Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    ผมถามหน่อย

ทำไมอยู่ดีๆ

LAN วิ่ง 10Mbps ครับ

เป็น Loco2 , BL2

แต่ใช้งานได้ปกติไม่รวนไม่ดับ

งงครับ
    1. สายแลน ไม่ได้คุณภาพ
    2. การเข้าหัว
    3. พอตแลนที่ swich มีปัญหา หรือ ตัว swicth มีปัญหา

Comment

• ขอบคุณครับ

อย่าบอกนะยกเสาลงมาแล้วเข้าใหม่ จะบ้าตาย 55+

Comment

• เสาสามเหลี่ยมเลยครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          RK กับ bl จริงๆ มันต่างกันแค่ 2 เสา อ่ะครับ แต่ไม่รู้ดิ พักหลังมา ต้นเริ่มเล่นเสาเดียว ละ เพราะมันนิ่งกว่ามาก ตัว Pico อ่ะครับ เสาเดิมๆ ของมันแหละ

ส่วน RK เราต้องซื้อเสา มาให้มันถ้าได้ เสาออมนี่ดีๆ ก็ดีไป ถ้าไม่ดี เดี๋ยวก็ไม่นิ่ง
          เสาเดิมของpico ส่งได้ไกลประมาณเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
            เสาเดิมของpico ส่งได้ไกลประมาณเท่าไรครับ
            ประมาณ 500-700 เมตร ครับ

Comment

• http://www.upload-thai.com/download....0803e64f777312

เอามาฝากลองอ่านดู...

2 นาที ไปแล้ว 8
              Last edited by TPMPS; 25 Mar 2012, 21:16:37.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                พูดถึงเมนูนี้ Shift ข้อดีจริง ๆ เลย ทำเป็นยังไง บางคนบอกว่า ติ๊กช่องนี้เร็ว บางคนบอก ติ๊กแล้วเน็ทหลุดบ่อย ขอเสียงคนที่มีลูกค้าหรือคนเกาะตัว ap เยอะ ๆ (และมี ap ของชาวบ้านเยอะ ๆ ช่องชนกันวุ่นวาย..)แล้วเปิด เมนูนี่หน่อยครับ ความจริงเป็นยังไง
                เอาไว้แค่หนีช่องไม่ใหัทับซ้อนกับคนอื่น หรือเพิ่มจำนวนช่องอีกหน่อยนั่นเอง ตัวส่งกับตัวรับต้องสัมพันธ์กัน ไม่งั้นคุยกันไม่รู้เรื่อง :-D

Comment

• เมนู shift นี้อยู่ตรงไหน ของตัว ubnt ครับ แล้ว มันใช้ คุย กับ ubnt เปิด air-max คุย ด้วยกันได้ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                    http://www.upload-thai.com/download....0803e64f777312

เอามาฝากลองอ่านดู...

2 นาที ไปแล้ว 8
                    ระบบแบบแยก หน้าที่จัดการหรือเปล่าครับ อยากได้แบบนี้มากกว่า แต่ละเครื่องทำหน้าทีคนละอย่าง

Comment

• เหนื่อยเลย ตอนนี้ต้นว่า จะ ทำเป็นคลื่นความถี่ 5GHz อ่ะครับ ในเชียงใหม่ เหนื่อยแฮะ CH ทับกันเยอะเกิน เคยชินจากบ้านนอก พอเข้ามาทำในตัวเมืืองแล้ว เหอๆ เข้าใจ พวกพี่ๆ เยอะเลย ตอนนี้เห็น ตัวรับ Wireless 5Ghz มาขายเยอะแฮะ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        เหนื่อยเลย ตอนนี้ต้นว่า จะ ทำเป็นคลื่นความถี่ 5GHz อ่ะครับ ในเชียงใหม่ เหนื่อยแฮะ CH ทับกันเยอะเกิน เคยชินจากบ้านนอก พอเข้ามาทำในตัวเมืืองแล้ว เหอๆ เข้าใจ พวกพี่ๆ เยอะเลย ตอนนี้เห็น ตัวรับ Wireless 5Ghz มาขายเยอะแฮะ ^^
                        ชี้เป้าหน่อยท่าน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          พูดถึงเมนูนี้ Shift ข้อดีจริง ๆ เลย ทำเป็นยังไง บางคนบอกว่า ติ๊กช่องนี้เร็ว บางคนบอก ติ๊กแล้วเน็ทหลุดบ่อย ขอเสียงคนที่มีลูกค้าหรือคนเกาะตัว ap เยอะ ๆ (และมี ap ของชาวบ้านเยอะ ๆ ช่องชนกันวุ่นวาย..)แล้วเปิด เมนูนี่หน่อยครับ ความจริงเป็นยังไง
                          เอาไว้เลี่ยงการ Overlap ในบริเวณที่สัญญาณรบกวนเยอะ

แต่จะใช้งานได้ดี ทั้งสองฝั่งต้อง shifting ได้

รูปแบบการใช้งาน จะเหมาะกับบริเวณที่คลื่น 5 GHz เยอะๆ แล้วต้องการ PtP
                          (2.4 shifting ไปก็ไม่ค่อยเห็นผล เพราะมันมี G ที่ใช้ 20 MHz อยู่ด้วย)

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                            ชี้เป้าหน่อยท่าน
                            ท่านพี่ 323 อ่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              เสาสามเหลี่ยมเลยครับ ^ ^
                              ผมอยากทำเหมือนกันอะท่าน แต่หาคนรับเหมาที่อยู่ย่านผมไม่ได้เลย PVC เจอช่วงนี้พายุฝนลมแรงนี่เขย่าเหมือนเสี่ยงเซียมซีเลย T-T

Comment

• เอ๊ะ!!ทำไมแลนตัว Rocket M2 มันวิ่ง 10Mbps หว่า

หาสาเหตุก่อน ใครเอ๋อ?

Comment

Working...
                                X