Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเห็น โหมด universal repeat ครับ นำภาพมาให้ชมหน่อย ผมยัง 5.3.2 5.3.3 อยู่เลย ก็มันใช้ดี ก็เลยไม่ได้อัพ

Comment

• ผมขอตามติดหูผึ่งเลยเชียว
      กับ Universal Repeater อิอิ

Comment

• Originally posted by hyppiez01 View Post
        ผมใช้ UBiQUiTi UAP-LR อยู่ 4 ตัว อีก 2 ตัว เก็บ

จริงๆ ไม่ได้อยากเก็บหรอก แต่ผมตั้งค่าไม่เป็น มันใช้ได้แค่ 4 SSID

ผมอยากจะให้มันเป็นตัวละชื่อเลยครับ เช่น FL-1,2,3,4,5,6 ผมต้องตั้งค่ามันยังไง

ขออภัยผมมือใหม่ครับ ชี้แนะด้วยนะครับ
        ทำยังไงให้ใช้ได้มากกว่า 4 SSID ครับ ต้องตั้งแยกวงหรืออะไรยังไงครับ

หรือมีวิธีอื่นไหมครับ ผมละ มึน งง กับมันมากเลยครับ ขออภัยด้วยครับผมมือใหม่

Comment

• Originally posted by nook31017 View Post
          ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะทำ Wifi Hotspot การใช้งานก็ เป็นห้องแถว 2 ชั้น ประมาณ 30 ห้อง รบกวนช่วยแนะนำที่ครับ ขอบคุณมากครับ เสนอมาได้เลยนะครับ
          งบครับท่าน งบประมาณของท่าน เท่านั้นล่ะครับ

2 ชั้น 30 ห้อง
          ผมคิดแบบนี้ครับ
          AP (Access Point) 3 ตัว - 6 ตัว
          เฉลี่ย AP 1 ตัว รับ User ประมาณ 3 - 5 คน (3 - 5 ห้อง/ชั้น)
          ต้องใช้
          AP ชอบอย่างไหนก็แล้วแต่ท่านนะครับ
          - wrt54gl 54M
          - ALFA H525
          -Ubiquiti RK M2
          Switching Hub 1 ตัว 10/100/1000
          สายแลน 1 กล่อง หรือ ไปให้ร้านเค้าตัดตามความต้องการของท่าน

*** ระบบการจัดการอินเตอเนต ที่มีคุณสมบัติดังนี้
          - บล็อคบิต
          -จำกัดความเร็วดาวโหลด/อัพโหลดได้
          - ออก User Name/รหัส ให้แต่ละห้องใช้งานได้

หรือง่ายๆ จ้างร้านแถวบ้าน หรือแถวหอที่บริการดีๆ มีบริการหลังการขายที่ดี
          ที่เขารับวางระบบดูนะครับ
          ^^

Comment

• ในวิกฤต มีโอกาสเสมอ
            สงสัยผมต้อง Cut lose CAT 12/2 1605 บาท ซะแล้ว
            ทรูมาก็ดี 20/2 Mbps ราคา 1299 บาท
            อิอิ

หากเหลือลูกค้าประมาณ 14 คน ก็ยังพอไปไหว
            คนละ 100 พอไหว พอไหว โปรสู้ทรูไวไฟเดือนละ 100 ^^

Comment

• ยินดีต้อนรับสู่หน้า 500 นะครับ อิอิ

Comment

• ขอถามคนที่ตั้งเสาเซนเตอร์ที่ใช้พวก NanoStation 4 หรือ 6 ตัว แล้ว Bullet ใส่ Omni กระจายรอบทิศ
                ท่านตั้ง ch อะไรกันบ้างครับ หรือทำ wds งง มาก

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                  ขอถามคนที่ตั้งเสาเซนเตอร์ที่ใช้พวก NanoStation 4 หรือ 6 ตัว แล้ว Bullet ใส่ Omni กระจายรอบทิศ
                  ท่านตั้ง ch อะไรกันบ้างครับ หรือทำ wds งง มาก
                  Channel ที่คลื่นไม่ชนครับ หรูๆนะแบบนี้
                  หากคลื่นชนกันเยอะ ชาแนลที่คลื่นเบาที่สุด เข้มข้นน้อยๆครับ ช่องนั้นล่ะที่เราเสียบได้

