Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skaz- View Post
    ระบบนี้ผมเคยเห็นคนทำแล้วเอามาใช้กับ mini แล้วเอามาโพสใน linuxthai ผมเลย pm บอกขอให้อธิบายขั้นตอนรายละเอียดหน่อยได้มั้ย เงียบเลย ไม่ตอบ pm นี่แหละหนอสังคมไทย
    ทรูหักโหดเกิน 10 % ผมใช้อยู่เติมแบบนี้แหละแต่เติมเข้าโทรศัพท์ยังไม่มีที่แลกตังเลย เหอๆ
    10 % ไม่โหดหรอกครับ ทางทรู เขาหัก 7-8 % ครับ ส่วนอีก 2 - 3% กำไรของเค้าครับ ตอนแรกๆผมก็คิดว่าแพงครับ ถ้าเราไม่เข้าใจระบบ

Comment

• งี้ต้องเปิดจุดเติมเงินด้วย ไปพร้อมกัน ๆ Haha

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        จุด A--->B คนไม่เยอะก็ ap wds ubi ทำให้หมดทุกตัวครับ
        ท่าน R ประมาณจุดละ 30 User กับ RK M2 หน่วงมากไปไม๊ครับ..

Comment

• จุดละ 30 เลิกคิดเรื่อง ap_wds มันจะหนืดมาก เป็นไปได้ ใช้โหมดอื่น

RK m2 รับได้เต็มที่ 35 user

----

ปัญหาที่ผมพบ นะครับ เพิ่ม ap เท่าไหร่ก็ไม่รู้จักพอ ....

- แต่ละจุดมีคนเล่น ไม่กี่คน
          - เครื่อง user เก่า ขนาด ห่_างไม่กี่ก้าว low, very low - -*
          - ใต้เสา แกว่งมาก เดี๋ยวหลุด ๆ (4-5 ขีด) เสาสูง 10 เมตร เสา 15+15
          - user ไม่ยอมซื้อ High power usb เพราะคิดว่า มี wireless ในเครื่องอยู่แล้วจะเสียเงินซื้ออีำกทำไม

สุดท้ายเราต้องควักเงินซื้อ ap เองเพิ่ม แต่ก็มีข้อจำกัด อีกคือ ตรง ๆ นั้น ไปคุยกับเจ้าของที่ ไม่ลงตัว...

ยอมควักทุนเอง เพื่ออนาคต ที่นานวันเข้า ก็ได้ทุนคืนเอง...
          Last edited by -:R:-; 4 Feb 2012, 07:46:18.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            จุดละ 30 เลิกคิดเรื่อง ap_wds มันจะหนืดมาก เป็นไปได้ ใช้โหมดอื่น

RK m2 รับได้เต็มที่ 35 user

----

ปัญหาที่ผมพบ นะครับ เพิ่ม ap เท่าไหร่ก็ไม่รู้จักพอ ....

- แต่ละจุดมีคนเล่น ไม่กี่คน
            - เครื่อง user เก่า ขนาด ห่_างไม่กี่ก้าว low, very low - -*
            - ใต้เสา แกว่งมาก เดี๋ยวหลุด ๆ (4-5 ขีด) เสาสูง 10 เมตร เสา 15+15
            - user ไม่ยอมซื้อ High power usb เพราะคิดว่า มี wireless ในเครื่องอยู่แล้วจะเสียเงินซื้ออีำกทำไม

สุดท้ายเราต้องควักเงินซื้อ ap เองเพิ่ม แต่ก็มีข้อจำกัด อีกคือ ตรง ๆ นั้น ไปคุยกับเจ้าของที่ ไม่ลงตัว...

ยอมควักทุนเอง เพื่ออนาคต ที่นานวันเข้า ก็ได้ทุนคืนเอง...
            เจอเหมือนผมเลยครับ ตอนนี้ผมกำลัง ผ่าดง AP 53 ตัว ในกองพัน

อยากรู้จริงๆ คนเราจะชอบของถูก 250 หรือ ชอบ 700 ต่อเดือน อิอิ

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
              เจอเหมือนผมเลยครับ ตอนนี้ผมกำลัง ผ่าดง AP 53 ตัว ในกองพัน

อยากรู้จริงๆ คนเราจะชอบของถูก 250 หรือ ชอบ 700 ต่อเดือน อิอิ
              พื้นที่หนาแน่นมากเลยนะครับเนี่ย ap เพียบเลย แบบนี้สัญญาณมันไม่ตีกันตายเหรอครับเนี่ย ^^

Comment

• Originally posted by 323
                ขอรูปเสา 9 + 9 + rocketM2 ไปใช้หน่อยน่ะครับ

