Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by วิษณุ View Post
    เซงเลยรอมาตั้งสองวัน ขนส่งNTCทำแสบ ส่งAirgrid M5 ไป อุดรเฉย...ต้องรออีกตั้ง2วันกว่าจะของจะมาเชียงราย แล้วใหนจะต้องไปลงสอบซ่อมที่กทม.วันพรุ่งนี้อีกY.Y ไปๆมาๆงบบานเพราะค่ารถนี่แหละ...
    -*- กำจริง ๆ รอบแรกนะครับเนี่ย ไปแวะที่อื่นก่อนแล้วค่อยไปหาปลายทาง -*-

Comment

• ใต้ มา เชียงราย
      ใช้ ไปรษณีย์เหอะครับ ช้าหน่อยแต่ชัวส์

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
        -*- กำจริง ๆ รอบแรกนะครับเนี่ย ไปแวะที่อื่นก่อนแล้วค่อยไปหาปลายทาง -*-
        ป่าวแวะเเต่ติดไปอะครับต้องส่งกลับมาที่ กทม. เเล้วค่อยส่งมาเชียงรายอีกที เช็งเลย

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
          อาการนี้ ลองเปลี่ยน PoE ดูครับ
          ผมก็เป็นเมื่อสองวันก่อน แต่ตอนนี้ เอา PoE15ไปเสียบเเทนละยังปกติอยู่ ยังไม่งอเเง
          เหมือนจะได้ผลจริงๆ ครับ ท่าน นิ่งขึ้นมาทันตาเห็น
          เด๋วลองดูอาการ ต่อไปครับ +10 ^ ^

Comment

• เมื่อวานอย่างเซ็ง

จุด ap เมืื่อก่อนเคยเล่นได้ โดนอีกเจ้าเอา ap มาวาง 2-3 ตัว 4 ขีดแต่เล่นไม่ได้ ห่ างจากเสาแค่ 10เมตร Rk เสา 9+9 แพ้ราบ
            โดน ap in door โหมด bgn ช่องความถี่ 20/40 ฟาดแบนวิดส์ซะราบเลย

โมโหเลย จัด loco m5 กับ BL จะจัดหนักด้วยซะหน่อย
            โดน ap กาก ๆ ราคาพันปลาย ๆ แต่มีหลายตัว เราก็จอดเหมือนกันแหะ

scan ดู เจอเกือบ 10 ตัว ชื่อเดียวกัน ทำ Roamming

Comment

• ผมใช้วิธีนี้ตลอดครับ

Originally posted by ton_secmu View Post
              สงสัยเสาร์หน้า ต้นมีงานอีกแล้ว อัพเฟิร์มแวร์ ทั้งหมด เหอๆ อยากลอง อัพผ่าน Wireless ดูเน๊อะ จะเป็นไงบ้างมั้ยน้อออ

Comment

• Thoughtput มันตกครับ เพราะเราอาจใช้กำลังส่งมากไป เพิ่มเสาอากาศแล้วลดกำลังส่งครับ

Originally posted by Namlai6 View Post
                ติดเสาเพิ่มที่ กองพัน เรียบร้อย แต่มันแปลกๆ ระยะ

AP1(RKM2 เสา 9+9)== ระยะ 1.2 km ==>AP2(RKM2 เสา 9+7) ได้ RX/TX 39/39
                ส่วน CCQ 95-98%

แต่เนทเป็นเต่าสุด ใครเป็นบ้างครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                  วันนี้ ลงทุนสมัคร ทรูวายฟาย 100 บาท 1 เดือน
                  ลองเล่นใต้เสาดู อ่า... เทสต์สปีดได้ 5M/อัพโหลดไม่วิ่งเลย
                  โหลดเวป ช้า/youtube กระตุกเป็นระยะ ระยะ
                  ***งมาประมาณหลังบ้าน เจอ 1 - 2 ขีด เทสต์อีก 0.3-0.6M/อัพโหลดไม่วิ่ง ต่อได้ แต่เนตไม่ไป

Server ผมเร็วกว่าเห็นๆ หุหุ สบายใจล่ะ อิอิ
                  ใช้ตัวรับสัณญาณแบบใหนครับตามรูปใช้signalking 600WG Test ครับTrue Wifi test สดๆ
                  true 2.jpg

