Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by puttha2532 View Post
    กำเสาเราจะรอดป่าวเนีย ;(
    ของผมไคแหน่ เสาวิทยุอะ

Comment

• สงสัยเจ้า UBI มันจะชอบฝน กับอากาศเย็นๆแฮะ
      ตอนนี้หนองคายฝนตก อากาศเย็น AirMax Capacity ของลูกค้าได้เยอะขึ้นแฮะ

Comment

• 5555 ระวังร่วงใส่หัว แล้วต้องเสียค่าปรับนะครับ ของผม ฝากไว้บน แท็งค์ ประปาหมู่บ้าน เพราะที่บ้านผม มองไปทางไหน ก็มีแต่ป่าๆๆๆๆ

Comment

• อย่างว่า ไม่ต้องเทียบอุปกรณ์หรอกครับ แล้วแต่หน้างานมากกว่าผมว่านะครับ เพราะผมปีนหอกระจายข่าว ปีนแท็งค์น้ำอย่างเมามัน ปรับนู่นที จูนนู่นที เปลี่ยนนั่นที แล้วแต่เราจะพอใจครับ ผมว่า UBI แจ่มทุกๆรุ่นครับ อยู่ที่เราเลือกใช้งาน

.
          .
          .

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            งานเข้าอีกแร่ะ...
            พายุฤดูร้อนกระหน่ำ เสาอลูนิเนียมต้านทานไม่ไหวครับ เหอๆ
            เช็คแล้ว Ubi ยังปลอดภัยดี ^ ^
            อย่าหล่นมาทางนี้นะครับพี่ เก็บได้ไม่คืนด้วย....555

Comment

• ฝากกันด้วยจ้า เผื่อว่ามีท่านใดสนใจ . . .

http://www.overclockzone.com/forums/...gt-gt-gt-gt-gt

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                มีใครใช้ UBI + เสาอากาศจีนไหมครับ อย่างOmni หรือ Panel น่ะครับ
                แล้วสัญญาณมันนิ่งไหมครับ ไปได้ไกลป่าว

Comment

• ขอถามหน่อยครับ จะใช้ตัวไหนรับสัญญาณจาก RK+secter 120 ดีครับ ระหว่าง
                  กริด 24dbi+ BL m2 กับ แอร์กริด m2 ตัวไหนจะรับสัญญาณได้ดีกว่ากันครับ
                  ระยะทาง***งจากเสา BASE 3.2 กิโลเมตร

Comment

• BL M2 เดี้ยง ซ่อมได้ ขั้วเสาหลุด 1 จุด หัวแร้งเชื่อม ใช้ได้เฉยเลย นึกว่าจะเอาลงมาทิ้งซะแล้ว

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                      ขอถามหน่อยครับ จะใช้ตัวไหนรับสัญญาณจาก RK+secter 120 ดีครับ ระหว่าง
                      กริด 24dbi+ BL m2 กับ แอร์กริด m2 ตัวไหนจะรับสัญญาณได้ดีกว่ากันครับ
                      ระยะทาง***งจากเสา BASE 3.2 กิโลเมตร
                      Secter 120 นี่ 2.4 GHz ใช่ไหมครับ
                      ถ้าใช่
                      ผมเทให้ BL+Grid ครับ เพราะกำลังมันต่างกันเยอะครับ
                      แต่ถ้าประหยัดงบก็ Air grid ก็ได้ครับ

3.2 กิโลนี่ ชิลด์ๆ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                        Secter 120 นี่ 2.4 GHz ใช่ไหมครับ
                        ถ้าใช่
                        ผมเทให้ BL+Grid ครับ เพราะกำลังมันต่างกันเยอะครับ
                        แต่ถ้าประหยัดงบก็ Air grid ก็ได้ครับ

3.2 กิโลนี่ ชิลด์ๆ
                        ครับ ง้นผมสั่ง กริด 24DBI มาลองก่อน 2 ตัวดีกว่า

Comment

ขอถามหน่อยครับ จะใช้ตัวไหนรับสัญญาณจาก RK+secter 120 ดีครับ ระหว่าง
                          Airgrid M5 ยังไงก็ 27 dB แน่ๆ ไม่ต้องลุ้น (เข้าใจถูกไหมหว่า)

Comment

• airgrid m5 tot winet ใช้เป็น CPE รับจาก base กันเยอะครับจังหวัดผมก็หลายหลังเลย ก็คงตามนั้น ยังไม่เคยลองเลย เห็นจานเล็กนิดเดียวแต่ไมไกลจัง

แต่ airgrid m2 ไม่รู้นะ ชอบของที่ออกแบบมาสำเร็จเลย เล็งหาสัญญาน จับขันน้อต

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                              Airgrid M5 ยังไงก็ 27 dB แน่ๆ ไม่ต้องลุ้น (เข้าใจถูกไหมหว่า)
                              27 แต่ กำลังส่งแค่ 316 อะ ส่วน BL มัน 631

Comment

• ขอถามผู้รู้หน่อยครับ เสา Omni 15dBi จีน กับ ไตหวัน คุณภาพต่างกันมากหรือเปล่า

Comment

Working...
                                X