Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by OTARO View Post
    มือถือปกติใช้งานได้หมดครับถ้าตั้งไว้ที่ 20 ถ้ายังไม่ได้เอารูปหน้า wireless มาให้ดูหน่อย หรือหน้าอื่นด้วยก็ดี
    อึม.... ผมจะบอกไงดี คือว่ามันเกาะได้ ถ้าว่าเข้าไม่ได้ ก็ไม่ใช่ มันสามารถเข้าได้แต่ช้ามาก.... จนแบบว่าเข้าไม่ได้ เพราะที่มันเข้าได้ก็แสดงผลหน้าเวปที่ต้องการ แต่พอจะไปต่อ มันไม่วิ่ง และจะเป็นอย่างนี้เสียส่วนมาก

Comment

• DNS พังหรือเปล่า
      ระแวกนั้นมีคลื่น คนปล่อย airmax กวนหรือเปล่า หรือมี ap คนอื่นเยอะแยะหรือไม่

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        DNS พังหรือเปล่า
        ระแวกนั้นมีคลื่น คนปล่อย airmax กวนหรือเปล่า หรือมี ap คนอื่นเยอะแยะหรือไม่

ไม่น่าจะใช่สักอย่างที่กล่าวมาครับ จะมี ap ก็***ง ๆ ครับสัญญาณอ่อนมาก ๆ

Comment

• เอาค่า Max Session มาให้ดูครับว่า คอขวด อุปกรณ์มันอยู่กันที่เท่าไหร่

Rv042 v3 ของผม ก็ใช่ย่อยแหะ

ไปดูกันเต็ม ๆ http://webcache.googleusercontent.co...ient=firefox-a

Comment

• Cisco Small Business Club

ของผมอะตกไปอยู่ล่างๆเลย แต่ก็ยังไปวัดไปวาได้ RV042 V1

ถ้าเป้น Gigabit Port เมื่อไรแรงทะลุเพดาน

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
              อึม.... ผมจะบอกไงดี คือว่ามันเกาะได้ ถ้าว่าเข้าไม่ได้ ก็ไม่ใช่ มันสามารถเข้าได้แต่ช้ามาก.... จนแบบว่าเข้าไม่ได้ เพราะที่มันเข้าได้ก็แสดงผลหน้าเวปที่ต้องการ แต่พอจะไปต่อ มันไม่วิ่ง และจะเป็นอย่างนี้เสียส่วนมาก
              ไม่ใส่ค่าเสาให้มันหน่อยล่ะครับ

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                ไม่ใส่ค่าเสาให้มันหน่อยล่ะครับ

ลอง Auto Channel ดูก่อนครับให้เครื่องเลือกเอง แล้วเราค่อยมาไล่ที่ละช่องว่าช่องไหน TX-RX ดีที่สุดครับ

Comment

• ช่วยด้วยครับ เครื่องลูกค้า ใช่ 1M/1M บ่นบอกว่าช้า วันนี้เลยไปเทสมา เป็นสาย Lan ครับ

ได้ความว่า เป็นดังนี้

Network ขึ้นเป็น 2 ไม่รู้แก้กลับเป็น Network แบบเดิมยังไง ผมลองเอาเครื่องผมเทสปกติ เปลี่ยนช่องเสียบ Hub ก็ยังเป็น คิกว่าเป็นที่เครื่องลูกค้า ผมเอาเครื่องผมเทส ขึ้น Network เฉยๆ แต่ของลูกค้ามีเลข 2 ตามมา เปลี่ยนชื่อเครื่องก็แล้ว เปลี่ยน IP ก็แล้ว ปรับ Up/Down ก็แล้ว Down ได้ตามสั่งกี่M ก็ได้ แต่ UP ใส่ไป2M 1M ก็ขึ้นแค่นี้ ไม่รู้แก้ยังไง รบกวน ชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
                  Last edited by Zanjuryfox; 7 Aug 2012, 00:13:56.

Comment

• เขาลือว่าแรงกว่า NANO M2 เลยจัดมาลอง

เสา Sector 12dBi 120 องศา Type N + RK M2
                    สำหรับท่านที่มีงบน้อยแต่อยากสัมผัสความแรง *จนไส้เดือนดิ้น

sector 1.jpg

sector 2.jpg

*ฝนมันตก
                    Last edited by jaion; 7 Aug 2012, 01:01:50.

