Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้แล้วครับ ด้วยวิธี เอาสายแลนของ rk เข้าไปเสียบที่ server แล้วกด resrt ไฟแลนขึ้นเฉยเลย แล้วเอา server config ตอนนี้ยังไม่กล้าถอดเลย 555

ไม่รู้จะใช้ได้้นานสักแค่ไหน ไฟแลนดับแต่ละครั้งยังระแวงๆอยู่เลย

Comment

• ขออนุญาติสอบถามครับ เนื่องจากตั้งค่า Sensitivity Threshold, dBm ไว้ประมาณ -82 แต่ทำไม-87ยังเกาะได้ครับ ไม่ทราบแก้ไขยังไง
      ขอบคุณครับ

Comment

• รายละเอียดตัวเฟริมแวร์ เวอร์ชั่น ๕.๕.๒ อาร์ซี แก้ไขเพิ่มนิดหน่อย is now released for your testing enjoyment.

Release Notes:

Regulatory updates: New: Remove DFS enable/disable option for Austria, turn DFS ON after upgrade for Austria. Keep DFS enable/disable option for rest of EU countries
        Regulatory updates: New: Lock Indonesia country code: once selected at Login screen do not allow to change country

Fix: Can't launch AirView when initial window disabled
        Fix: Making changes in Network tab resets MTU to 1500 when Management VLAN is enabled
        Fix: Do not allow uploading configuration file from different Regulatory domain
        Fix: Port Forwarding public port range issue
        Fix: Bridge table is not displayed in Main page when there are multiple bridges
        Fix: After UNII2 band unlock, any changes made afterwards are lost when the device is power cycled

>> เฟริมแวร์ เวอร์ชั่น ๕.๕.๒ อาร์ซี (๑๒๐๗๒๗.๑๓๒๔)

Comment

• Originally posted by luminesce23 View Post
          ขออนุญาติสอบถามครับ เนื่องจากตั้งค่า Sensitivity Threshold, dBm ไว้ประมาณ -82 แต่ทำไม-87ยังเกาะได้ครับ ไม่ทราบแก้ไขยังไง
          ขอบคุณครับ
          ขอดูรูปหน้า Advance หน่อยครับ

Comment

Originally posted by CXSORIOUS View Post
            ขอดูรูปหน้า Advance หน่อยครับ
            รูปครับ
            Last edited by luminesce23; 28 Jul 2012, 13:42:32.

Comment

• ACK Timeout เอา auto Adjust ออก

แล้วลาก แท็บ Distant ไปให้ระยะที่เราต้องการ

อย่า auto

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ACK Timeout เอา auto Adjust ออก

แล้วลาก แท็บ Distant ไปให้ระยะที่เราต้องการ

อย่า auto
                ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  ACK Timeout เอา auto Adjust ออก

อย่า auto
                  คุณ R ครับ ไม่ทราบ ว่า Distant นี่เราลากแบบเยอะได้ไหมครับ เช่น 5 กิโล นะครับ และ ถ้า 5 กิโล แล้วเราไปเทส ดู เน็ตจะไปถึงไหมครับ
                  ในกรณี ที่ โล่งๆๆๆ นะครับ *สงสัยนะครับ เพราะ ผมไม่ได้ปรับอะไรเลยนะ auto อย่างเดียวครับ อิอิ**
                  ขอบคุณนะครับ

Comment

• Distant ตัวนี้ มันมีไว้สำหรับ กำหนดระยะการส่ง การตอบกลับ ข้อมูล ระหว่าง ตัว ap กับ เครื่องปลายทาง

จะเห็นว่ามีเวลาการการกำหนด Time out

ถ้า ระยะใกล้ ๆ เรากำหนด น้อย ๆ มันก็ส่งกลับ เวลา Time out ก็จะน้อย

ถ้าเน้นความนิ่ง ก็ เอา auto ออก จำกัดขอบเขตชัดเจน

เราจะตั้ง ให้ไปไกลแค่ไหน ก็ได้ แล้วแต่

แต่การกำหนดที่เห็นได้ชัด คือ การการกำหนด ว่ามี ap หลาย ๆ ตัว เน้น ความเร็ว หาก เรากำหนด Distant เอาไว้มาก ๆ เครื่องไหน เผลอ connect ตัวที่อยู่ไกล เค้าก็จะบ่นว่าช้า

Distant เยอะ ๆ มันเหมาะสำหรับ การทำ จุด ต่อ จุด มากกว่า ทำเป็น ap ธรรมดา

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                      ท่านๆลองอับ Firmware Version 5.5.1 ดูนะครับ
                      ทำไมของผมบางตัวมันไม่ขึ้นเครื่องหมายดังรูป
                      แล้วถ้ามันแสดงเครื่องหมายดังรูป หมายถึงเป็นของแท้ใช่ไหมครับ

