Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข่าวมาฝาก เจอมาร้อนๆ แบบว่าเล่นเอามึน
    ผมทำเน็ตชุมชน ตั้ง server กระจาย AP หลายจุด ส่งต่อหลายทอด ทว่า กรณีรับ WIFI จาก AP แล้วไปปล่อยต่อ ตัวส่งและตัวรับต้องตั้ง เป็น AP WDS และ STATION WDS เท่านั้น ถึงจะปล่อยต่อได้ เพราะไม่อย่างนั้นแล้ว IP จะชนกัน เจอมาสดๆร้อนๆ เล่นเอางง มึนกันเลยทีเดียว

อธิบายอาจจะงงๆ เดี๋ยวบรรยายยาวๆให้ฟังนะครับ
    ของผม ส่งต่อ WIFI เป็นสองทอด อ้อมเขา AP1 ไป AP2 แล้ว AP2 ส่งต่อไป AP3 จับคู่ WDS กัน ประมาณว่า ส่งเน็ตมาจาก จุด 1 ไปจุด 2 แล้วส่งจากจุด 2 ไปจุด 3 ทีนี้ จุด 3 ผม กระจายสัญญาณ ด้วยโหมด AP WDS อุปกรณ์อะไรก็รับได้ จุดนี้จะมี STATION อีก 3 ตัว ที่ทำหน้าที่ รับแล้ว กระจายต่ออีกทอด ปรากฏว่า ลองตั้งเป็น STATION ธรรมดา วงนั้นทั้งวง IP ชนกันทุกตัว เล่นเอามึน นึกว่าอุปกรณ์เดี้ยง ที่แท้ ผิดเอง จึงขอเตือนไว้นะครับ ว่าอาจเกิดปัญหาแบบผมได้ จะรับ ส่ง ต้องจัดการระบบให้ดีๆครับ

.
    .

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
      ^
      สาบานอะไรไว้ ??
      บ่ได้สาบานครับผม

ก็ดีที่ไม่เป็นไรมาก แค่ HUB พัง

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        บ่ได้สาบานครับผม

ก็ดีที่ไม่เป็นไรมาก แค่ HUB พัง
        POE ไม่เสียหรอครับ หรือลงสายดินไว้

Comment

• กล้อง aircam สามารถใช้อุปกรณ์ตัวไหนบันทึกภาพเก็บไว้ได้บ้างครับ พอดีผมกำลังสนใจนำมาติดไว้ที่ร้านสะหน่อย

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
            กล้อง aircam สามารถใช้อุปกรณ์ตัวไหนบันทึกภาพเก็บไว้ได้บ้างครับ พอดีผมกำลังสนใจนำมาติดไว้ที่ร้านสะหน่อย
            เก็บที่com เหมือนใช้ การ์ด

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
              POE ไม่เสียหรอครับ หรือลงสายดินไว้
              อ๋อ พอดีเอา BL เป็นตัวหลัก เอาไว้ที่เสาสถานีวิทยุน่ะ ไว้สูงตั้ง 30 เมตร เสาวิทยุมัน 60 เมตร ต่อกราวน์ 6 หลุม เลยไม่เป็นไร (มั๊ง)ครับ
              POE ก็ยังสบายดี Server หรือ AP ก็ยังสบายดีอยู่คร๊าบผม

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                เก็บที่com เหมือนใช้ การ์ด
                แล้วพวกกล่อง dvr ใช้ร่วมกับ aircam ได้ด้วยรึป่าวครับ

Comment

• ทุกท่าน ครับ ต้นวางใกล้กันแบบนี้ มันจะตีกันจน หน่วงไปเลยมั้ย

แปลกๆ ทำไม RK มันนิ่งจัง แต่ Pico แกว่ง

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                    ทุกท่าน ครับ ต้นวางใกล้กันแบบนี้ มันจะตีกันจน หน่วงไปเลยมั้ย

แปลกๆ ทำไม RK มันนิ่งจัง แต่ Pico แกว่ง
                    ตั้ง ch เดียวกันเลยหรอครับ

Comment

• ไม่ตีหรอกครับ
                      ไม่เชื่อก็ลองตัว Channel เดียวกันดู
                      Last edited by unlimit555; 9 Apr 2012, 20:12:21.

Comment

• ถ้าได้ลองวาง ap หลายๆ ตัวในเสาเดียวแล้ว ตัวหลักจะตั้ง ap fix ch ตัวถัดมาปล่อย auto แล้วนั่งดู เช่น Rk ตั้งไว้ช่อง 11 ap อีกหลายตัวจะวิ่งมาหยุดที่ ch 10 แล้วก็ไหลลื่นกว่า fix ch 1 6 ถ้า fix แล้ว เกาะยาก เล่นไมลื่น

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ถ้าได้ลองวาง ap หลายๆ ตัวในเสาเดียวแล้ว ตัวหลักจะตั้ง ap fix ch ตัวถัดมาปล่อย auto แล้วนั่งดู เช่น Rk ตั้งไว้ช่อง 11 ap อีกหลายตัวจะวิ่งมาหยุดที่ ch 10 แล้วก็ไหลลื่นกว่า fix ch 1 6 ถ้า fix แล้ว เกาะยาก เล่นไมลื่น
                          ขอบคุณนะครับ เด๊๋ยวจะ ลองดู นะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            ทุกท่าน ครับ ต้นวางใกล้กันแบบนี้ มันจะตีกันจน หน่วงไปเลยมั้ย
                            ของผม3ตัวแน่ะครับเสาเดียว ไม่เป็นไรหรอก คนละช่องกัน

แต่เจ้า pico เอาไป wds ตั้งเดี่ยวๆบ้านญาติ มันก็แกว่งๆเหมือนกัน คงเป็นปกติของเจ้าตัวเล็กแน่ๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ของผม3ตัวแน่ะครับเสาเดียว ไม่เป็นไรหรอก คนละช่องกัน

แต่เจ้า pico เอาไป wds ตั้งเดี่ยวๆบ้านญาติ มันก็แกว่งๆเหมือนกัน คงเป็นปกติของเจ้าตัวเล็กแน่ๆเลยครับ

สงสัยล๊อตหน้าไม่เอา Pico มาละพี่คนบ่น เยอะแยะ มากมายก่อยกอง เหอๆ เอา RK แล้วหาเสาคู่ใส่ให้มันดีกว่า

ต้นจับ RK แล้วดูเหมือนมือขึ้นแฮะ กี่ตัว ต่อกี่ตัวไม่เคยมีปัญหา มาเจอ Pico แกว่งเหลือเกิน มันไม่หลุดนะพี่ แต่มัน แกว่งอ่ะ บางทีลงมา 1M

สังเกตุได้เลย ลูกค้าเกาะเจ้า RK ทั้งนั้น Pico มีต้นใช้คนเดียว เหอๆ

ซื้อมา 10 วัน ขาย 2900 ใครสนใจ บอกเน้อ ประกัน Wifi4you

Comment

• วันนี้ไปงานบวชที่พระธาตุช่อแฮ เห็นเสาโ่ด่ๆ แถวทางเข้าของใครน้า จัดพาเนลกันเยอะเลย อิอิ

Comment

Working...
                                X