Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
    ขอความรู้ครับ

จะตั้งเสาแป๊ปเหล็ก3ท่อน ความยาวโดยรวม 16เมตร เวลาจะยกตั้งขึ้นทำยังไงครับ
    -รถยกเข้าไม่ได้
    -ต้องใช้คนกี่คน
    เคสนี้ผมทำมาแล้วสองจุดครับ ง่ายๆ ท่อแป็ปประปา ขนาด 1 นิ้ว - 1 สอง และนิ้วครึ่ง หรือ นิ้วสอง - นิ้วครึ่ง และสองนิ้ว ผมจำไม่ได้ เอาเป็นว่า ที่มันยัดใส้ในกันพอดีครับ เจาะรูเอาไว้ขัดน็อต เวลาชักท่อขึ้น แล้วบากตูดแป็ป ไว้ด้วย เพื่อไม่ให้มันหมุนได้ ตั้งท่อนแรก แล้วก็ชักท่อนในขึ้นครับ ขึงสลิง หรือลวด ก็จบครับ

.
    .
    Last edited by yuthanaee4; 23 Jul 2012, 18:06:55.

Comment

• [QUOTE=tomodify;43216582]เสี่ยต้น เชียงใหม่ปั่นจักรยานเอา 555+

เสี่ยเปิ้น ก่ายรถยนต์ แล้วน่าก้า

Comment

• ขออนุญาติโชว์กับเขาบ้างครับ เสา 18 เมตร ยึดด้วยสลิง

Originally posted by DakSab

Last edited by bomyongyut; 23 Jul 2012, 21:28:35.

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
          ขออนุญาติโชว์กับเขาบ้างครับ เสา 18 เมตร ยึดด้วยสลิง
          กลัว ฟ้า ใหมครับ

Comment

• เพิ่งเริ่มครับ
            -ว่าจะกระจายสัญญาณWIFI ในระยะที่ notebook รับส่งได้ rocketM2 ความสูงประมาณ 11 เมตร ใช้เสา omni กี่ dBi ดีครับ ต้องเหมือนกันทั้งสองเสาเลยไหมครับ
            -ในตึกสองชั้น(22ห้อง)ว่าจะใช้ pico ควรจะติดผนังหันหน้าออก หรือ ติดเสาระเบียง(ของตึก)หันหน้าเข้าดีครับ

Comment

• 18 เมตรไม่มีตัวล่อฟ้า เสี่ยงแน่นอน

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                AP Isolation เปิดไว้มันช่วยกัน netcut ได้อยู่นะครับ ควรเปิดไว้นะ

ทำยังไครับ

Comment

• Originally posted by changsss View Post
                  A2 ใช้ ns5 หันไปทาง A3 (ใช้ ns5 หรือ loco M5 ก็ได้)
                  A1 Loco M5 หันไปหา a2 รับได้แน่นอนครับถึงจะเป็นด้านหลัง
                  ขอบคุณท่านมากเลยครับ ประหยัดไปได้อีก

Comment

• 18 เมตรโล่งๆ รามสูรน้ำลายหก 555+

Comment

• ผมติด WI-NET แล้วดันเผลอไป กดเป็น VLAN แล้ว ทำอะไรไม่ได้เลย เสาก็สูงอยู่บนยอดเสาไฟ อีก มี วีธีรีเซต โดยที่ไม่ต้องเอาลงไหมครับ

Comment

• โหดอ่ะ แต่แบบนี้ ใช้ได้ยาวๆ เลยนะนี่ ใช้จนกว่าจะพังกันไปข้างนึงไปเลย ^^

Comment

• Originally posted by kaenth View Post
                          ผมติด WI-NET แล้วดันเผลอไป กดเป็น VLAN แล้ว ทำอะไรไม่ได้เลย เสาก็สูงอยู่บนยอดเสาไฟ อีก มี วีธีรีเซต โดยที่ไม่ต้องเอาลงไหมครับ
                          ถ้าจะต้อง reset จริงๆ สงสัยต้องสอย poe แบบมีตัว reset มาใส่แล้วตั้งค่าใหม่ รายการที่ 6

Comment

• Originally posted by runaway View Post
                            ถ้าจะต้อง reset จริงๆ สงสัยต้องสอย poe แบบมีตัว reset มาใส่แล้วตั้งค่าใหม่ รายการที่ 6
                            นึกว่าน่่จะพอมีวิธี จั้มรีเซตที่สายแลน ทำไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

• งุงิ มันยากแท้ เสา3ท่อนหาคนปีนไม่ค่อยมี
                              มาตกม้าตายอีกแระ กลังบ้านมีดาดฟ้า สูง4เมตร แทนที่จะเอา2ท่อนขึ้นไปตั้งก็จบ ใว้จะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

Comment

• แต่ตอนนี้มีคำถามมาถามก่อน 555+

ที่วงกลมสีแดงมันคือไรอะครับ จุดที่คนรับสัญญาณเราอยู่ หรือว่ามันคือระยะที่สัญญาณของเราไปถึงครับแล้วบริเวณนั้นมีคนจับสัญญาณเราได้

ลองปล่อยทดสอบก่อนเอาเข้า server คิดเงิน ปล่อมมันฟรีๆก่อนเลยหลอกให้หลงดีใจก่อน คิดเงินแล้วจะรู้สึก 555+

Comment

Working...
                                X