ตอบหน่อยได้ไหมตอบฉันหน่อย

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                        ตอบหน่อยได้ไหมตอบฉันหน่อย
                        อย่าไปกังวนเลยพี่ มีหรือไม่มีก็คงไม่ทำให้สัญญานแรงขึ้นเหรอครับ.....(แซวเล่น ๆ นะท่าน)
                        มีเวลาผมจะอัพของผมลองดูว่าจะมีหรือไม่.....Y Y

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ คือผมต้องการติดwi-net แต่ขอติดตั้งมา2เดือนกว่าช่างบ่ายเบียงตลอดไม่รู้เป็นเพราะอะไร T_T
                          เลยไปซื้อ airgrid m5hp มาเพื่อจะมาลองวัดสัญญาณเอง ซึ่งความรู้ทางด้านนี้ผมไม่มีเลย เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่เซียนๆทั้งหลายครับ
                          ผมติดตั้งเสาหันไปทางเสาส่งแบบไม่มีอะไรบังเลย แล้ว ตั้งค่าตาม
                          http://sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=37&t=13129
                          ผม scan หาเจอ 2 คลื่น แต่ไม่มีชื่อ ssid เลยไม่รู้ทำยังไงต่อ

อยากทราบว่าที่ผมตั้งค่าตาม
                          http://sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=37&t=13129
                          มันถูกต้องรึเปล่าถ้าเราต้องการวัดสัญญาณ wi-net ของ tot

ขอรบกวนพี่ๆทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

• Originally posted by infinityza View Post
                            ขอสอบถามหน่อยครับ คือผมต้องการติดwi-net แต่ขอติดตั้งมา2เดือนกว่าช่างบ่ายเบียงตลอดไม่รู้เป็นเพราะอะไร T_T
                            เลยไปซื้อ airgrid m5hp มาเพื่อจะมาลองวัดสัญญาณเอง ซึ่งความรู้ทางด้านนี้ผมไม่มีเลย เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่เซียนๆทั้งหลายครับ
                            ผมติดตั้งเสาหันไปทางเสาส่งแบบไม่มีอะไรบังเลย แล้ว ตั้งค่าตาม
                            ผม scan หาเจอ 2 คลื่น แต่ไม่มีชื่อ ssid เลยไม่รู้ทำยังไงต่อ

อยากทราบว่าที่ผมตั้งค่าตาม
                            มันถูกต้องรึเปล่าถ้าเราต้องการวัดสัญญาณ wi-net ของ tot

ขอรบกวนพี่ๆทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับ
                            แปลกใจเลยตอบทำไหมถึงได้ชื้อก่อนถาม หน้าจะถามก่อนชื้อนะครับ
                            1.ท่านแน่ใจแล้วหรือว่า wi-net มีแน่นอนแถวที่บ้านท่าน และระยะรับส่งมันได้
                            2.ตั้งตาม sys2u.com ไม่ได้ครับ
                            3.wi-net มันหน้าจะเป็น Router +PPPoE +DHCP
                            Last edited by OTARO; 29 Jul 2012, 02:27:53.

Comment

• เดี๋ยวนี้ 3BB แอบเล่นของแรงแล้วเหรอ???

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
                                แปลกใจเลยตอบทำไหมถึงได้ชื้อก่อนถาม หน้าจะถามก่อนชื้อนะครับ
                                1.ท่านแน่ใจแล้วหรือว่า wi-net มีแน่นอนแถวที่บ้านท่าน และระยะรับส่งมันได้
                                2.ตั้งตาม sys2u.com ไม่ได้ครับ
                                3.wi-net มันหน้าจะเป็น Router +PPPoE +DHCP
                                1.มีบ้านป้าอยู่ใกล้ๆเค้าติดได้ครับ แล้วตรงที่ผมตั้งก็เล่นเสาbase ชัดเจนครับ
                                2.ผมไม่รู้วิธีเซตเลยยึดเอาตามนั้นนึกว่าคล้ายๆกัน ถึงว่าทำไมไม่ได้ขนาดเอาตัวairgrid ของผมไปตั้งตรงตัวรับบ้านป้า ก็ไม่ได้ T_T
                                3. พอจะบอกวิธีเซต แบบละเอียดให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ผมไม่มีความรู้เลย

ขอบคุณคุณ OTARO มากครับ ^_^

Comment

Working...
                                X