Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรอยู่บนหลังคา :P

Comment

• เอาอย่างนั้นเลยเหรอทาน ต้น -.- ไม่ได้กลัวฝุ่นจับหรือละอองน้ำ แต่กลัวเป็นบ้านแมลง

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        อะไรอยู่บนหลังคา :P

มุกไหนอีกครับท่านต้น...ฮาตลอด

Comment

• Originally posted by soravit View Post
          เอาอย่างนั้นเลยเหรอทาน ต้น -.- ไม่ได้กลัวฝุ่นจับหรือละอองน้ำ แต่กลัวเป็นบ้านแมลง
          หา Rack ไม่เจออ่ะครับ จัดแบบนี้ไปเลย :P

Comment

• พัดลม เคส 3 ตัว เย็นเฉียบ ^^

Comment

• ครับ มองผ่านๆนึกว่าใช้ Server -.- ถ้าเป็นอย่างนั้นกลัวแมลงทำไปรังบนเมนบอรืดช็อตกันพอดี แต่ทำแบบนี้ไม่ค่อยอันตรายเท่าไร

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                มุกไหนอีกครับท่านต้น...ฮาตลอด

อิอิ ของเล่นเดิมๆ แต่เพิ่มมาอีก

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                  ครับ มองผ่านๆนึกว่าใช้ Server -.- ถ้าเป็นอย่างนั้นกลัวแมลงทำไปรังบนเมนบอรืดช็อตกันพอดี แต่ทำแบบนี้ไม่ค่อยอันตรายเท่าไร

พี่ แต่มันก็ Server นะ อิอิ ดูๆ อิอิ

Comment

• ใช้ไปพลางๆ ก่อน เด๊่ยวต้นจะเอา Pico มาเพิ่ม อาจจะเอา NS มารอบทิศด้วย ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      พี่ แต่มันก็ Server นะ อิอิ ดูๆ อิอิ

Mikrotik รุ่นนี้เพิ่มแลน (การ์ดแลน) ได้อีก 7สลอต 5555

Comment

• ท่านต้น ผมเห็นเคสที่หลังคาก็ฮาแล้วล่ะครับ
                        ไอเดียสุดยอดจริงๆ ดีไม่เอากล่องพลาสติกโลตัส ใส่ เหอเหอ

ผมเข้าไป ubnt.com
                        มี Rocket M 10GHz ด้วยแฮะ เอามา P2P น่าจะไม่มีคลื่นไหนกวน หุหุ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                          ท่านต้น ผมเห็นเคสที่หลังคาก็ฮาแล้วล่ะครับ
                          ไอเดียสุดยอดจริงๆ ดีไม่เอากล่องพลาสติกโลตัส ใส่ เหอเหอ

ผมเข้าไป ubnt.com
                          มี Rocket M 10GHz ด้วยแฮะ เอามา P2P น่าจะไม่มีคลื่นไหนกวน หุหุ

นั่นแหละ เป้าหมายเลยอ่ะครับ ช่วงนี้ต้นไป ทุนมาหนาเหมือนกัน น่าจะอัดได้อีกเยอะอ่ะครับ ตอนนี้ มีปัญหา EnGenius ฟัดกับ TrueWIFI ไม่ไหว มีทั้งหน้าปากซอย ท้ายซอย เดี๋ยวต้นจะเอา PICO มากดทับกระจุยละ ตอนนี้แค่ชิมลางไปก่อน ^^

Comment

• ท่านต้น...ยังขาด UPS นะ
                            ของสำคัญเลยนะเนี้ย....ระวังจะไปยกชุด ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ท่านต้น...ยังขาด UPS นะ
                              ของสำคัญเลยนะเนี้ย....ระวังจะไปยกชุด ^ ^
                              มันอยู่ข้างล่างอ่ะพี่ ไม่ได้ยกขึ้นไปด้วย เหอๆ

Comment

ใช้ไปพลางๆ ก่อน เด๊่ยวต้นจะเอา Pico มาเพิ่ม อาจจะเอา NS มารอบทิศด้วย ^^

รุ่นนี้ outdoor หรอครับ นึกว่า กึ่งoutdoor

Comment

Working...
                                X