Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RK M2 รับคนได้สูงสุดกี่คนครับใช้เป็น AP โดยไม่เอ๋อ? (จำกัดต่อคนไว้ 3M/300K ที่ Mikrotik)

Comment

• Originally posted by Parona View Post
      RK M2 รับคนได้สูงสุดกี่คนครับใช้เป็น AP โดยไม่เอ๋อ? (จำกัดต่อคนไว้ 3M/300K ที่ Mikrotik)
      25 สบายๆ อ่ะครับ ^^

ดูของต้นมั่ง

ton_secmu;41659446]

จุดเล็ก ที่บ้านลุง ทิ้งไว้ 3 เดือน สภาพเป็นแบบนี้เลย เหอๆ

Comment

• เอาไม่ไผ่ลง มาเรียบร้อยแล้ว เย้ ๆ ^^

สูงเหมือนกันแฮะ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          เอาไม่ไผ่ลง มาเรียบร้อยแล้ว เย้ ๆ ^^

สูงเหมือนกันแฮะ ^^

สุดยอดๆๆๆ เหมือนจากไม้ไผ่เป็นเหล็กแล้ว สงสัยรายได้ดีๆๆนะ ครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
            สุดยอดๆๆๆ เหมือนจากไม้ไผ่เป็นเหล็กแล้ว สงสัยรายได้ดีๆๆนะ ครับ อิอิ
            เหอๆ ทำเองช่วงปิดเทอมอ่ะครับ เพิ่งว่างอ่ะครับ เอารูปมาลงเนี่ย ^^

หมดไป 1700 อิอิ เสาสูง 10 เมตร แล้ว ท่อนกลางมี เสารูดขึ้นไป สามารถยาวได้อีก 9 เมตร แต่อันนี้เพิ่มขึ้นอีกแค่ 3 เมตรเอง

เป็นเสาสูง 13 เมตร อิอิ
            Last edited by ton_secmu; 2 Jun 2012, 00:55:25.

Comment

• แป็บเหล็ก ท่อประปา ร้านขายของเก่าเยอะแยะ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                สอยมาแล้วเดี๋ยวลองดูแล้ว จะ รีวิว มาให้นะครับ
                งั้นผมรอท่านรีวิวก่อนดีกว่า เก็บตังค์ๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  แป็บเหล็ก ท่อประปา ร้านขายของเก่าเยอะแยะ
                  เห็นสูงไม่มากหยั่งงี้นะ เล่นเอาลมแทบจับ ใครเคยตั้งเสาเองละจะรู้ เหนื่อยมากมาย - -''
                  ..... แต่ว่าท่านต้นไม่ทาสีเสาสักหน่อยหรอครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    เห็นสูงไม่มากหยั่งงี้นะ เล่นเอาลมแทบจับ ใครเคยตั้งเสาเองละจะรู้ เหนื่อยมากมาย - -''
                    ..... แต่ว่าท่านต้นไม่ทาสีเสาสักหน่อยหรอครับ อิอิ
                    ช่างบอกว่า ท่อแป็บเหล็ก ทาเฉพาะจุดที่ เชื่อม ก็พอแล้วอ่ะครับ เหอๆ

เดี๋ยวค่อยไปทา ทีหลัง ปีนขึ้นๆ ลงๆ บ่อยละ ไม่กลัวแล้ว อิอิ ตอนแรกนี่ขาสั่น ทำขึ้นบ่อยๆ เริ่มเฉยๆ แฮะ

Comment

ช่างบอกว่า ท่อแป็บเหล็ก ทาเฉพาะจุดที่ เชื่อม ก็พอแล้วอ่ะครับ เหอๆ

เดี๋ยวค่อยไปทา ทีหลัง ปีนขึ้นๆ ลงๆ บ่อยละ ไม่กลัวแล้ว อิอิ ตอนแรกนี่ขาสั่น ทำขึ้นบ่อยๆ เริ่มเฉยๆ แฮะ
                      เน็ตกี่เส้นอ่าท่าน ให้ไปคนละเท่าไหร่

ที่บอกว่ามาเกาะได้ 25 สบายๆนี่...จะได้หาเพิ่ม

Comment

เหอๆ ทำเองช่วงปิดเทอมอ่ะครับ เพิ่งว่างอ่ะครับ เอารูปมาลงเนี่ย ^^

หมดไป 1700 อิอิ เสาสูง 10 เมตร แล้ว ท่อนกลางมี เสารูดขึ้นไป สามารถยาวได้อีก 9 เมตร แต่อันนี้เพิ่มขึ้นอีกแค่ 3 เมตรเอง

เป็นเสาสูง 13 เมตร อิอิ
                        ไม่กลัวฟ้าผ่าหรอครับ สูงโดดๆคนเดียวเลย

Comment

• พอดีจะซื้อ Alfa ซึ่งมีขายแต่ AWUS036H กับ AWUS036NH (1w กับ 2w(ตัวเก่าสีเขียว))
                          (สองวัตสีขาวตัวใหม่ ไม่มีขาย และจำเป็นต้องซื้อด่วนด้วยคับ)
                          และจะเลือก access point ของ UBIQUITI ระหว่าง M2HP, PowerAPN,UAP-LR

จะใช้งานบนอาคาร3 ชั้น 2 อาคาร(อาคารขนาดประมาน 20*30ม อยู่***งกัน 20ม)ใช้กันอยู่ 10คน(งก)

คือแอบเล่นเกมออนไลน์ด้วยคับ(net 100m) จะสอบถามว่าจะใช้ alfa และ Ubi ตัวไหนดีคับ ไม่แน่จัยว่าจะใช้ G หรือ N เพราะเหมือน 2วัตตัวเก่าสีเขียว รับ G ไม่ค่อยดี แต่รับN ได้
                          (อุปกรณ์ที่ใช้ก็มี ipad iphone ,Nb ,BB ,galaxymini ,galaxy y)

1.ไม่แน่จัย access point ทั้งสามตัว ถ้าแอบเล่นเกมออนไลน์ ใช้ตัวไหนดีกว่า
                          2.ใช้ wireless g หรือ n ดีคับ เพราะจะได้เลือกระหว่าง AWUS036H กับ AWUS036NH
                          กลัวว่าใช้ n กับตัว 2w สีเขียวแล้วสัญญาณจะห่วยกว่า ใช้ gกับตัว 1w

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                            เน็ตกี่เส้นอ่าท่าน ให้ไปคนละเท่าไหร่

ที่บอกว่ามาเกาะได้ 25 สบายๆนี่...จะได้หาเพิ่ม
                            เส้นเดียว 12/1 อ่ะครับ

แจก 2M/128k

เปิดทิ้งไว้นานมาก

3 เดือน ไม่ได้ดูแล เหอๆ

ตอนที่เอาไปติดตั้งให้ใหม่ๆ

และรูปนี้เป็นรูปเมื่อวาน อิอิ

Comment

• ไม่ทราบแว่ การติดตั้งแบบนี้มันจะมีผลในการกระจายสัญญาณไหม

Comment

• เจอปัญหาเล็กน้อย เฟิร์มแวร์ 5.5 WDS Bullet 2 ตัว เอ๋อมากๆๆ พออัปลงมา 5.3.5 นิ่งเฉยเลย เล่นผมงงเลย นึกว่า BL ไปซะแล้ว ใครเจอปัญหาแนวๆผม แนะนำ ลองอัป เฟิร์มแวร์ ลงดูครับ อาจช่วยได้

Comment

Working...
                                X