Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการปรับ กำลังส่งของ ubiquiti ควรปรับ ให้กำลังส่งเท่าไหร่ดีครับ หรือว่าปรับให้เต็มกำลังส่งที่มีได้ไหมครับ แล้วผลจะเป็นยังไงครับ

Comment

• roket m2 เป็นอาการแปลกมาก ตอนตั้งค่า wds กับเครื่อง pico m2 โดยที่ roket ติ๊ก แอร์แมก pico ไม่ได้ติ๊ก ใช้งานได้ปกติ แต่พอเอา แอร์แมกของ roket ออกล๊อกอินเข้าใช้งาน roket m2 ผ่านวงแลน ไม่ได้เลย ถ้าเป็นอย่างนี้แล้ว nb จะเกาะสัญญาณ จาก roket ได้อย่างไร

Comment

หลังจากอ่านมานานวันนี้ได้มีโอกาศได้ขึ้นกับเค้ามั้ง
        ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆในคลับหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by off5101 View Post
          [ATTACH=CONFIG]1760810[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]1760811[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]1760812[/ATTACH]
          หลังจากอ่านมานานวันนี้ได้มีโอกาศได้ขึ้นกับเค้ามั้ง
          ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆในคลับหน่อยนะครับ
          สวยงามครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
            ท่านใดปิงได้แล้วครับ
            nano m2 ปิงหา server ไม่ได้
            คือจะตั้ง watchdog แต่ปิงไม่เจอ server ซะงั้น

ผมใช้ coova chilli ม.บู โมดิฟายโดยท่าน rewjung
            ลองหลายเว็บแล้วไม่ผ่าน
            ท่านใดผ่านแล้ววิทยาทานทีครับ
            ถ้า server ป้องกันการ ping ก็จะไม่เจอครับ

Comment

• ลองตามนี้ก็ไม่ได้นะครับท่าน R

http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=9351.0

ปิงไม่เจอเลย แต่ client ปิงหา server และ AP ได้
              แต่ AP ปิงหา server + client ไม่ได้

Comment

• Originally posted by off5101 View Post
                [ATTACH=CONFIG]1760810[/ATTACH]
                [ATTACH=CONFIG]1760811[/ATTACH]
                [ATTACH=CONFIG]1760812[/ATTACH]

น่าจะเพิ่มความสูงอีกหน่อยนะครับ ของต้นเคยเอาไปวางไว้บ้านชายคาบ้าน แบบนี้แหละ ไปไม่ไกลแฮะ ต้องเพิ่มไปอีก 15 - 18 เมตร รับรองไปไกลมาก

แต่ท่านจะนั่งเล่นในบ้านไม่ได้เท่านั้นเอง อิอิ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                  ลองตามนี้ก็ไม่ได้นะครับท่าน R

http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=9351.0

ปิงไม่เจอเลย แต่ client ปิงหา server และ AP ได้
                  แต่ AP ปิงหา server + client ไม่ได้
                  AP ปิงหา server + client ไม่ได้

ได้เปิด Isolator หรือเปล่าลองเอาออกดู แต่จะป้องกัน netcut ไม่ได้เพราะโหมดนี้ ป้องกัน การเจอกันของเครื่องที่เกาะกับ ap ตัวนี้

Comment

ติดตั้งเนียนครับ แต่ติตรงสายแลน ไม่น่าจะใช่เอ๊าดอร์ อาจจะไม่ทนแดดทนฝนนะครับเมื่อใช้ไปนาน ๆ

Comment

• เมื่อก่อน
                      เกือบทุกบ้านมี เสา แผงรับ TV
                      ปัจจุบันมี จาน รับ ดาวเทียม และ ก็วิวัฒนาการจะเป็น

แบบนี้แน่ ๆ ในอนาคต คงเยอะพอ ๆกับจานดาวเทียม ฮ่าๆ

Comment

• ระวังมันหักนะ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post

ระวังมันหักนะ
                          ผมก็ใช้ชุดนี้อยู่1จุด กลัวหักเช่นกันเลยเอาของเล่นLEGOมาติดกาวระหว่างกลางที่โคนเสาและปลายเสาให้เป็นเหมือนชิ้นเดียวกัน แข็งแรงขึ้นมาเยอะเลย

Comment

• ใส่เสา คู่แบบในรูป ให้ค่า dBi เท่ากันดีกว่า ใส่ คนละค่า ใช่หรือเปล่าครับ

แหะๆ......ของผม ใส่ 15dBi + 9dBi สงสัยต้องเปลี่ยนซะ แล้ว อิอิ

Comment

• Originally posted by evilgang View Post
                              ใส่เสา คู่แบบในรูป ให้ค่า dBi เท่ากันดีกว่า ใส่ คนละค่า ใช่หรือเปล่าครับ

แหะๆ......ของผม ใส่ 15dBi + 9dBi สงสัยต้องเปลี่ยนซะ แล้ว อิอิ
                              ใส่เสาเหมือนกัน นิ่งกว่ากันมาก ครับผม ^^

Comment

• ขอโชว์ด้วยคน....นิ่ง ๆ

DSC_0056 (397 x 600).jpg

Comment

Working...
                                X