Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AirCam เป็น IP Cam

เวลาใช้งานก็ต่อกล้องเข้า Switch แล้วหา NVR ที่ support AirCam มาใช้บันทึก

ถ้าเป็น AirCam Mini,AirCam Dome มีช่อง Micro SD แถมมาให้

Comment

• ทดสอบแล้วครับ base station เสาสูง 22 เมตร ผล RK m2+secter ubi แรงกว่า BL m2 +secter จีน ขาดลอย ใช้ pico m2hp จากระยะทางไกลจากเสา base 2 กิโลเมตร

Comment

• เบียด J.O. hotspot หายไปเลย ^^

Comment

• Originally posted by soravit View Post
          เบียด J.O. hotspot หายไปเลย ^^
          แต่ก่อนเขาเป็นคนทำรายใหญ่ที่สุด แต่ตอนนี้ ไม่แน่ ฮ่าๆๆ

Comment

• เห็นของพี่แล้วเหนื่อยเลย ของต้นไม่มีคู่แข่งเลยอ่ะ เหอๆ สแกนยังไงมีแต่ของต้น อิอิ

พอเข้าเชียงใหม่ มีแต่ TOT 3BB True

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              เห็นของพี่แล้วเหนื่อยเลย ของต้นไม่มีคู่แข่งเลยอ่ะ เหอๆ สแกนยังไงมีแต่ของต้น อิอิ

พอเข้าเชียงใหม่ มีแต่ TOT 3BB True
              สู่ต่อไป แถวนี้ tot 3bb true ยังเข้าไม่ถึงครับ***งไกลพอสมควร

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                AP WDS 3 ต่อ เห็นเค้าบ่นๆกันว่าเน่าหลายรายล่ะครับผม
                จุด1ไปจุด2 พอไหว ถ้าจากจุด2ไป3นี่อีก หนืดแน่นอน ต้องหาทางใช้ air max เค้าช่วยครับผม
                ไม่ได้ WDS คับ

เป็นเสาฐาน เดินสายแลนขึ้นไปคับ

Comment

• rkm 2 wds 3 ตัว
                  ไหวมั้ยครับ ปิด แอร์แมกซ์

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    สอบถามหน่อยครับ

คือแบบว่าที่บ้านญาติมีโทรศัพท์แต่ยังไม่ได้ขอเน็ต
                    ผมจะขอเน็ตแล้วลากสายโทรศัพท์ ตัว DSL มา
                    ไม่รู้มันได้ระยะกี่เมตร จากที่กะๆระยะทางน่าจะ 200-300 เมตรได้
                    แล้วถ้าเราเอาสายฝากๆมากะเสาไฟฟ้านี่ จะมีปัญหาอะไรรึปล่าว - -*
                    แล้วทำไมท่านไม่ไปติดที่บ้านญาติ เลยครับ
                    เป็นชื่อท่าน แต่ติดไหนก็ได้ครับ ต้องเดินสายใหม่อยู่แล้ว

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                      rkm 2 wds 3 ตัว
                      ไหวมั้ยครับ ปิด แอร์แมกซ์

มันอยู่ที่เดี่ยวกันเลยไม่รู้จะให้ WDS ทำไม

ผมแค่เอาช่วย RM2 คับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        เห็นของพี่แล้วเหนื่อยเลย ของต้นไม่มีคู่แข่งเลยอ่ะ เหอๆ สแกนยังไงมีแต่ของต้น อิอิ

แถวบ้านเพียบ เลยท่านต้น ตามถนน ห้วยแก้ว เจ็ดยอด สุเทพ นิมมาน ศิริมัง นั่งนอกร้านกาแฟขึ้นมาหลายอยู่

ทั้ง 3bb ict true tot และพวกhotspot ตามหอ-คอนโด เพียบเลย -*-

ยังไม่นับของชาวบ้านอีก -*-

ปล ผมไม่ได้วางแถวที่กล่าวไป แค่บ้านอยู่แถวๆนั้น

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ระบบแบบแยก หน้าที่จัดการหรือเปล่าครับ อยากได้แบบนี้มากกว่า แต่ละเครื่องทำหน้าทีคนละอย่าง
                          ก็ไม่ได้ถนัดเรื่องนี้เท่าไรครับ เห็นมีประโยชน์ก็เลยเอามาฝากกัน