Comment

• ตอนนี้ ผมมีท่านนึงเอา Nanostation M5 มาให้ ผมจึงคำปรึกษาดังนี้.- ครับ
                    1. ผมสามารถเอา Nano M5 มารับสัญญาณจาก Rocket M5 เพื่อเพิ่มจุดรับสัญญาณเน็ตได้หรือไม่ครับ
                    2. แผนที่จะทำการติดตั้งทั้งหมด 4 จุด (รวมเสาส่ง) ซึ่งยังตกลงใจไม่ได้ว่าจะติดตั้ง ณ จุดใด เนื่องจาก
                    ตึกโดยรอบสูงประมาณ 10 เมตร จึงขอถามว่าควรตั้งเสาสูงกี่เมตรครับ (ไม่อยากติดตั้งบนดาดฟ้า เพราะ
                    เครื่อง Server อยู่ที่จุดแรกครับ)
                    3. หากจะติดตั้งเสา ควรเลือกแบบใดครับ เสาเดี่ยว หรือ เทาเวอร์
                    4. ในกรณีที่จะต้องติดตั้งเสา ณ จุดที่ 2 บนดาดฟ้าอาคาร ควรสูงกี่เมตรครับ

ภาพติดตั้ง ณ จุดแรก (สีแดง) ด้านหลังอาคาร ตั้งเสาชนพื้นดินราบ

ภาพติดตั้ง ณ จุด 2 บนดาดฟ้าอาคาร สูงประมาณ 10 เมตร (สีแดง)

Comment

• เห็นเค้าเอามาเทส http://www.onebusinessavenue.com/unc...-ubiquiti-ns5/ALFA-VS-UBIQUITI-TCP.jpgALFA-VS-UBIQUITI-UDP.jpg

Comment

• 29dbi +-2

27 - 31dbi

27dbm = 500mW
                        28dbm = 630mW
                        29dbm = 794mW
                        30dbm = 1000mW
                        31dbm = 1258mW

โหดไปไหมเนียะ ...ไม่โหดให้มันรู้ไปดิ

ราคามันเท่าไหร่กัน

http://www.alfa.com.tw/in/front/bin/...=N5&Category=0
                        Last edited by -:R:-; 3 Jul 2012, 22:50:34.

Comment

• ตอนนี้กำลังเล็ง ย่าน 5 ghz
                          แนะนำทีครับ มี rkm2 อยู่แล้ว 2 ตัว
                          ต้องเพิ่มไรมั่งครับ

แถวนี้การแข่งขันสูงมาก

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            จาก ubi มาเป็น เบยลาว แล้วเหรอเนียะ
                            เหอเหอเหอ พอดีไปเวียงจันทน์บ่อยอะครับ เบียร์ดำ คักอีหลีเด้อ

Originally posted by mballx View Post
                            นุ่มไหมพี่
                            เบียร์ดำนุ่มมากๆครับ เหมือนผิวสาวลาวเลยครับ นุ่มๆ เนียนๆ อิอิ

Originally posted by soravit View Post
                            ยังไม่เคยเลยครับ เบยไทยดีกว่า ^^ี่
                            ต้องลองครับ แล้วจะติดใจ เหมือนผม อิอิอิ

ใครอยากลอง วันหน้าจะเอาไปฝาก หากรู้ว่าท่านอยู่ไหน แล้วมีโอกาสไปแถวนั้น

ว่าแต่ว่า เคยเห็น User ในระบบของท่าน เป็นคนลาวน๊า ท่านเคยเอารูปมาโชว์อยู่ ผมเคยเห็นแว๊บๆ

Originally posted by skaz- View Post
                            มาด้วย เหอๆ พรุ่งนี้ปรับระบบใหม่อีกแล้วว จากผลการทดสอบพบว่าต้องเชือดนาโน m2 ทิ้งหนึ่งตัว อายุยังไม่ถึงเดือน ขาวจั๊วะๆ ท่านใดสนใจให้ราคามาทาง pm เลยครับ ประกันพี่ wifi4you ครับ
                            ปล่อยไปยังครับ สนใจครับ
                            Last edited by unlimit555; 3 Jul 2012, 15:36:57.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

29dbi +-2

27 - 31dbi

โหดไปไหมเนียะ ...

ราคามันเท่าไหร่กัน

http://www.alfa.com.tw/in/front/bin/...=N5&Category=0
                              ALFA มาแรงแท้ น่าจะมี Reselller บ้านเรา นำมาจำหน่ายให้หลากหลายและเป็นทางเลือกบ้างนะครับ

Comment

• วันนี้ได้AirgridM5 มาละ ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ เลยขอถามท่านผู้รู้ว่า ระยะ10.8km ต้องติดยังไงครับ จานแนวตั้งหรือเเนวนอน แล้วหัวมันละครับแนวตั้งหรือแนวนอน เสาประมาณสามสิบเมตร จะลงมือเย็นนี้เเล้ว รบกวนด้วยนะครับ แล้วถ้าเอาไปติดไกล้ๆกับAP Rocket M5 คลื่นมันจะตีกันมั้ยครับ
                                ^
                                ^
                                กะลังจะเอาไปแทนอันนี้จร้า

Comment

Working...
                                X