Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>tatonsanooker

ทำเป็น ap wds ทั้งสองตัวครับ คุณพี่ หุๆ

Comment

• Originally posted by haha250mb View Post
      >>>tatonsanooker

ทำเป็น ap wds ทั้งสองตัวครับ คุณพี่ หุๆ
      แล้วจะทำให้ช้าลงมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
        ความสูง ขนาด 15-18 เมตร ไม่กลัวฟ้าผ่า หรอครับ
        มีตึกกับเสาวิทยุสื่อสารอยู่ครับ ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
          มีตึกกับเสาวิทยุสื่อสารอยู่ครับ ^^
          ขอบคุณนะครับ

Comment

• ไม่ไหวๆๆ Latency เน่ามาก

พรุ่งนี้ต้องปีนไปเอาออก 2 เสา -..-

แล้วต้องหา PicoStation M HP ตัว 1 วัตต์มาใส่ Panel *-* เอาไปไว้ท้ายซอยสัก 1 ตัว

Comment

• รอบข้างบ้านต้นโล่งมากมายย ยังหวั่นๆ อยู่เลย กลัวฟ้าผ่า อิอิ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                ไม่ไหวๆๆ Latency เน่ามาก

พรุ่งนี้ต้องปีนไปเอาออก 2 เสา -..-

แล้วต้องหา PicoStation M HP ตัว 1 วัตต์มาใส่ Panel *-* เอาไปไว้ท้ายซอยสัก 1 ตัว
                Pico มัน เสาเดียว ถ้าเอาไปแยกอีก Latency ก็คงเน่าอีก ไม่เอา Rk อีกตัวหล่ะครับ อยากเห็นความแรง

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  รอบข้างบ้านต้นโล่งมากมายย ยังหวั่นๆ อยู่เลย กลัวฟ้าผ่า อิอิ
                  ชื้อตัวกัน ฟ้า หรือ ติดล่อฟ้านะครับ ต้น จะได้ไม่สร้างความเสีย หาย ต่ออุปกรณ์ นะครับ ผมติดทั้ง 2 อย่างนะครับ ไม่อยาก เสีย เงิน เพิ่มนะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                    รอบข้างบ้านต้นโล่งมากมายย ยังหวั่นๆ อยู่เลย กลัวฟ้าผ่า อิอิ
                    ถ้าแถวบ้านมี เสาล่อฟ้า ก็หมดห่วงครับ เช่นว่ามี แท็งประปา เสามือถือ หรือ วัด... แถวบ้านผมเคยผ่าลงต้นตาล มันไม่ล่อฟ้าลงดินเลยที่เดียว บ้านรอบข้างทีวีเสีย ปลั๊กที่ติดผนังแบบบล็อกลอยกระเด็นหลุดออกมาเลยครับ หรือว่าต้องการติดตั้งใหม่ ต้องสายเดินลงแนวนิ่งเท่านั้น ห้ามให้มีพับมุมฉาก ใส่ลูกถ้วยระหว่างเดินสายลงมาด้วย

Comment

• loco m5 2 ตัว
                      ยิงจากชั้น 4 ไป 2 ไม่เห็นซักนิด

ไม่งั้นคงได้มาร่วมใช้ยูบิอย่างเต็มตัว

Comment

• พี่โตลองเปลี่ยนเป็น 2.4
                        ผมยิงจาก 1 ไป 4 ยัง 4ขีดเต็ม

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          Pico มัน เสาเดียว ถ้าเอาไปแยกอีก Latency ก็คงเน่าอีก ไม่เอา Rk อีกตัวหล่ะครับ อยากเห็นความแรง
                          น่านสิ -..- ราคาเท่ากันแหะ

กลางๆปลายๆปีละกัน เก็บเงินก่อนน๊าา ^^

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                            loco m5 2 ตัว
                            ยิงจากชั้น 4 ไป 2 ไม่เห็นซักนิด

ไม่งั้นคงได้มาร่วมใช้ยูบิอย่างเต็มตัว
                            คุณโตโดนแบบผมแหละครับ ทีแรกคิดว่า 5 ต้องแรงกว่า เท่าที่เคยอ่านตามหน้าเวปและหนังสือทั่วไป เข้าใจว่าต้องดีกว่า แรงกว่า ทะลุทะลวงมากกว่า

แต่พอได้ใช้จริง ๆ แล้ว สัญญาณทะลุทะลวงไม่ดีเลย สู้ 2.4 ไม่ได้เลย ปกติใช้ 54GL ตั้งที่ชั้น 1 ชั้น 4 เล่นได้สบาย ๆ

แต่พอลองใช้ Nano 5 จบเลยครับ ไม่เห็นสัญญาณแม้แต่ขีดเดียว

สรุป 5 ดีกว่า 2.4 เวลายิงระยะไกล สัญญาณรบกวนต่ำ ทำให้ระบบเสถียนมากกว่า 2.4

คิดไปคิดมากล้องวงจรปิดไร้สายมีแบบ 1.2GHz ด้วย ในความคิด ถ้าเอามาทำ Wireless น่าจะทะลุได้แรงน่าดู

การส่งข้อมูลคงต่ำกว่า 2.4 และ 5 แต่การทะลุทะลวงน่าจะทำได้ดีกว่า

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              พี่โตลองเปลี่ยนเป็น 2.4
                              ผมยิงจาก 1 ไป 4 ยัง 4ขีดเต็ม
                              ว่างั้นแหละ ว่าจะลดไป M2 อยู่

Originally posted by freedomlin View Post
                              คุณโตโดนแบบผมแหละครับ ทีแรกคิดว่า 5 ต้องแรงกว่า เท่าที่เคยอ่านตามหน้าเวปและหนังสือทั่วไป เข้าใจว่าต้องดีกว่า แรงกว่า ทะลุทะลวงมากกว่า

แต่พอได้ใช้จริง ๆ แล้ว สัญญาณทะลุทะลวงไม่ดีเลย สู้ 2.4 ไม่ได้เลย ปกติใช้ 54GL ตั้งที่ชั้น 1 ชั้น 4 เล่นได้สบาย ๆ

แต่พอลองใช้ Nano 5 จบเลยครับ ไม่เห็นสัญญาณแม้แต่ขีดเดียว

สรุป 5 ดีกว่า 2.4 เวลายิงระยะไกล สัญญาณรบกวนต่ำ ทำให้ระบบเสถียนมากกว่า 2.4

คิดไปคิดมากล้องวงจรปิดไร้สายมีแบบ 1.2GHz ด้วย ในความคิด ถ้าเอามาทำ Wireless น่าจะทะลุได้แรงน่าดู

การส่งข้อมูลคงต่ำกว่า 2.4 และ 5 แต่การทะลุทะลวงน่าจะทำได้ดีกว่า
                              เจอคนคิดเหมือนกัน จบเหมือนกัน
                              เซตเสร็จเอาไปเทสใกล้ๆ ก่อนลงไปวางตำแหน่ง
                              ดับสนิท

เอาไปแอบซ่อนบิทเล่นๆ

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                                ว่างั้นแหละ ว่าจะลดไป M2 อยู่

เจอคนคิดเหมือนกัน จบเหมือนกัน
                                เซตเสร็จเอาไปเทสใกล้ๆ ก่อนลงไปวางตำแหน่ง
                                ดับสนิท

เอาไปแอบซ่อนบิทเล่นๆ
                                5Ghz ผมบอกแล้ว 5555+

Comment

Working...
                                X