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
                      ช่วยด้วยครับ เครื่องลูกค้า ใช่ 1M/1M บ่นบอกว่าช้า วันนี้เลยไปเทสมา เป็นสาย Lan ครับ

ได้ความว่า เป็นดังนี้

[ATTACH=CONFIG]1874265[/ATTACH]

Network ขึ้นเป็น 2 ไม่รู้แก้กลับเป็น Network แบบเดิมยังไง ผมลองเอาเครื่องผมเทสปกติ เปลี่ยนช่องเสียบ Hub ก็ยังเป็น คิกว่าเป็นที่เครื่องลูกค้า ผมเอาเครื่องผมเทส ขึ้น Network เฉยๆ แต่ของลูกค้ามีเลข 2 ตามมา เปลี่ยนชื่อเครื่องก็แล้ว เปลี่ยน IP ก็แล้ว ปรับ Up/Down ก็แล้ว Down ได้ตามสั่งกี่M ก็ได้ แต่ UP ใส่ไป2M 1M ก็ขึ้นแค่นี้ ไม่รู้แก้ยังไง รบกวน ชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
                      เปลี่ยนทุกอย่างเปลี่ยนสายแลนยังครับ

Comment

• Originally posted by tomodify View Post

ลอง Auto Channel ดูก่อนครับให้เครื่องเลือกเอง แล้วเราค่อยมาไล่ที่ละช่องว่าช่องไหน TX-RX ดีที่สุดครับ
                        ก็ยังไม่ได้อะครับ คือในบางทีลองเข้าเวป มันวิ่งได้สักหน้าหรือสองหน้า ลื่นเกือบหัวแตก แต่

พอจะเข้าหน้าต่อไปมันไม่วิ่งเลย งง จริง ๆ ว่ามันเกิดอะไร

Comment

• up firmware เป็น 5.5 ปรับแรงส่งไปที่ 26 หรือ 27

แล้ว ชื่อ SSID ควรจะติดกัน

ถ้าไม่ได้ให้กด Reset ค้างไว้ 30 30 30 เพื่อเอาค่าเดิมโรงงาน จากนั้น

ไปตั้งค่าใหม่ ถ้ายังไม่ได้ เปลี่ยน port switch

ถ้ายังไม่ได้อีก ให้มองไปที่อุปกรณ์ต่อพ่วง สายแลน การเข้าหัว

อาการนี้ หาก เครื่องอื่น ปกติ แต่เป็นของเราเครื่องเดียว ก็ไม่ต้องทำไรมาก ระบบไม่ได้ผิดพลาด

Comment

• TRUEWIFI ที่หอมันช้ามาก
                            ลองเข้าไปดูในนาโน

ช่วงพีคทามจะเป็นแบบนี้

เลยลองอัพ firmware ดู เผื่อจะดีขึ้น ผลคือ เครียดกว่าเดิม

จับ TFTP แบบ WRT54GL ลงไปใหม่

ดีที่รอดมาได้
                            เนตก็ไม่ได้ดีกว่าเดิม รอตี 2 กว่าค่อยเล่นได้

การอัพ firmware มีความเสียงเหมือนกันนะ ควรใช้ความระมัดระวังด้วย

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                              เปลี่ยนทุกอย่างเปลี่ยนสายแลนยังครับ
                              สายที่ลากไปยังไม่ได้ลองเปลี่ยนครับ แต่เอา NB ผมเทสที่ปลายสายบ้านลูกค้า ปรกติ ยกเครื่องลูกค้ามาเทสที่บ้าน ก็เป็นเหมือนเดิม เปลี่ยน ช่องเสียบHub เปลี่ยนสายเทส เป็นเหมือนเดิม คิดว่าไม่น่าเป็นที่สายเพราะเครื่องผมเทสที่ปลายสายเป็นปกติ

ขอบคุณครับ

Comment

• เสาตัวไหนบางที่ อัดเข้าภายในอาคารดี บางคับ

Comment

Working...
                                X