เปิด wep/wpa /wpa2 ความเร็วคลื่น หายไปเยอะเลยเนอะ
                  ผมก็เพิ่งลอง พอดี มี Server อยู่ ไม่ได้ล็อคคลื่น
                  วันนี้มาลองล็อคคลื่น ความเร็วตกไปนิสนึง ^^

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                    ขอถามคนที่ตั้งเสาเซนเตอร์ที่ใช้พวก NanoStation 4 หรือ 6 ตัว แล้ว Bullet ใส่ Omni กระจายรอบทิศ
                    แนะนำเวลาทำเสาเบส ให้ ทำแขนยื่นจาก แกนกลางอย่างน้อย 30cm ทุก ๆ ด้าน ไม่งั้นตีกัน ส่วน ตรงกลาง ถ้าจะนำไปใส่ Omni ให้สูงอย่างน้อย 60CM ครับ

เพราะตอนนี้ผมเอาสูงระดับเดียวกัน Omni สู้พวก Nano st M2 ไม่ไหว โดนกวนกระจายแม้แต่จะคนละ ch ก็ตาม = =

อาการกวนที่สังเกตุได้คือเมื่อเราเกาะ Omni ใกล้ ๆ เกาะติดได้ แต่เกาะยาก เล่นได้ แต่เน็ทไม่ค่อยวิ่ง ไกลมาหน่อย เกาะไม่ติดเลย

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                      ในวิกฤต มีโอกาสเสมอ
                      สงสัยผมต้อง Cut lose CAT 12/2 1605 บาท ซะแล้ว
                      ทรูมาก็ดี 20/2 Mbps ราคา 1299 บาท
                      อิอิ

หากเหลือลูกค้าประมาณ 14 คน ก็ยังพอไปไหว
                      คนละ 100 พอไหว พอไหว โปรสู้ทรูไวไฟเดือนละ 100 ^^
                      แอบเอา loco m2 ไปเปิด airmax ไม่ต้องช่องเดียวกันหรอก คนละช่อง
                      แล้วเปิดแบนวิดส์ไปที่ 40Mhz รับรอง ระแวกนั้นรัศมี 50 เมตร รวนหมด = =
                      airmax มันร้ายเหลือ ไม่เชื่อผมถามท่าน "Ska" ได้ เหอ ๆ

Comment

500 หน้า เเล้ว หรอนี่ ครับ
                        RK M5 ใช้กับ Poe 15 จะพังมั้ยครับ พอดีว่าPoe 24 ผ
                        มมันพังอ่ะครับมันเสียบสายเเลนไม่ค่อนจะเข้าเข้าเเล้วเดี๋ยวก็หลุดๆติดอยู่นั่นแหละ
                        Attached Files
                        Last edited by วิษณุ; 1 Jul 2012, 20:04:09.

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                          RK M5 ใช้กับ Poe 15 จะพังมั้ยครับ พอดีว่าPoe 24 ผมมันพังอ่ะครับมันเสียบสายเเลนไม่ค่อนจะเข้าเข้าเเล้วเดี๋ยวก็หลุดๆติดอยู่นั่นแหละ
                          ไม่พังครับ ผมก็ใช้อยู่

หน้า 500 แล้ว ป่ะ มาฉลองกัน
                          Attached Files
                          Last edited by unlimit555; 1 Jul 2012, 10:50:34.

Comment

• แปปๆหน้า500แล้ว

Comment

• เบยลาว

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                                RK M5 ใช้กับ Poe 15 จะพังมั้ยครับ พอดีว่าPoe 24 ผมมันพังอ่ะครับมันเสียบสายเเลนไม่ค่อนจะเข้าเข้าเเล้วเดี๋ยวก็หลุดๆติดอยู่นั่นแหละ
                                ทุกรุ่นใช้ร่วมกันได้หมด เท่าที่ทดสอบปัญหาจะไปตกที่ระยะของสาย Lan อย่างเดียวเลยครับ

Comment

Working...
                                X