Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    ปักหลัง ตั้งเสากะเขาหน่อย หน้า 400 ละ

[ATTACH=CONFIG]1642911[/ATTACH]

ท่ายืนแจ่มเลย 55+

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
      แยกออกจากกันครับ เล่นกันคนละทิศเลย ตอนนี้ลองใช้ rk ปล่อยสัญญาณแทนครับ ดูว่าจะเป็นไงมั้ง
      เบส wds ผมใช้ Rk ครับ ไม่ให่เกาะเหมือนกัน ปลายทาง wds pico 2 กับ rk 1 ตัว ปิงผมก็ไม่เยอะนะครับ ดู yb ได้ด้วย 20 คนพร้อมกัน ลอง ใช้ rk เป็น base wds ดูครับ ( จับคู่ WDS ~ยังปิงอีกผมว่ามีใครแอบเกาะเบสมั้ยครับ หรือลองเปลี่ยน CH ดูครับอาจจะชน CCQ เป็นไงบ้างครับลืมถาม มีรูปมาให้ดูมั้ยครับ )
      Last edited by freeze1net; 17 Mar 2012, 22:14:43.

Comment

• ครับ เปลี่ยน ch หลบหมดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอคำปรึกษาพี่ๆทุกท่านหน่อยครับว่าเอาดอร์ตัวไหนที่ทำ repeater wifi แ้ล้วส่งออกเป็น wifi ได้มั้งครับ ตามแบบที่wrt54glทำได้อะครับ

Comment

• คืออยากได้เป็นตัวสัญญาณไวเลสให้ได้ทั่วทั้งบริเวณอะครับ

เพราะตัวโมเมดมันสามารถปล่อยไวเลสได้อยู่แล้วแต่มันได้ไม่ไกลอะครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
              ครับ เปลี่ยน ch หลบหมดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
              เปลี่ยนแล้วเป็นยังไงบ้างครับ ดีขึ้นไหม

Comment

• เดียวต้องรอดูพรุ่งนี้อะครับ เพราะตอนนี้ bullet หลุดไปตั้งแต่ตอนเย็นยังเข้าไปทำอะไรไม่ได้เดียวพรุ่งนี้จะมารายงานผลครับ

Comment

• ตั้งเป็น Auto เลยครับ
                  ( พลาดหน้าที่400เลยเรา ^ ^ )

Comment

• เปรี้ยง(ของเพื่อน)

(ของเพื่อน) ใต้แทงค์ปะปาขนาดมีสายล่อฟ้า..มีใครให้ความเห็นได้บ้างครับ สอบถามจากคนแถวนั้นว่าฟ้าจะลงปีละ2ครั้ง
                    Last edited by eakerss; 17 Mar 2012, 22:57:10.

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                      [ATTACH=CONFIG]1643063[/ATTACH]
                      (ของเพื่อน) ใต้แทงค์ปะปาขนาดมีสายล่อฟ้า..มีใครให้ความเห็นได้บ้างครับ สอบถามจากคนแถวนั้นว่าฟ้าจะลงปีละ2ครั้ง
                      เห็นแล้วเสียววเลย ครับ ๆๆๆ ไม่ทราบว่าสายดินได้ต่อไหม ครับ

Comment

• โอ้ววว....เป็นตาย้าน

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1643063[/ATTACH]
                          ฟ้าลง ยังไงก็ไม่รอด ถึงแม้จะมีตัวกันฟ้าก็ตาม ไม่มีทางรอดครับ
                          ไม่ทราบต่อผ่านมาลงสวิทซ์ด้วยหรอป่าว ถ้าต่อมาลงสวิทซ์ อยากถามว่าพังด้วยไหม (ในความคิดผม น่าจะไม่รอดเช่นกัน)
                          สวิทซ์นี้แหละตัวกันฟ้าชั้นดี มันมาได้แค่นี้แหละครับ ไม่มาที่อุปกรณ์ตัวอื่นอีก ห้ามต่อมาลง server โดยตรงเลยเด็ดขาด ให้ต่อมาลง สวิทซ์ก่อน แล้วค่อยมาลง server ไม่งั้น ฟ้าลงเมื่อไร server ก็ไปเมื่อนั้น

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                            ฟ้าลง ยังไงก็ไม่รอด ถึงแม้จะมีตัวกันฟ้าก็ตาม ไม่มีทางรอดครับ
                            ไม่ทราบต่อผ่านมาลงสวิทซ์ด้วยหรอป่าว ถ้าต่อมาลงสวิทซ์ อยากถามว่าพังด้วยไหม (ในความคิดผม น่าจะไม่รอดเช่นกัน)
                            สวิทซ์นี้แหละตัวกันฟ้าชั้นดี มันมาได้แค่นี้แหละครับ ไม่มาที่อุปกรณ์ตัวอื่นอีก ห้ามต่อมาลง server โดยตรงเลยเด็ดขาด ให้ต่อมาลง สวิทซ์ก่อน แล้วค่อยมาลง server ไม่งั้น ฟ้าลงเมื่อไร server ก็ไปเมื่อนั้น
                            พอดีเป็นตัวWDSครับ Rk+Poe พังครับ ขนาดไว้ใต้แทงค์ปะปาสูงไม่ถึง12เมตรเลยครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                              ท่ายืนแจ่มเลย 55+
                              ไปตั้งเสาบ้านเพื่อนมาครับ ท่านี้เขาเรียกว่า "ท่าส่องน้องมิยาบิ" ....55

Comment

• สอบถามปัญหาเรื่อง TOT นะครับ เคส หนึ่งที่ผมเองก็สงสัยเรื่องจะเป็นยังไง ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ (เสียวสันหลัง) เรื่องมีอยู่ว่า เจ้าหน้าที่ TOT มากัน 4 คันรถ มาถ่ายรูปเสา(ไม่ใข่ของผมนะครับ) ซักพักก็กลับมาถ่ายอีก .... ถ้าเป็นแบบนี้ควรจะป้องกันตัว ระวังตัวอย่างไร...

Comment

Working...
                                X