Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Lexis039 View Post
    อยากทราบวิธีรีเซ็ต rocket m2 อ่ะครับ พอดีเข้าหน้าคอนฟิกไม่ได้ ลองกดปุ่มรีเซ็ตดูประมาณ 40 วินาที ทีนี้สัญญาณไวเลสของตัวมันหาย ต่อผ่านแลนมันก็ unplug รบกวนทีครับ
    192.168.1.20 เข้าได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by Lexis039 View Post
      อยากทราบวิธีรีเซ็ต rocket m2 อ่ะครับ พอดีเข้าหน้าคอนฟิกไม่ได้ ลองกดปุ่มรีเซ็ตดูประมาณ 40 วินาที ทีนี้สัญญาณไวเลสของตัวมันหาย ต่อผ่านแลนมันก็ unplug รบกวนทีครับ

fix ip เครื่องเราด้วย วง 192.168.1.xxx ที่ไม่ใช่ 192.168.1.20

แล้วก็เอาสาย lan เสียบเข้าเครื่อง

Comment

• ^แฮ้งหรอพี่ ตื่นเช้าจริงๆ วันนี้เจอปัญหา request time out จากการต่อแบบ eth ทำให้ request time out บ่อยอีกแล้ว

Comment

• อ๋อ นอนเยอะเกินไปตะหาก นอนตั้งแต่ 3 ทุ่มกว่า ก็เลยตืนเร็ว ว่าแต่ request time out เกิดจาก Router ยีห้อไหน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            fix ip เครื่องเราด้วย วง 192.168.1.xxx ที่ไม่ใช่ 192.168.1.20

แล้วก็เอาสาย lan เสียบเข้าเครื่อง
            อ้อ มันเป็นอย่างนี้ นี่เอง งมอยู่ตั้งนาน ขอบคุณครับ

Comment

• อ่าว ที่แท้ก็ไม่ได้พัง

Comment

• นิ่งกันหมด

Comment

• Rk m2 เซ็ทเป็น stationและap ด้วย ออกเน็ทช้าไม๊ครับ

Comment

• นอกจาก sysnet มีร้านไหนขาย rb-1200 บ้างครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      นิ่งกันหมด
                      ทำโปรเจคจบเสร็จว่าง ๆ จะไปหมกตัวเล่น mini อย่างจริงจัง . . . และขอคำปรึกษาจากท่านด้วยครับ ^^

ปล. มีคอมเก่า ๆ ตัวนึง(775 P4 3.6 HDD 250x2(raid) 2GB 4LAN(GBlan))เอามาเทส mini user 30-40 ไหวมะครับ

Originally posted by hitzrer View Post
                      นอกจาก sysnet มีร้านไหนขาย rb-1200 บ้างครับ
                      sysnet ของเค้าแพงหน่อย ๆ นะถ้า 1200 ลองถามพี่ freedomline ดูอะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...i-amp-MikroTik

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                        Rk m2 เซ็ทเป็น stationและap ด้วย ออกเน็ทช้าไม๊ครับ
                        Ubiquiti ไม่มีโหมด Universal Repeater มั้งครับ อิอิ set ได้ที่ละอย่าง

Comment

• เซงๆ

Port Mini ClearOS

ไป Ubuntu ไม่ได้

Data base งงๆ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                            Ubiquiti ไม่มีโหมด Universal Repeater มั้งครับ อิอิ set ได้ที่ละอย่าง
                            555 ผมดูไม่ละเอียดเอง..

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                              ทำโปรเจคจบเสร็จว่าง ๆ จะไปหมกตัวเล่น mini อย่างจริงจัง . . . และขอคำปรึกษาจากท่านด้วยครับ ^^

ปล. มีคอมเก่า ๆ ตัวนึง(775 P4 3.6 HDD 250x2(raid) 2GB 4LAN(GBlan))เอามาเทส mini user 30-40 ไหวมะครับ

sysnet ของเค้าแพงหน่อย ๆ นะถ้า 1200 ลองถามพี่ freedomline ดูอะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...i-amp-MikroTik
                              จัดแรมซัก 4 Gb. แล้วปรับสควิช ให้เหมาะสม Work ครับ
                              Hard disk แค่ลูกเดียวก็พอแล้วครับ ไม่ต้อง เรด ต้องไรหรอกครับ เสียดายของ
                              ผมยัง 160Gb. เอง ยังสบายๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                                นอกจาก sysnet มีร้านไหนขาย rb-1200 บ้างครับ
                                แวะไปดู สอยมาหลายอันและ
                                http://www.easynetwork.co.th/

Comment

Working...
                                X