Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TPMPS View Post
    ผมก็คิดแบบท่าน

แต่คงดูประวัติเล่นเน็ต ถ้าเล่น face ก็เอาหนุ่มหล่อ สาวสวย ล่อ คงเจอไม่ยากแน่นอน
    ถ้าเอากันจริงๆ
    หมายถึงซื้อซิมมาเพื่อทำผิดกฏหมายอย่างเดียวอ่ะครับ
    โพสเสร็จก็โยนทิ้งหรือทำลาย อย่างนี้ ยากแน่ๆ

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
      [ATTACH=CONFIG]1727090[/ATTACH]
      ฟ้าผ่า+เสาหัก หมดสภาพเลย-*-
      เสียหายหลายเลย
      ไม่เป็นไรครับ สู้ๆ เอาใจช่วย ^ ^

Comment

• ใครมีจานเก่าๆไม่ได้ใช้ ช่วยลองให้หน่อย
        หรือใครพอทราบ..
        สัญญาณมันจะออกมาลักษณะไหนอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post

ใครมีจานเก่าๆไม่ได้ใช้ ช่วยลองให้หน่อย
          หรือใครพอทราบ..
          สัญญาณมันจะออกมาลักษณะไหนอ่ะครับ
          เห็นแว็บๆมีขายเป็นชุดคิดเลยนะแบบเนี่ย

Comment

• จานดาวเทียม ใบละ 500 เอามาอ๊อกเหล็กเพิ่มก็เข้าท่านะครับนี่
            ไม่ก็เอา กะทะเลย

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
              ไม่ไหวจะเคลียร์กับ ClearOS + Atom แล้ว

พังบ่อยช่วงนี้ไฟดับบ่อย

ช่วยแนะนำ MIKROTIK สำหรับ 10 user หน่อยครับ ปล่อยคนละ 2048/256Kb

รุ่นไหนดีครับที่ออกบัตรได้ block bit ขอบคุณครับ ราคาด้วย แหล่งด้วยก็ดีนะ
              ผมไม่เห็นเป็นไรเลย ClearOS +Smile ของผม ยังสบายดีมีแฮงอยู่

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
                [ATTACH=CONFIG]1727090[/ATTACH]
                ฟ้าผ่า+เสาหัก หมดสภาพเลย-*-
                RIP
                ช่วงนี้เหมือนจะโดนกันหลายท่าน ^^"

Comment

• มีเวลาลองค้นหางานของ moto งานเทพ ๆ ดู เห็นแล้วน้ำลายไหล

ดูเทพเค้าทำ โอ้ เห็นแล้ว ซรี๊ดเหมือนเห็นหอยแครงลวก เหอ ๆ
                  http://www.hol4g.com/documents/motor...sign_Guide.pdf
                  Last edited by -:R:-; 9 May 2012, 16:31:54.

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                    น่ากลัว
                    ถ้าเป็นคน รูปนี้เหมือนศพ นอนตาย แขนขาหัก เลือดสาดดดดดด -_-!
                    NSMเช็คแล้วไฟเข้าแต่LAN1ใช้ไม่ได้มีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by eakchai1 View Post
                      nas 210 ถ้าซื้อตอนนี้จะมีแพ็คเกจsyslogไหม ตามกระทู้นี้เลย เค้าบอกเฟอมแวร์รุ่นใหม่ๆ ไม่มี syslog
                      http://mikrotikclub.com/board/index.....html#msg10921
                      ...

Comment

NSMเช็คแล้วไฟเข้าแต่LAN1ใช้ไม่ได้มีวิธีแก้ไหมครับ
                        ฟ้าลง ไฟเข้าไม่จ่ายแลน อาการเดียวกันครับ ถ้ามันยังใช้ได้ ก็ยังเอาไว้ทำ WDS ได้ครับ เพราะมันไม่ต้องใช้แลน
                        ของผมก็พิ่งโดนมาครับ NanoM5 แต่มันเน่า และBLM2 ยังปล่อย apได้ และยังเข้าตั้งค่าอุปกรณ์ได้ ก็ยังคงเอาไว้ทำ WDS ได้ครับ

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                          ตามนั้นจริงๆลูกค้าย้ายคอมในบ้านแล้วบอกเล่นไม่ได้ แกว่งหนักๆพอไปดูเอาUSB wireless เสียบหลังเครื่องซุกไว้มุมห้อง

ขยับเครื่องหน่อย ย้ายตัวรับออกมาดีๆ นิ่งขึ้นซะงั้น

2.4ใกล้คลื่นเตา Microwave มากๆนะครับสแกนช่องสัญญาณอยู่ท่านแม่ใช้ Microwave หลัง Ch 11 พุ่งพรวด

