Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TTPH View Post
    ท่านต่อแบบนี้ใช่มั๊ยครับ (ผมไม่มี NanoStation M2 อยู่ในมือ เลยเอา loco M2 มาแทนตัวด้านซ้ายนะครับ)

MikroTik ---> IP ---> Hotspot ---> IP Binding เลือก + ใส่ MAC ของ locoM2 ลงไปส่วน IP ให้เอาของ NanoStationM2 เข้าไปครับ จากนั้นก็รีบูต ROS ไปหนึ่งรอบนะครับ

ทดสอบให้ดูครับ

ลองตามนี้แล้วไม่สำเร็จครับท่าน อยากรบกวนขอดูที่หน้า mikrotik ได้รึเปล่าคือแบบว่าผมอาจพลาดเอง

Comment

• ลองแบบนี้ดูครับ
      แยกสายแลนออกมาจากช่อง MAIN
      4-5 และ 7-8 เอาแค่อย่างล่ะเส้น
      สายที่ออกจาก Secondary เก็บไว้ซักเมตร
      ไม่ต้องไปยุ่งเกียวกับการ Enable POE Passthrough เลย

22 ตัว อาการเดียวกัน บางตัวใช้ก็ยังไม่ถึง 3 เดือน

Comment

• โหย ดูในกล่องมันสายไปแล้วท่านโต เนียะ กำลังนำมันขึ้นหิ้งบูชา ชั่วลูกชั่วหลาน เหลนโหลน ภายหน้า

Comment

• มาผมกินเบียเป็นเพื่อนมั้ย

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            มาผมกินเบียเป็นเพื่อนมั้ย
            จัดอยู่ขวดที่สอง ดื่มเพื่อลืมเธอ...

กะว่าจะนำ pico ไปทำให้ดีขึ้น กลับกลายเป็นว่าแย่ลงกว่าเดิม เหอ ๆ

ชีวิต

กว่าจะได้ลงมาทำก็รอตั้งนาน พอได้มาทำกลับไม่ดีขึ้น ปลงจริงๆ กับ อุปกรณ์ระดับโลก == ไว้อาลัย จะให้เจ้า wrt54gl ปลอบก็กะไรอยู่ ถึกทนจริง

อาจจะเหมือนว่าเราเสียของเป็นแสน เหอ ๆ แต่ ถึงได้ อะไรกับมันขนาดนี้ แต่ ถ้าเรามองตรงการใช้งานความคุ้มค่าแล้ว จะมองไปอีกแบบ

บางคนลงทุนไป เป็นแสน วาดฝันเอาไว้สวยงาม คนเ่ล่นเท่านี้ เล่นเท่านั้น มีคอมก็ต้องเล่นแหล่ะน่า

ดู ๆไป ทุกห้องมีคอมหมดเลย ระแวกใกล้เคียงมีคอมกันหมด มือถือ notebook อืม ต้องเล่นแน่ ๆ

แต่พอเอาเข้าจริง 20% หรืออาจจะน้อยกว่านั้น ที่เล่นของเรา

ทีผมเสียดายจริง ๆ คือไม่ได้เสียดายเจ้า nano st m2 เท่าไหร่ แต่เสียดายที่เค้าพัฒนา fw มาแล้ว แต่ทำไมกลับไม่ยอมปรับปรุง ตรงจุดนี้นะ เจอกับตัวเ้ข้าอึ้ง พูดไม่ออก (แต่บรรยายซะเยอะ)
            Last edited by -:R:-; 18 Aug 2012, 21:44:24.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              โหย ดูในกล่องมันสายไปแล้วท่านโต เนียะ กำลังนำมันขึ้นหิ้งบูชา ชั่วลูกชั่วหลาน เหลนโหลน ภายหน้า
              เผื่อใช้กับตัวใหม่ครับ อิ อิ
              เห็นบางที่ Enable POE Passthrough แล้วเสียบปลั๊กเลยโดยไม่มีอุปกรณ์ต่อพ่วง
              ผลคือตายสนิท ยังไม่ได้ขึ้นเสา พังซะแล้ว

สงสารคนรับเคลม

กำลังโมวิธีแก้อยู่ แต่หาอุปกรณ์ไม่ได้

Originally posted by skaz- View Post
              มาผมกินเบียเป็นเพื่อนมั้ย
              มะคืนเมา หลับตาข้างนึงขับรถกลับห้อง (ลืมตา 2 ข้างเกิดอาการภาพซ้อนในทันที)
              นึกว่าจะไม่รอด ตีสามกว่าๆ

เห็นขวดเหล้าแล้วส่ายหน้าเลยผม ว่าจะเลิกกินจนกว่าจะอยากอีก

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                ลองตามนี้แล้วไม่สำเร็จครับท่าน อยากรบกวนขอดูที่หน้า mikrotik ได้รึเปล่าคือแบบว่าผมอาจพลาดเอง
                ได้ครับ ตามหลักการต่อของท่านที่ผมเข้าใจนะครับ
                Last edited by TTPH; 18 Aug 2012, 21:50:57.

