Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของฟรีและดีๆ มีในโลกไม่ต้องลงทุนแต่ต้องลงแรงหน่อย

Comment

• รักน้องติ๊กทุกลมหายใจ เปิดพัดลมให้ทุกวัน....อิอิ
      ส่วนน้อง Ubuntu อนาคตอาจจะรับมาเป็นกิ๊ก...

อยากศึกษาอยู่เหมือนกัน

Comment

• สอบถาม สมาชิก ที่ยังใช้ TOT

2 packet นี้ มีความแตกต่างกันอย่างไร

เดิม ก่อนมีปัญหา user login จะลงชื่อด้วย Goldcyber
        ตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น user Home

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          สอบถาม สมาชิก ที่ยังใช้ TOT

2 packet นี้ มีความแตกต่างกันอย่างไร

เดิม ก่อนมีปัญหา user login จะลงชื่อด้วย Goldcyber
          ตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น user Home
          ไม่ต่างกันครับ Goldcyber นั้นมันโปรเก่า บงบอกถึงความเร็ว เริ่มต้นจาก bestcyber นี้ความเร็วถ้าจะไม่ผิดคือ 2m Goldcyber 4m platinumcyber 6m ก็ประมาณนี้
          แต่มันก็เป็นแบบ Home User ทุกวันนี้เขา่เลยเปลี่ยน Home User มาเป็น tothome อย่างเดียว

Comment

• ใครมีมีวิธีย้ำสายLanให้ เป็นความเร็วแค่10บ้างครับ ซึ่งสายแลนด์ปกติมันจะวิ่งที่ 10/100 คือตัวRKผมเสียเห็นเพื่อนลอง ต่อแค่ 10 คอนฟิก ได้ แต่ถ้าต่อที่ 10/100 คอนฟิิกไม่ได้ จะเอามาทำWDSครับ(เหตุบังเอิญสายแลนด์เสียลองต่อเลยรู็ว่าคอนเนคที่10ได้..หุหุห)

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
              ใครมีมีวิธีย้ำสายLanให้ เป็นความเร็วแค่10บ้างครับ ซึ่งสายแลนด์ปกติมันจะวิ่งที่ 10/100 คือตัวRKผมเสียเห็นเพื่อนลอง ต่อแค่ 10 คอนฟิก ได้ แต่ถ้าต่อที่ 10/100 คอนฟิิกไม่ได้ จะเอามาทำWDSครับ(เหตุบังเอิญสายแลนด์เสียลองต่อเลยรู็ว่าคอนเนคที่10ได้..หุหุห)
              เซ็ทคอมเป็น 10 ก่อน แล้วเข้าไปเซ็ทได้ ใช้สาย 10/100 ปกติ

Comment

• เกี่ยวด้วยหรอครับเนี่ย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  สอบถาม สมาชิก ที่ยังใช้ TOT

@Sivercyber
                  @Goldcyber

ถ้าได้ username คล้ายๆแบบนี้แสดงว่าสมัครเน็ตไว้เมือ 7 ปีก่อนครับ รุ่นบุกเบิก adsl tot เลย

แต่ถ้าสมัครหลังปี 2009 น่าจะได้ @home หมดแล้วนะ

ของผมยังเป็น 039xxxxxx@goldcyber อยู๋เลยครับ รุ่นบุกเบิก เปลี่ยนมา 2 รอบแล้ว อิอิ

เพราะระบบเก่าของ TOT เขาจะแยกความเร็วโดยดูที่หลัง @.... ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนระบบใหม่แล้วครับจะบีบความเร็วที่ Node DSLAM แทน

สรุปคือ @ อะไรก็โดนเหมือนกันหมด ถ้าเขาตรวจสอบว่าบ้านเลขที่นี้ หรือไอพีนี้เป้นของ TOT

ปล.มาตอบไม่ทัน ขออภัยครับ มีคนตอบแซงผมแล้ว อิอิ
                  Last edited by soravit; 22 Mar 2012, 11:18:03.

Comment

• มาอัฟเดทสถานะการณ์ ครับ ตอนนี้เอา เสาท่อนที่ 3-4 ขึ้นได้แล้วโดยใช้เคลน สูง 18 เมตร แต่ท่อนที่ 5เอาขึ้นไม่ได้เพราะความสูงของเคลน ยังสูงไม่พอ

เจ้าตัวนี้เลยไม่ได้ขึ้นไปอยู่ข้างบนซักที

เฮ้อเหนื่อยมากกว่าจะได้เอาเจ้าตัวนี้ขึ้นบนเสา

Comment

• โอ้วว... สุดยอดมากเลย
                      ระวัง TOT ไปกระชับพื้นที่นะครับพี่

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        เซ็ทคอมเป็น 10 ก่อน แล้วเข้าไปเซ็ทได้ ใช้สาย 10/100 ปกติ
                        ขอบคุณมากครับจะลองทำดู

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                          โอ้วว... สุดยอดมากเลย
                          ระวัง TOT ไปกระชับพื้นที่นะครับพี่
                          ประเด็นร้อนเลยช่วงนี้

Comment

• ท่าน puttha2532 ไม่ได้ใช้เน็ต TOT
                            คงไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอก ^ ^

Comment

• (ของเพื่อน) ใต้แทงค์ปะปาขนาดมีสายล่อฟ้า..มีใครให้ความเห็นได้บ้างครับ สอบถามจากคนแถวนั้นว่าฟ้าจะลงปีละ2ครั้ง
                              ใช้220v surge protector ต่อก่อนPoe

Comment

• Originally posted by oliko View Post
                                (ของเพื่อน) ใต้แทงค์ปะปาขนาดมีสายล่อฟ้า..มีใครให้ความเห็นได้บ้างครับ สอบถามจากคนแถวนั้นว่าฟ้าจะลงปีละ2ครั้ง
                                ใช้220v surge protector ต่อก่อนPoe
                                เอาแบบนี้ไปแปะไว้ครับ

Comment

Working...
                                X