Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลอง ping 2 เครื่องคู่กันเลยครับ Xp นิ่งๆเลย แต่ Win7 ไม่ติดเลยครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      ผมลองลงใหม่ก็ไม่หายครับ ไปเทสกับเครื่องลูกค้าอีก 3 เครื่องเป็นเหมือนกันเลยครับ
      งั้นคงงานเข้าเจ้าตัว wds ตัวนั้นแล้วล่ะ
      ลอง reset ดูรึยังครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        งั้นคงงานเข้าเจ้าตัว wds ตัวนั้นแล้วล่ะ
        ลอง reset ดูรึยังครับ
        ยังเลยครับ ลองแค่อัพเป็น 5.3.5 ครับ ก็ยังไม่หายเป็นปลายทาง 3 ตัวเลยครับ ว่าจะลอง 5.5 ดูครับ ถ้าเป็น 3 ตัวรวดคงงานเข้าจริงๆ 55+

Comment

• ทุกท่านครับ ท่านใดเคยใช้ UBI เกิน 1 ปีมั่งอ่ะครับ

ต้นสงสัยเฉยๆ พอดี ตอนนี้ต้นมีหลายตัวที่เริ่มหมดประกัน แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย

จะใช้ต่อหรือ ปลดระวางอ่ะครับ อีกอย่าง ต้นไม่ค่อยได้ดูแลเฝ้าด้วย อยู่ ตจว. โน่น

เปลี่ยนใหม่เลยดีมั้ย ^^

Comment

• ลง 5.5 แล้วเกาะติดละครับ ต้องรอดูผลหลายๆชั่วโมง เดี๋ยวจะมาแจ้งผล (เล่นเอางงเลย อยู่ๆก็เกาะไม่ได้ซะงั้น)

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              ทุกท่านครับ ท่านใดเคยใช้ UBI เกิน 1 ปีมั่งอ่ะครับ

ต้นสงสัยเฉยๆ พอดี ตอนนี้ต้นมีหลายตัวที่เริ่มหมดประกัน แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย

จะใช้ต่อหรือ ปลดระวางอ่ะครับ อีกอย่าง ต้นไม่ค่อยได้ดูแลเฝ้าด้วย อยู่ ตจว. โน่น

เปลี่ยนใหม่เลยดีมั้ย ^^
              ปลดมาให้ผมตัวละ 999.- มั้ยเสี่ยต้น

Comment

• ท่านต้น โล๊ะเมื่อไหร่ ก็บอกเพื่อนๆในคลับด้วยนะครับ
                ^^

Comment

• PicoM2HP+Outdoor Omni 9 dBi ทำ WDS ระยะทาง 900m พอไหวมั้ยครับ เสา12m จากเสา12m แล้วลองรับ 10 user พร้อมกันไหวป่าวครับ
                  Last edited by bomyongyut; 16 May 2012, 02:38:15.

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                    PicoM2HP+Outdoor Omni 9 dBi ทำ WDS ระยะทาง 900m พอไหวมั้ยครับ เสา12m จากเสา12m แล้วลองรับ 10 user พร้อมกันไหวป่าวครับ
                    สบายครับ ของต้นตั้ง 1.5 กม ^^

Comment

• ใครอยากโละเสา 9+9 omni
                      pm มาทางนี้นะคร้าบบบ

Comment

• ว่าจะเปลี่ยนจาก Sever ไปใช้ MicroTik ทำงานร่วมกับ Ubi ดู ไม่ทราบว่าท่านเทพทั้งหลายซื้อเจ้าไหนกันครับ

Comment

• มีใครเจอลูกค้ที่ิเล่นเกมส์แล้วบอกว่ากระตุกบ้างครับ เขาบอกส่วนใหญ่จะเป็นกับเกมส์ที่ไล่ยิงกัน สัญญาณที่เขารับได้ก็ดีนะครับ
                          พอดีผมไม่ได้เล่นเกมส์เลยไม่รู้

Comment

• Originally posted by maxspeedcom View Post
                            ว่าจะเปลี่ยนจาก Sever ไปใช้ MicroTik ทำงานร่วมกับ Ubi ดู ไม่ทราบว่าท่านเทพทั้งหลายซื้อเจ้าไหนกันครับ
                            เตรียมเปลี่ยนเหมือนกันครับ รอหาตู้ Rack เหมาะๆก่อน

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                              เตรียมเปลี่ยนเหมือนกันครับ รอหาตู้ Rack เหมาะๆก่อน

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post

น่าจะใส่ rack 6U 40cm ได้

โมเด็มเยอะมากมาย ^^

Comment

Working...
                                X