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                  ลองแบบนี้ดูครับ
                  แยกสายแลนออกมาจากช่อง MAIN
                  4-5 และ 7-8 เอาแค่อย่างล่ะเส้น
                  สายที่ออกจาก Secondary เก็บไว้ซักเมตร
                  ไม่ต้องไปยุ่งเกียวกับการ Enable POE Passthrough เลย

22 ตัว อาการเดียวกัน บางตัวใช้ก็ยังไม่ถึง 3 เดือน

ขอผมพอเปิดEnable POE Passthrough ใช้ได้ไม่ถึง 1 อาทิต พังเลยนะ โชค ดีมี ns m2 อีกตัว สำรอง ไม่งั้นคง เศร้า ไป ทั้งอาทิต แน่ครับ

Comment

• ของผมอาการเสียเหมือนท่าน R เลย แต่งงกว่าตรงที่ไม่ได้ใช้POE Passthroughแต่เสียนี่อ่ะดิ nanoM5 เพิ่งเสียได้3วันและ ประกันก็หมด ตอนนี้เลยต้องเอามาทับกระดาษแทน

Comment

• may be repaired by change lan chip =5-600 bahts

Comment

• [QUOTE=TTPH;43994528]ตัวนี้ใช้ได้แน่นอนครับ

สนใจครับ ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                          เผื่อใช้กับตัวใหม่ครับ อิ อิ
                          เห็นบางที่ Enable POE Passthrough แล้วเสียบปลั๊กเลยโดยไม่มีอุปกรณ์ต่อพ่วง
                          ผลคือตายสนิท ยังไม่ได้ขึ้นเสา พังซะแล้ว

สงสารคนรับเคลม

กำลังโมวิธีแก้อยู่ แต่หาอุปกรณ์ไม่ได้

มะคืนเมา หลับตาข้างนึงขับรถกลับห้อง (ลืมตา 2 ข้างเกิดอาการภาพซ้อนในทันที)
                          นึกว่าจะไม่รอด ตีสามกว่าๆ

เห็นขวดเหล้าแล้วส่ายหน้าเลยผม ว่าจะเลิกกินจนกว่าจะอยากอีก

ล้อเล่นครับพี่ วันนี้ไม่ไหวมะวานแฮ้งค์มากๆ พรุ่งนี้ขึ้นพรีเซ้น propersal สนุกแน่ๆ ฮ่าๆๆ

Comment

• ผมอัพเป็น 5.5 นิ่งทั้งระบบ อินเตอร์เฟสก็สวยกว่าเดิมเยอะชอบมาก จนคนลูกค้าถามผม(ที่แรกไม่เชื่อ)จนหนาหูว่าทำไม่เนตหลุดบ่อยจัง เป็นเวลาด้วยนะ นี้ตอนเทสมันก็นิ่งดีนี่หว่า ทีนี้นั่งจับตา ปิงดูทั้งระบบ อยู่หลายช่วงเวลา อาจเป็นเพราะเนตดาวน์เป็นบางช่วงก็ได้ จนได้เห็นคาตา ค่าคอนเน็คไม่หลุด แต่ปิงขาดบางที 10 บรรทัด บางทีหายทีครึ่งชั่งโมง แสกนหาก็ไม่เจอ รีแล้วก็ไม่เจอ หาสาเหตุไม่เจอ บทจะนิ่งก็นิ่งกริบ แปลก เลยไล่สืบเลยว่า เมื่อไหร่ อะไร ที่ไหน ยังไง ตั้งแต่ พีโออี สายแลน ฮับ เซอร์เวอร์ แม้แต่ไล่เปลี่ยนอุปกรณ์ เพราะเป็นจุดที่น่าสงสัยที่สุด(คิดว่ามันคงเหนื่อยแล้วอยากจะลงแล้ว) โดยมากบ้านลูกค้าไม่ค่อยเป็นอะไรมาก แต่บ้านไอ้คนทำขายนี่เนตเน่าที เป็นเดือน มึนมาก อาการที่เจอ คือย่าน5 ไม่หลุด แต่ย่าน2 นี่ ไม่ยืดก็ขาด ไม่ขาดก็หาย เอาไงดีหว่า จะถามใครใครก็ไม่ได้ ไม่มีเพื่อนร่วมชะตากรรม ไอ้เราก็ไม่มีเครื่องตรวจสอบสัญญานที่มากวนเรา เพราะว่ามันมองไม่เห็น มึนๆๆๆมาก สุดท้ายเอะใจ ลองดาวน์เกรดเฟิร์มแวร์ดูซิ เผื่ออะไรๆ จะดีขึ้น โอมเพี้ยง... ดาวน์ทั้งระบบ แอบทำประมาณตี 3 แบบว่าเค้าคงหลับกันแล้ว ในที่สุด ก็รอดได้ราวปาฏิหารย์จนถึงทุกวันนี้ จริงๆ แล้วไม่ได้อยากอัพเฟิร์มแวร์ ให้มันใหม่หรอก ก็แค่อยากแก้อาการโง่ๆ ของอุปกรณ์ที่ผมเจอ ก็คือ พอเราเปิดไปซักพัก อาจจะเป็นวันหรือมากกว่านั้นมันจะเปลี่ยนช่องมาเป็น ช่องเดียวกันทั้งโหนดซะงั้น แซดเลย แต่เท่าที่ดู 5.5 ไม่เป็น แต่ดันทีบั๊กเรื่องอื่น T_T

