Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Evolta View Post
    รู้สึกว่าท่านจะมี sector ของ ubnt ด้วยใช้ไหมครับ
    อย่าลืมเอาผลการทดสอบมาให้ดูด้วยนะครับ
    กำลังคิดอยากจะทำเหมือนกัน
    ครับเดลตั้งเสาเสร็จแล้วจะเอาผลมาให้ดูครับ

Comment

• ท่อ PE เกตร ได้มั้ยครับ

เมตรละ 2 บาท ครับ

เลยล่อมา 200 เมตร - -"

Comment

• มีใครสน RK m2 มือหนึ่ง ไหม ครับ ต้องการปล่อย 3 ตัว ประกัน เคริบ 1 ปีเต็ม

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
          มีใครสน RK m2 มือหนึ่ง ไหม ครับ ต้องการปล่อย 3 ตัว ประกัน เคริบ 1 ปีเต็ม
          เท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
            มีใครสน RK m2 มือหนึ่ง ไหม ครับ ต้องการปล่อย 3 ตัว ประกัน เคริบ 1 ปีเต็ม
            ขอทราบราคาครับ ทางpmก็ได้

Comment

ไม่ทราบอะครับแต่ model TDJ2400S16120 16DBI 120 องศา
              ซื้อมา 3 ตัว ราคา 5500 บาทเอง ซื้อต่อเขามา
              มีอีกไหมท่าน ผมอยากได้บ้าง

Comment

เอาครับ ขอราคาแน

Comment

• ตาม PM นะครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                    มีอีกไหมท่าน ผมอยากได้บ้าง
                    หมดแล้วอะครับ รอตั้งเสาเสร็จนี้ละ จะเอาเทสกะตัว secter ubi เลยว่าตัวไหนเจ๋งกว่ากันเพราะราคามันต่างกันมาก

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                      แสดงว่าไม่ได้เป็นที่ผมคนเดียว
                      ผมลอง test speed ดูหลายรอบ ตัวalfa วิ่งขึ้นๆลงๆตลอด แต่ตัวwifistation วิ่งได้นิ่งตลอด
                      คือผมไม่ค่อยได้ลอง เพิ่งได้ลอง ครับเลยเอามาบอกต่อๆ
                      ขอบคุณ คุณmostmax มากครับ
                      ถ้าได้ตัว mikrotik มาเมื่อไร คงได้ท่าน mostmax เป็นอาจารย์ "รับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วย" 5555
                      ไม่ถึงขนาดนั้นมั่งครับ อิอิ ผมก็อาศัยบทความใน easynetwork เอาน่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                        ท่อ PE เกตร ได้มั้ยครับ

เมตรละ 2 บาท ครับ

เลยล่อมา 200 เมตร - -"

ดีเลย มันหนา จะงอยาก
                        ถ้าท่ออ่อนที่เค้าใช้ร้อยท่อทองแดงติดแก๊สรถยนต์ มันจะบางกว่ามาก หาซื้อได้ยกม้วนอาจจะถูกเหลือเมตรละบาท (ไม่ถึงบาท)
                        สรุป cat6+ท่อพีอี ถูกกว่าซื้อ cat5 outdoor

