด ไม่มีหลุด .... สัญญาณมา 4-5 ขีด แต่ ตัวเก่า มาแค่ 1-2 ขีด บางทีหาไม่เจอด้วยซ้ำ...

Comment

• ...................................ตั้งแต่ใช้ RK 2 ตัว
                    Rk 1--->Omni outdoor 15Dbp+indoor 9 dbi ก็นิ่ง ไม่มี แฮงค์เปิดทั้งวันทั้งคืน ในกล่อง บนเสา...ไม่มีปัญหา...

Rk2--->Panel 14db คุณตี๋...............นิ่งอีกและ เฮ้อ............เมื่อไหร่มันจะ มีปัญหา ซะี ลูกค้าก็ 30+ นิ่งมาก ๆ

ทั้ง 2 ตัว ปรับโหมด บริด ความแรง 500mW นิ่งครับ ถ้าเจอโน๊ตบุครุ่นใหม่ ๆ ไม่ต้องพูดถึง ไม่มีหลุด...

เมื่อก่อน wrt54gl 2 ตัว หัว ท้าย ...มีปัญหาทุกวัน ถ้า คนไปเกาะ อันใดอันหนึ่งเยอะเกิน ....Limited...ถามหาทันที

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      ...................................ตั้งแต่ใช้ RK 2 ตัว
                      Rk 1--->Omni outdoor 15Dbp+indoor 9 dbi ก็นิ่ง ไม่มี แฮงค์เปิดทั้งวันทั้งคืน ในกล่อง บนเสา...ไม่มีปัญหา...

Rk2--->Panel 14db คุณตี๋...............นิ่งอีกและ เฮ้อ............เมื่อไหร่มันจะ มีปัญหา ซะี ลูกค้าก็ 30+ นิ่งมาก ๆ

ทั้ง 2 ตัว ปรับโหมด บริด ความแรง 500mW นิ่งครับ ถ้าเจอโน๊ตบุครุ่นใหม่ ๆ ไม่ต้องพูดถึง ไม่มีหลุด...

เมื่อก่อน wrt54gl 2 ตัว หัว ท้าย ...มีปัญหาทุกวัน ถ้า คนไปเกาะ อันใดอันหนึ่งเยอะเกิน ....Limited...ถามหาทันที
                      บอกพิกัดมาครับ เดี๋ยวผมจ้างมือปืนไปยิง ^ ^ (จะได้มีงานทำ)

Comment

• 555+ ซะงั้น เง้อ ไม่แปลกใจเลยทำไม 3bb เปลี่ยน เอาเจ้า wrt54gl แล้วนำเจ้า Ubi nano มาใส่

Comment

• Originally posted by a4ddp View Post
                          อยากลองใช้ AirMax บ้าง นอกจากเอาไว้คุยกัน 2 คน มี isp ไหนใช้ Airmax บ้างไหม
                          ซื้อมาทั้งทีไม่ได้ใช้ น่าเสียดาย
                          Airmax TDMA มีเฉพาะ UBNT เท่านั้นครับ

Comment

• ช่วยทีครับ
                            มี mac กับ ไอพีแปลกปลอม ไม่อยู่ในวงเน็ตผมเลยมาเกาะตัว RK2 ครับ
                            ไม่รู้เค้าทำยังไง แต่เช็คใน Mikrotik แล้วไม่มีขึ้นนะ ค่า mac กับไอพีนี้
                            ไม่รู้ว่าแฮคเน็ตเราได้รึปล่าว เพราะค่า Tx/Rx ไม่เห็นขยับเลยครับ
                            อีกอย่างนึงผมลองเตะดูแล้ว ไม่ถึง2วินาที มันก็มาเกาะใหม่ได้รวดเร็วมาก

อยากรู้วิธีแก้ไขครับ
                            Attached Files

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ช่วยทีครับ
                              มี mac กับ ไอพีแปลกปลอม ไม่อยู่ในวงเน็ตผมเลยมาเกาะตัว RK2 ครับ
                              ไม่รู้เค้าทำยังไง แต่เช็คใน Mikrotik แล้วไม่มีขึ้นนะ ค่า mac กับไอพีนี้
                              ไม่รู้ว่าแฮคเน็ตเราได้รึปล่าว เพราะค่า Tx/Rx ไม่เห็นขยับเลยครับ
                              อีกอย่างนึงผมลองเตะดูแล้ว ไม่ถึง2วินาที มันก็มาเกาะใหม่ได้รวดเร็วมาก

อยากรู้วิธีแก้ไขครับ
                              ไม่ต้องห่วงครับ ไม่ได้แฮ็คแน่นอนสภาพนี้ เพราะ IP เป็น 169.XXX.XXX.XXX

ประมาณว่าเขาใส่รหัสมั่ว ๆ เอา แล้วไม่สามารถเข้าใช้งานได้

Comment

• อีกอย่างครับ ผมตั้งค่าตามนี้แล้ว แต่ไหงวันที่ไม่เปลี่ยนสักทีอ่ะครับ ยังงๆอยู่
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X