อาการที่ท่าน -:R:- เจอ น่าจะเกิดจาก การถึงคราว(เคราะห์)ครับ บทจะเป็นมันก็เป็นครับ ไม่ทำมันก็เป็น จนตอนนี้ผมเลิกใช้ พาสทรูไปแล้ว ซื้อ พีโออีให้มันกินอีกตัวดีกว่าเชื่อผม รับรองจบไม่กวนใจ

ปล.ที่เล่ามาทั้งหมดนี่เป็น ปสก ตรงของผมเอง ขออภัยหากมันทำให้ท่าเสียเวลาอ่าน แค่อยากแชร์เท่านั้น...

Comment

• Originally posted by yasu View Post
                              ผมอัพเป็น 5.5 นิ่งทั้งระบบ อินเตอร์เฟสก็สวยกว่าเดิมเยอะชอบมาก จนคนลูกค้าถามผม(ที่แรกไม่เชื่อ)จนหนาหูว่าทำไม่เนตหลุดบ่อยจัง เป็นเวลาด้วยนะ นี้ตอนเทสมันก็นิ่งดีนี่หว่า ทีนี้นั่งจับตา ปิงดูทั้งระบบ อยู่หลายช่วงเวลา อาจเป็นเพราะเนตดาวน์เป็นบางช่วงก็ได้ จนได้เห็นคาตา ค่าคอนเน็คไม่หลุด แต่ปิงขาดบางที 10 บรรทัด บางทีหายทีครึ่งชั่งโมง แสกนหาก็ไม่เจอ รีแล้วก็ไม่เจอ หาสาเหตุไม่เจอ บทจะนิ่งก็นิ่งกริบ แปลก เลยไล่สืบเลยว่า เมื่อไหร่ อะไร ที่ไหน ยังไง ตั้งแต่ พีโออี สายแลน ฮับ เซอร์เวอร์ แม้แต่ไล่เปลี่ยนอุปกรณ์ เพราะเป็นจุดที่น่าสงสัยที่สุด(คิดว่ามันคงเหนื่อยแล้วอยากจะลงแล้ว) โดยมากบ้านลูกค้าไม่ค่อยเป็นอะไรมาก แต่บ้านไอ้คนทำขายนี่เนตเน่าที เป็นเดือน มึนมาก อาการที่เจอ คือย่าน5 ไม่หลุด แต่ย่าน2 นี่ ไม่ยืดก็ขาด ไม่ขาดก็หาย เอาไงดีหว่า จะถามใครใครก็ไม่ได้ ไม่มีเพื่อนร่วมชะตากรรม ไอ้เราก็ไม่มีเครื่องตรวจสอบสัญญานที่มากวนเรา เพราะว่ามันมองไม่เห็น มึนๆๆๆมาก สุดท้ายเอะใจ ลองดาวน์เกรดเฟิร์มแวร์ดูซิ เผื่ออะไรๆ จะดีขึ้น โอมเพี้ยง... ดาวน์ทั้งระบบ แอบทำประมาณตี 3 แบบว่าเค้าคงหลับกันแล้ว ในที่สุด ก็รอดได้ราวปาฏิหารย์จนถึงทุกวันนี้ จริงๆ แล้วไม่ได้อยากอัพเฟิร์มแวร์ ให้มันใหม่หรอก ก็แค่อยากแก้อาการโง่ๆ ของอุปกรณ์ที่ผมเจอ ก็คือ พอเราเปิดไปซักพัก อาจจะเป็นวันหรือมากกว่านั้นมันจะเปลี่ยนช่องมาเป็น ช่องเดียวกันทั้งโหนดซะงั้น แซดเลย แต่เท่าที่ดู 5.5 ไม่เป็น แต่ดันทีบั๊กเรื่องอื่น T_T

อาการที่ท่าน -:R:- เจอ น่าจะเกิดจาก การถึงคราว(เคราะห์)ครับ บทจะเป็นมันก็เป็นครับ ไม่ทำมันก็เป็น จนตอนนี้ผมเลิกใช้ พาสทรูไปแล้ว ซื้อ พีโออีให้มันกินอีกตัวดีกว่าเชื่อผม รับรองจบไม่กวนใจ

ปล.ที่เล่ามาทั้งหมดนี่เป็น ปสก ตรงของผมเอง ขออภัยหากมันทำให้ท่าเสียเวลาอ่าน แค่อยากแชร์เท่านั้น...
                              ชอบบรรทัดสุดท้ายอะ.....ท่าน

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                                ชอบบรรทัดสุดท้ายอะ.....ท่าน

Comment

Working...
                                X