ว่าแต่ เจอตัวแล้ว

ท่านนี้นี่เองใช้ Ubnt เหมือนกันสแกนเจอวันก่อนตอนไปเล่นบ้านเพื่อน เห็น 1-2 ขีดจากระยะห'างกว่า 300-400 เมตร

เห็นชื่อเป็นพวกคอนโด..นิครับ

ค่าเสียหายเท่าไหร่นั่น
                          ผมทำให้พวกcondoย่าน นิมมาน สุเทพ ช่างเคี่ยน สัญญาณที่ท่านเจอน่าแค่ตัวยิง Point To Point ผมไม่ได้ยิงกระจายเสียดาย งบ ^ ^
                          เมื่อก่อนก็มีแผนลงทุนหมู่บ้านดังย่านสันทราย 900หลัง ดูๆงบกับปัญหาแล้ว เลิกครับ เอาแค่ทำหอพัก 50 เมตรให้นิ่งยังยากเลยครับนับประสาไรกับ หมู่บ้านฟื้นที่เป็น 100ไร่
                          เอางบที่ไปทำหมู่บ้านผมว่าไปเสนอลงทุนหอพักสัก 100ห้องได้สัก 20 ตึก ^ ^

ปัญหามาปัญหาเกิด น่ะครับ

อ่านเป็นวิทยาทาน น่ะครับเอาประสบการณ์มาแชร์ ^ ^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                            NAS 210 ผมรู้จัก Dealer ของ Synnex สามารถจัดหาได้แต่รู้สึกทางต้นสังกัดจะเลิกผลิตรุ่นนี้ในอีกไม่นาน - -
                            ถ้าเลิกผลิตแล้วก็คงไม่ออกversion แล้วครับ น่าจะเป้นตัวเก่าที่ยังเหลือๆค้างอยู่

กลัวอนาคตเทคโนโลยีเปลี่ยน ตัวนี้จะใช้การไม่ได้ ไม่มีเฟิมแวร์ นอกจากเก็บlog อย่างเดียวก็คุ้มอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by eak6977 View Post
                              ผมทำให้พวกcondoย่าน นิมมาน สุเทพ ช่างเคี่ยน สัญญาณที่ท่านเจอน่าแค่ตัวยิง Point To Point ผมไม่ได้ยิงกระจายเสียดาย งบ ^ ^
                              เมื่อก่อนก็มีแผนลงทุนหมู่บ้านดังย่านสันทราย 900หลัง ดูๆงบกับปัญหาแล้ว เลิกครับ เอาแค่ทำหอพัก 50 เมตรให้นิ่งยังยากเลยครับนับประสาไรกับ หมู่บ้านฟื้นที่เป็น 100ไร่
                              เอางบที่ไปทำหมู่บ้านผมว่าไปเสนอลงทุนหอพักสัก 100ห้องได้สัก 20 ตึก ^ ^

ปัญหามาปัญหาเกิด น่ะครับ

อ่านเป็นวิทยาทาน น่ะครับเอาประสบการณ์มาแชร์ ^ ^
                              จริงๆเห็นด้วยนะครับ หอพักคุ้มกว่ามากเรื่องของคนต่อพื้นที่หนาแน่นกว่าเห็นๆ

ถ้าไม่เจอเจ้าใหญ่หรือรายย่อยด้วยกันแข่งมากนักหอพักก็จะน่าลงทุนกว่าทุกด้าน

ประหยัดงบ ลูกค้าเยอะทั้งปริมาณและคุณภาพ และปัญหาเรื่องสัญญาณน้อยกว่า

พอดีไปลงไว้หอพักแห่งหนึ่ง ในหอดีพอตัว แต่พอจะขายละแวกข้างนอกด้วยนี่สิ ปัญหาเยอะกว่าแฮะหลักๆก็หนีไม่พ้นเรื่องสัญญาณ

Comment

• Originally posted by eak6977 View Post

ปัญหามาปัญญาเกิด น่ะครับ

เอาโปรเจคย่อยอีกงานมาบอกนะครับ
                                แค่ 500 เมตร ได้ทุกหลัง
                                AP 4 ตัว ยังกระจายไม่ทั่วเลย
                                -AP 1 ตัว + ค่าสายแลน + ค่าสายไฟ ต่ำๆก็ 3 - 4 พันแล้ว

นี่จะกระจายอีกจุดรอเก็บเงินทุนแป๊บ

ลูกค้า 10 คนเองครับ คนละ 200 บาท/เดือน

หุหุ

เนต Fiber Optic 15m by CAT

อันนี้ ไซต์แรกๆครับ

ที่คิดๆไว้ 500 เมตร ได้ทุกหลัง อย่างต่ำ ต้องลงเพิ่มอีกหลายหมื่นอ่ะครับ ถึงจะครอบคลุม
                                500 - 1km เป็นรัศมีวงกลม โดยที่ไม่ต้องให้ลูกค้า ซื้ออะไรเพิ่ม

Comment

Working...
                                X