เฮง เฮง เฮง ครับ

WiFi4You
                จัดไปได้เลยครับ ไม่หวงครับผม ^^

Comment

• ผมขอถามหน่อยครับ
                  UBNT ตัวไหนบ้างที่สามารถ ทำเป็น AP แล้ว user มาเกาะได้ 40 คนบ้างครับ
                  และสามารถทำ roming ได้ (อย่างมี 2 ตัว ตั้งชื่อเหมือนกัน ให้มัน roming กัน)
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

• mikrotik สามารถสมัครสมาชิกผ่านระบบได้มั้ยครับ
                    แบบว่าสมัครมาก่อนแล้ว admin มาปลดล้อคทีหลัง
                    เห็นมีแต่ ทดลองใช้ ..??

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post

สุดยอดการลงทุนเลยครับ
                      ถ้าไงอย่าลืมเก็บภาพมาฝากกันด้วยนะครับผม ^ ^

Comment

• ปรับปรุงขนานใหญ่เสร็จเรียบร้อยละครับ นึกว่าจะง่ายนะ เสาท่อนเดียวบนสุดเนี่ย
                        ตอนขันน็อตข้างบนนี่โหวงเหงชอบกล - -*
                        รายละเอียดก็ตามนี้ครับ...

เสา1 สูง 18 เมตร
                        RK M2 -1 -AP WDS เสา 15+9 outdoor
                        RK M2 -2 -AP เสา 9+8 outdoor
                        (ย้ายเอา AP WDS -3 มารวมไว้ที่เสา1 จุดนั้นรับคลื่นได้ละจากตรงนี้)

เสา2 ท่ออลูมิเนียม 6 เมตร ขึงลวด วางไว้บนหลังคาโรงรถ
                        RK M2 -AP WDS เสา 15+8 outdoor

ตัวจัดการก็เจ้านี่เลย เล็กพริกขี้หนูจริงๆครับ ตัวเดียวเอาอยู่ ^ ^
                        ผู้ใช้งานประมาณ 30 user ออนพร้อมกันไม่เกิน 25 สักทีครับ

จบรีวิวเล็กๆแต่เพียงเท่านี้ครับ .......
                        หมดงบแล้ว ไว้มีงบอีกคงได้เพิ่มเติมอีกแน่นอน ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ปรับปรุงขนานใหญ่เสร็จเรียบร้อยละครับ นึกว่าจะง่ายนะ เสาท่อนเดียวบนสุดเนี่ย
                          ตอนขันน็อตข้างบนนี่โหวงเหงชอบกล - -*
                          รายละเอียดก็ตามนี้ครับ...

เสา1 สูง 18 เมตร
                          RK M2 -1 -AP WDS เสา 15+9 outdoor
                          RK M2 -2 -AP เสา 9+8 outdoor
                          (ย้ายเอา AP WDS -3 มารวมไว้ที่เสา1 จุดนั้นรับคลื่นได้ละจากตรงนี้)

เสา2 ท่ออลูมิเนียม 6 เมตร ขึงลวด วางไว้บนหลังคาโรงรถ
                          RK M2 -AP WDS เสา 15+8 outdoor

ตัวจัดการก็เจ้านี่เลย เล็กพริกขี้หนูจริงๆครับ ตัวเดียวเอาอยู่ ^ ^
                          ผู้ใช้งานประมาณ 30 user ออนพร้อมกันไม่เกิน 25 สักทีครับ

จบรีวิวเล็กๆแต่เพียงเท่านี้ครับ .......
                          หมดงบแล้ว ไว้มีงบอีกคงได้เพิ่มเติมอีกแน่นอน ^ ^
                          แจ่มๆครับ
                          แต่ทำไมเสาที่2 ดูเอียงๆชอบกล

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                            แจ่มๆครับ
                            แต่ทำไมเสาที่2 ดูเอียงๆชอบกล
                            อลูมิเนียมบางไปหน่อยเลยอ่อนอ่ะครับ มีดีที่เบากับไม่เป็นสนิม
                            กลัวว่าถ้าเอาเหล็กมาวาง หลังคาจะเอาไม่อยู่ - -*
                            แต่คิดว่าคงได้เปลี่ยนครับ เพราะความสูงมันไม่พอ กำลังเล็งๆอยู่จะติดตั้งยังไง

Comment

• สวดยวด

Comment

• ว้าว ๆ แน่นอนจริง ๆ พี่ หมดงบไปเท่าไหร่ครับ
                                เห็นแว็บ ๆ ต้วขาวๆ ใช่ต้ว ไทม์เมอร์ หรือเปล่าครับอยากทราบ ราคาจังเลย
                                ซื้อได้ที่ไหนอยากได้มาลองซักตัวครับ

Comment

Working...
                                X