Comment

ตาม PM นะครับ
                          จัดทีละชุดได้ป่าวน้อ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                            ดีเลย มันหนา จะงอยาก
                            ถ้าท่ออ่อนที่เค้าใช้ร้อยท่อทองแดงติดแก๊สรถยนต์ มันจะบางกว่ามาก หาซื้อได้ยกม้วนอาจจะถูกเหลือเมตรละบาท (ไม่ถึงบาท)
                            สรุป cat6+ท่อพีอี ถูกกว่าซื้อ cat5 outdoor
                            เท่าที่เทียบราคาดู cat5 outdoor ยี่ห้อ Link ถูกกว่า cat6 Amp เยอะเลยนะครับ
                            ราคาจาก http://www.thesystem.co.th/thesystem...ew/product.php
                            ตอนนี้ผมก็ใช้ สายcat6 ของ amp ครับ แล้วต้องซื้อท่อพีอีมาเสียเวลาร้อยใส่อีกครับ
                            สู้ cat5 outdoor ไม่ได้ครับ สายทนแดดทนฝนกว่าเป็นมาตรฐาน ไม่ต้องมาเสียเวลาร้อยด้วย ผมจะซื้อมาใช้อีกกล่องอยู่ครับ
                            และความเร็วไม่ต่างจาก cat6 ครับ ถ้าไม่เกิน100เมตร
                            ข้อมูลจาก http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/686707
                            -สายแลน-AMP-แท้-ยาวตามสั่ง-Cat5e-FTP-Cat6-Outdoor(Link)-ตัวต่อ-Splitter-สายโทรศัพท์
                            สายแลน Cat6 ยี่ห้อ AMP (ตามรูปเส้นสีฟ้า) เมตรละ 20 บาท และค่าเข้าหัว(ยี่ห้อ Link ใช้ได้ไม่มีปัญหาตามผลเทส... http://forums.overclockzone.com/foru...=438017&page=4) สวมปลอกเส้นละ 40 บาทครับ (หัว Cat6 มีราคาสูงกว่า Cat5e และเข้าหัวยากกว่ามาก แต่จะทำให้เข้าหัวได้แน่นกว่า Cat5e ครับ
                            สาย Cat6 รองรับความเร็ว 10/100/1000 Mbps และมีขนาดเส้นทองแดงใหญ่กว่า Cat5e จึงทำให้รับส่งข้อมูลได้ดีและไกลกว่า(ผมเทสแล้วได้ผลดีกว่า เมื่อใช้ความยาวเกิน 100 เมตร Hardware ที่ผมใช้เทสเป็นคอมบ้านๆ 2 เครื่อง มีขีดจำกัดเร็วได้ไม่เกิน 500 Mpbs) แต่ถ้าท่านเอาไปต่อเล่นเน็ต(ความเร็วเน็ตในไทยตามบ้าน สูงสุดไม่เกิน 50 Mbps สายแลนรับความเร็วได้ 1000 Mbps ก็ไร้ค่าครับ ใช้ไม่ถึงอยู่ดี) ความเร็วจะไม่มากกว่าใช้สาย Cat5e นะครับ และ hardware ทุกอย่างต้องรองรับความเร็วใกล้เคียง 1000 Mbps(Gigabit) (ความเร็วถ่ายโอนข้อมูลจริง ไม่ใช่ความเร็วเชื่อมต่อ) จึงจะใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพของสายครับ
                            Last edited by bunyen; 8 Mar 2012, 11:04:51.

Comment

• สอบถามหน่อยครับ คือผมสนใจ uibi มาซักพักนึงแล้ว แต่ไม่มีความรู้เลย คือผมมีสองบ้านครับ บ้านที่ 2 ตอนนี้กะว่าจะยกเลิกเน็ต เพราะไปแค่อาทิตล้ะครั้ง อยากจะยิงสัญญาณจากบ้าน1 ไปบ้านสองอะครับ เช็คระยะ***งใน Google earth ได้ 3.22 กิโลเมตร อยากรู้ว่าถ้าจะติดตั้งเนี่ยต้องใช้ตัวไหน และมีใครรับติดบ้างมั้ย ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Friend'sGu View Post
                                สอบถามหน่อยครับ คือผมสนใจ uibi มาซักพักนึงแล้ว แต่ไม่มีความรู้เลย คือผมมีสองบ้านครับ บ้านที่ 2 ตอนนี้กะว่าจะยกเลิกเน็ต เพราะไปแค่อาทิตล้ะครั้ง อยากจะยิงสัญญาณจากบ้าน1 ไปบ้านสองอะครับ เช็คระยะ***งใน Google earth ได้ 3.22 กิโลเมตร อยากรู้ว่าถ้าจะติดตั้งเนี่ยต้องใช้ตัวไหน และมีใครรับติดบ้างมั้ย ขอบคุณครับ
                                อยู่ที่ไหนน้อครับ

Comment

Working...
                                X