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                            แถวบ้านเพียบ เลยท่านต้น ตามถนน ห้วยแก้ว เจ็ดยอด สุเทพ นิมมาน ศิริมัง นั่งนอกร้านกาแฟขึ้นมาหลายอยู่

ทั้ง 3bb ict true tot และพวกhotspot ตามหอ-คอนโด เพียบเลย -*-

ยังไม่นับของชาวบ้านอีก -*-

ปล ผมไม่ได้วางแถวที่กล่าวไป แค่บ้านอยู่แถวๆนั้น

กรรม อยู่ใกล้กันเองนี่นาา ต้นก็ป้วนเปี่ยนแถวนี้ เหอๆ แต่ site ของต้น อยู่ทางหนองหอย อยู่ ซอยวัดอุโมงค์ เยอะเลย
                            เดี๋ยวไปทำที่หอ หน้า ม มั่งละ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                              แล้วทำไมท่านไม่ไปติดที่บ้านญาติ เลยครับ
                              เป็นชื่อท่าน แต่ติดไหนก็ได้ครับ ต้องเดินสายใหม่อยู่แล้ว
                              คือต้องการเอามาโหลดบาล้านซ์ที่บ้านผมอ่ะครับ
                              เพราะคู่สายที่นี่มันเต็มแล้วมั้ง ขอเบอร์ใหม่ไปเป็นชาติยังไม่มาเลยเนี่ย - -*
                              เน็ตก็มีเจ้าเดียว TOT ชนบทนี่ก็ดีอย่างเสียอย่าง ไม่ต้องแข่งกะเจ้าใหญ่
                              แต่ขอเน็ตเพิ่มลำบากมาก ผมขอเพิ่มความเร็ว เค้าก็บอกได้สุดๆแล้ว 10m
                              ถ้าติดบ้านญาติ แล้วยิงมาก็ไม่คุ้มค่าของและคิดว่าเน็ตมาไม่เต็มอ่ะครับผม

หรือว่าเราสามารถให้ช่างจั๊มสายมาลงที่บ้านผมได้เลย แต่สัญญาณโทรศัพท์
                              ใช้งานยังอยู่ที่บ้านญาติ เพราะโหนดสายเดียวกันทั้งตำบล

Comment

คือต้องการเอามาโหลดบาล้านซ์ที่บ้านผมอ่ะครับ
                                เพราะคู่สายที่นี่มันเต็มแล้วมั้ง ขอเบอร์ใหม่ไปเป็นชาติยังไม่มาเลยเนี่ย - -*
                                เน็ตก็มีเจ้าเดียว TOT ชนบทนี่ก็ดีอย่างเสียอย่าง ไม่ต้องแข่งกะเจ้าใหญ่
                                แต่ขอเน็ตเพิ่มลำบากมาก ผมขอเพิ่มความเร็ว เค้าก็บอกได้สุดๆแล้ว 10m
                                ถ้าติดบ้านญาติ แล้วยิงมาก็ไม่คุ้มค่าของและคิดว่าเน็ตมาไม่เต็มอ่ะครับผม

หรือว่าเราสามารถให้ช่างจั๊มสายมาลงที่บ้านผมได้เลย แต่สัญญาณโทรศัพท์
                                ใช้งานยังอยู่ที่บ้านญาติ เพราะโหนดสายเดียวกันทั้งตำบล
                                ให้ช่างเขาจั้มสายมาให้ได้แต่ต้องคุยกับทาง ศูนบริการนั้นดูก่อนว่าจะทำอย่างที่บอกไปได้ไหม ถ้าบอกทำให้ไม่ได้
                                ต่อมาตอนช่างมาติดที่บ้านหลังนั้นก็บอกให้เข้าลากสายจากบ้านหลังนั้นมาบ้านท่านถามว่าจะทำให้ได้ไหม มีค่าลากสายให้ ถ้าเป็นศูนแถวบ้านผมช่างรับนอกงานแน่นอน....
                                ส่วนช่างจะคิดเท่าไหร่ก็ตกลงกันเอา ....
                                ถ้าผมอยู่ไกล้จะไปช่วยลากสายให้ไม่คิดตังแต่ขอสักลัง ^ ^

Comment

Working...
                                X