Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำลังดูครับท่านหัวหน้า ขอบคุณมากๆ ครับ อิอิ ถึงบางอ้อเลย
    Last edited by ubonbuy; 10 Feb 2011, 23:26:04.

Comment

ดะมาใหม่ทำ RAID0 เล่นก่อง -..- ว่างจัด 555

Comment

พี่อุบล wds มันปล่อยไวเลสต่อได้ป่าว

Comment

ถ้ารวมกันตั้งเป็นคลับ แล้วหาตลาดที่เรา ๆ ท่าน ๆ ซื้อด้วยราคาคนรากหญ้าได้จะเป็นอะไรที่ฮิตมากครับ ประสิทธิภาพนั้น มันสูงแต่ด้วยราคาที่แพงไปหน่อยเมื่อเทียบกับประสิทธิภาพที่สูงด้วย ทำให้หลายคนยังคงเล่น 54GL อยู่ ด้วยเหตุผลที่หาซื้อได้ในราคา 1620 บาทที่ CCS

Comment

Originally posted by mballx View Post
            พี่อุบล wds มันปล่อยไวเลสต่อได้ป่าว

ได้อยู่แล้วครับ ap wds ทั้งหมดนะครับ

Comment

Originally posted by -:R:- View Post
              ถ้ารวมกันตั้งเป็นคลับ แล้วหาตลาดที่เรา ๆ ท่าน ๆ ซื้อด้วยราคาคนรากหญ้าได้จะเป็นอะไรที่ฮิตมากครับ ประสิทธิภาพนั้น มันสูงแต่ด้วยราคาที่แพงไปหน่อยเมื่อเทียบกับประสิทธิภาพที่สูงด้วย ทำให้หลายคนยังคงเล่น 54GL อยู่ ด้วยเหตุผลที่หาซื้อได้ในราคา 1620 บาทที่ CCS
              ถ้า gl สัญญาณสุดที่ 4 ชั้น ราคา 1620.- จะเพิ่มสัญญาณต้องลองซื้อเสา 600.- รวม 2220.-
              แล้ว ubi nano loco M2 300n 2500.-(อาจถูกกว่านี้) ปล่อยได้ 6 ชั้น
              ....

Comment

Originally posted by mballx View Post
                ถ้า gl สัญญาณสุดที่ 4 ชั้น ราคา 1620.- จะเพิ่มสัญญาณต้องลองซื้อเสา 600.- รวม 2220.-
                แล้ว ubi nano loco M2 300n 2500.-(อาจถูกกว่านี้) ปล่อยได้ 6 ชั้น
                ....
                โห....ทะลุทะลวงสูงมาก.... แล้วไปตั้งไว้ชันไหนอ่ะครับ แล้วรัศมีถ้าเป็น ตึก เยอะ ๆ รอบนอก มันได้กี่ขีดอ่ะครับ ระยะทางไกลไหม ลักษณะงานที่ผมจะทำตอนนี้คือ รอบข้างเป็นหอพักทั้งหมด กะว่าจะนำใส่ Omni outdoor จุดเดียวให้กระจายครอบคลุมรัศมี 300 เมตร โดยมีตึกบัง สูงสุดแค่ 3 ชั้น

ตอนนี้งานผมเป็นแบบนี้อ่ะครับ ใช้ GL 3 ตัว แต่ถ้าเปลี่ยนมาเป็น M2 1ตัวจะไหวไหมหว่า
                คนใช้ประมาณ 50กว่า ๆ
                Last edited by -:R:-; 11 Feb 2011, 08:46:23.

Comment

ผมใช้ GL 1 ตัว คนใช้พร้อมกัน 12 คน wirless หลุดกระจาย

Comment

ผมแค่เปรียบเทียบ ราคา/ประสิทธิภาพ ว่ามันไม่แพงเกินไป
                    แต่จะไหวไหมครอบคลุมหมดหรือป่าว ต้องแล้วแต่ทำเลแต่ละที่

Comment

Rocket M2 มันวิ่ง 2 ท่อ ไปและกลับ= 1t1r x2 ก็ ไป 2กลับ2 ละก็แรมตั้ง 64mb (ใช้ 1t1r, 2t2r Wireless Adaptor ต้องรองรับน๊า)

หรือว่าจะลอง Bullet M2 (HP) 630mW แรม32 ใส่เสา Omni Outdoorสัก 15dBi (เสา 2,800.- ร้าน wifimove Bullet ประมาณ 4,500.-) *0*

ทุกตัวกันน้ำกันฝน สะท้อนยูวี ไม่ต้องไปเอาใส่กล่องกันน้ำอีก ผมว่าคุ้มน่ะถ้าเปรียบกับ GL ตอนนี้ ค่อยเป็นค่อยไปคร๊าบบ (ใช้แล้วจาติดจัยยย)
                      Last edited by CXSORIOUS; 11 Feb 2011, 15:31:11.

Comment

Originally posted by -:R:- View Post
                        โห....ทะลุทะลวงสูงมาก.... แล้วไปตั้งไว้ชันไหนอ่ะครับ แล้วรัศมีถ้าเป็น ตึก เยอะ ๆ รอบนอก มันได้กี่ขีดอ่ะครับ ระยะทางไกลไหม ลักษณะงานที่ผมจะทำตอนนี้คือ รอบข้างเป็นหอพักทั้งหมด กะว่าจะนำใส่ Omni outdoor จุดเดียวให้กระจายครอบคลุมรัศมี 300 เมตร โดยมีตึกบัง สูงสุดแค่ 3 ชั้น

ตอนนี้งานผมเป็นแบบนี้อ่ะครับ ใช้ GL 3 ตัว แต่ถ้าเปลี่ยนมาเป็น M2 1ตัวจะไหวไหมหว่า
                        คนใช้ประมาณ 50กว่า ๆ
                        ของพิกัด Google Map หน่อยครับ ผมจาได้ลองดู กับโปรแกรม AirLink << ลองกดเล่นดูในหน้าแรกครับ ว่าเหมาะแบบไหน

Comment

ผมแค่เปรียบเทียบ ราคา/ประสิทธิภาพ ว่ามันไม่แพงเกินไป
                          แต่จะไหวไหมครอบคลุมหมดหรือป่าว ต้องแล้วแต่ทำเลแต่ละที่
                          ยืนยัน ประสิทธิภาพ ครับ ว่าดีจริง ๆ ใช GL มาหลาย ปี แล้ว พอได้ลองใช้ loco M2 แล้วผมว่าคุ้มกับราคาที่จ่ายไป

Comment

ง่วงๆ ไปนอนดีกว่า

Comment

แวะมาเก็บความรู้ครับ ส่วนตัวใช้ LOCO M2 อยู่ครับ

Comment

Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                ของพิกัด Google Map หน่อยครับ ผมจาได้ลองดู กับโปรแกรม AirLink << ลองกดเล่นดูในหน้าแรกครับ ว่าเหมาะแบบไหน
                                >>แผนที่<<

งานของผมคือ Cat on net -->router-->(Linux server+Chill ออกบิล)-->switch10/100/1000 -->access point(wrt54gl(3ตัว)) ถ้าเราเปลี่ยนเป็น M2 เครื่องลูกมาเกาะนี่ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ หรือว่าไม่เกิน 50
                                Last edited by -:R:-; 12 Feb 2011, 10:09:05.

Comment

Working...
                                X