Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    ............????
    ประมาณว่า ไม่ค่อยมีงานเข้า อ่ะครับ มีแต่บัตรหมด เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
      ได้โพตส์ขายมั้ยพี่ มีงบให้ 3500 +- 1000 นึง อยากได้มาลองวิชาเฉยๆ ^^
      Dell Precision 370 น่าจะอยู่ในงบ ^^

Comment

• ขอเข้าชมรมด้วยคนครับ ของผมลูกค้ายังไม่เยอะครับเพิ่งเริ่ม เมื่อก่อนหมดไปกับแต่งคอมเยอะไม่ค่อยจะได้อะไรเท่าไหร่ พอหันมาสนใจทางนี้ก็ได้ศึกษาจากท่านที่เก่งในเวปหลายคนเริ่มมั่นใจลองเอานาโนยิงระยะ1กิโล ตัวส่งอยู่บนตึก3ชั้น ต้นไม้บังนิดหน่อยทำwdsกัน ตัวรับยังไม่ทันจะเอาขึ้นเสาเลยแค่ถือไว้เฉยๆ สัญญาณไฟขึ้นเต็มแถบเลย ของเขาแรงสมคำร่ำลือจริงๆครับ
        อนาคตก็หาไมโครติ็กอีกสักตัว

พอดีไปได้เทาเวอร์มือสองมา15เมตร กะว่าจะเอานาโนที่ได้จากท่านjaion มายิงระยะ3กิโล เดี๋ยวตั้งเสร็จแล้วจะมาขอคำปรึกษาด้วยนะครับ
        [IMG][/IMG]

Comment

• อ่านมาแยะอยากลองของบ้าง ไม่รู้ใครสนใจทดสอบยิ่งสัญญาณไกลๆ สัก5กิโลขึ้นไปเปล่าครับ อยากรู้ว่าจะได้ speed tx/rx เท่าไหร่ ขอย่าน 5ghz นะครับ PM ได้เลย (555 ของเค้าสูงงงงงง)

Comment

ระยะ100 เมตร รับไม่ได้ กำแพงกัน3ชั้น นะครับ
            Last edited by aklove; 16 Sep 2012, 12:59:33.

Comment

• Originally posted by aklove View Post
              [ATTACH=CONFIG]1936157[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]1936160[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]1936161[/ATTACH]
              ระยะ100 เมตร รับไม่ได้ กำแพงกัน3ชั้น นะครับ
              ผมซื้อตัวรับไปไห้เขารูปสถานที่ครับ tp link 550 advoice มีเสา ทีแลกไช้ไม่ได้
              ล่าสุดลูกค้าบอกว่าไช้ได้ แล้ว (ปรับมั่ว)
              เมื่อวานผมไม่ได้ปรับอะไรได้มาเซตเฉพระาที่จำเป็น ทั้งวันลูกค้าเล่นไม่ได้แต่ห้องอื้นแถวนั้นเล่นได้มีห้องมุมเล่นไม่ได้ ผมซื้อตัวรับไปไห้เข้าแล้วนึกว่าไช้ไม่ได้
              มันต้องขั้นแอ็ดวานหรอครับ

Comment

• แนะนำ อุปกรณ์ฝั่ง Base Site ให้หน่อยครับ

พอดี

ตอนนี้ Mainsite ใช้ Rocket M2 8+8 dbi ไม่ได้เปิด Airmax ครับผม ใช้ Mode AP-WDS (เพื่อให้ลูกข่ายเกาะ Main ด้วย ทีนี้ไม่อยากให้เกาะ)

แล้ว Site ย่อยๆใช้

[Site 2] Loco M2 Station WDS (ไม่ได้เปิด Airmax) พ่วงเข้ากับ Bullet M2 AP Mode + 9dbi
                [Site 3] Loco M2 Station WDS (ไม่ได้เปิด Airmax) พ่วงเข้ากับ Rocket M2 AP Mode + 9+9 dbi

คือตอนนี้ ผมจะ ใช้ระบบ Airmax อ่ะครับ ผมควรเอาอะไร มาเพิ่มฝั่ง Mainsite ครับ

ใช้ Pico ได้ไหมครับ หรือใช้ Bullet M2 ครับ แนะนำด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
                  หา server แท้ + RouterOS แจ่มๆ
                  cpu intel xeon x3440 4 core 8t
                  ram 16 g
                  รุ่นนี้เทียบ i7

น่าจะพอไหวมั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                    cpu intel xeon x3440 4 core 8t
                    ram 16 g
                    รุ่นนี้เทียบ i7

น่าจะพอไหวมั๊ยครับ
                    [ATTACH=CONFIG]1937150[/ATTACH]
                    Server ระดับนี้ จะเอาไปบริหาร User ซักเท่าไหร่ละท่าน เหอะๆๆ

Comment

• CyberPoint คุ้นๆ
                      ใช่ที่ ดีลทั้งภาคเหนือกับ 3BB หรือเปล่าครับ
                      แล้วเอา wrt54gl ลงที่โรงแรมหรือคอนโดหรือเปล่าครับ
                      น่าจะหา UPS สำรองไซต์งานที่ไปติดตั้งบ้างนะครับ ตามโรงแรมและคอนโดทั้งหลาย
                      ไฟดับที เหนื่อยเยอะเลย wrt54gl มันไม่รองรับเก่งถึงขนาดไฟตกไฟดับนะครับ

Comment

• แนะนำซักตัวติดในบริเวณบ้านหน่อยครับ ขอแบบทะลุทะลวงดีๆ ส่งไกลๆ นิ่ง อะ

Comment

• CyberPoint จด isp ครอบคลุมบริเวณอ่าวไทย << จะเจอ wifi by CyberPoint ตั้งแตตราดยันสงขลา... ในโรงแรมริมทะเล ทั้งหลายแหล่ ^^

Comment

• ขอบคุณ 3 bb เพิ่มคุณค่าให้อีก คนละ 3 m ไม่คิดตางค์เพิ่ม
                            6 m เป็น 9 m
                            9 m เป็น 12 m
                            12 m เป็น 15 m

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                              ขอบคุณ 3 bb เพิ่มคุณค่าให้อีก คนละ 3 m ไม่คิดตางค์เพิ่ม
                              6 m เป็น 9 m
                              9 m เป็น 12 m
                              12 m เป็น 15 m
                              3BB มี Promotion ใหม่ ตามแผ่นพับนี้เลยครับ

Comment

• มันเป็นบุญสำหรับคนที่ใช้ 9 m อยู่ ราคา 900 บาท แต่ได้ 13 m

แต่ลูกค้าใหม่ 13 m 1,490 บ

Comment

Working...
                                X