Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cassanova007 View Post
    nano M5 เป็น 5 GHz น่าจะเกาะ 2.4 GHz ไม่ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• ทำยังไงตัว usb Alfa มันจำ password ของ ap ครับ แปบว่าพอใส่ไปแล้วมันจำแต่ตอนแรก รีสตารส์เครื่องมาก็ไม่จำแล้วอะมันก็ให้ใส่ใหม่

Comment

• หมดมุข ไม่มีอะไรตื่นเต้นแล้วสิ ... ต้องหา งบ มาผลาญ หาของมาเล่น สมองฝ่อหมดแล้ว

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
          ทำยังไงตัว usb Alfa มันจำ password ของ ap ครับ แปบว่าพอใส่ไปแล้วมันจำแต่ตอนแรก รีสตารส์เครื่องมาก็ไม่จำแล้วอะมันก็ให้ใส่ใหม่
          รุ่นไหนครับ . . . ถ้าเป็นรุ่นพวกที่มีโปรไฟล์เข้าไปลบเอาก็ได้นะผมว่า

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
            ระยะทาง 7 km ใช้ตัวไหนดีครับ
            AirGrid,NanoBridge,RK+Dish

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
              ระยะทาง 7 km ใช้ตัวไหนดีครับ
              Power Bridge ครับ แรงแน่นอน

Comment

• ใครเล่น nano อ่านจ้า เครดิตพี่ตี๋ freedomline

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37774151

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                  ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ
                  ภาพสถานที่ครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                    RK m2 /Eoc1650
                    สวิงบางช่วงเวลา
                    ผมขอเดานะครับ
                    อาจจะเป็นไปได้ที่ แรมของ RK M2 มันเต็มครับ ในช่วงเวลานั้น
                    เนื่องจาก การเชื่อมต่อเยอะ WDSเกินไป
                    ว่าแต่ ใช้อะไรเป็น Server แล้วเนตของอะไรครับ
                    ^^
                    Server Linux เน็ต CAT fiber อะครับ

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                      ขายไป เป็น AirMax Omni 5G 13 dBi ครับ ตัว AirMax 2G ไม่ได้เอามาขายครับ ของเมืองนอกไม่ค่อยมี

ที่เคยคุยว่าไม่ค่อยเหมาะในความเห็นส่วนตัว คิดว่า

การทำ AirMax Omni น่าจะเหมาะต่อการใช้งานของระบบที่ลุกข่ายเปิด AirMax ทั้งหมด ซึ่งจะช่วยในเรื่องของการ BW utilization ให้มีประโยชน์สูงสุด โดยหลัการน่าจะเหมาะกับการทำเป็น Backhaul link เพื่อวางโครงข่ายหลัก แล้วค่อยกระจายต่อลูกข่ายที่ใช้ WiFi แบบปรกติ(ไม่ใช่ AirMax)

ดังนั้น Backhaul link ควรใช้ 5GHz แล้วเปิด AirMax ส่วนตัวกระจาย WiFi ไปยังลูกข่ายทั่วไปใช้ 2.4GHz ธรรมดาครับ

ซึ่งถ้าจะเอา AirMax omni 2.4GHz มาให้บริการเป็นตัวกระจายโดย เปิด AirMax นั้น ลูกข่ายธรรมดาจะรับส่งไม่ได้ครับ ซึ่งคงไม่เหมาะซักเท่าไรครับ เลยแนะนำไปว่ามันไม่ค่อยเหมาะสมนักน่ะครับ

WiFi4You
                      ถ่องแท้ครับ...

Comment

[ATTACH=CONFIG]1550442[/ATTACH]
                        ยิงกันไกลเนอะ
                        ขึ้นเสาสูง ให้เสาเจอกัน
                        Nano Bridge/Power Bridge ครับ

Comment

• ทุกวันนี้ ap กระจายไปทั่วทุกหัวระแหง ตำบล หมู่บ้าน ถ้าจะเล่นระยะไกลจริง ๆ คงเป็น 5Ghz หล่ะ Nano Bridge/Power Bridge ครับ หรือ Bullet M2+Grid (เสาสูง ๆ ท่อแป๊ป 6 เมตร ซัก 3 ท่อน น่าจะพอเอาอยู่ แต่ก็ต้องดูด้วยว่า มีภูเขาอะเป่า ตึกบังอะเป่า โล่ง ๆ สะบาย) Nano Bridge/Power Bridge เค้ายิงกัน 40-50 กิโล

+++

Comment

• ผมว่า จะ หนี ไปเล่น 5 Ghz ละครับ ไม่ไหว เดี๋ยว นี้ 2.4 เยอะ ละครับ ราคา 5 Ghz ลดลง มากแล้ว ด้วยนะ ครับ
                            ว่าจะ ลอง RK M 5 +Sector 120 5Ghz นะครับ เห็นราคารวมประมาณ 8XXXครับ แต่ ถ้า rk m 2 + Sector ประมาณ 9XXX บาทครับ ใช้ ของ ยูบิ แท้ทั้งคู่นะครับ

Comment

• สงสารพวกโทรศัพท์ไร้สายครับ ต่อไปคงใช้ไม่ได้(ถูกกวนสัญญาณ) 55

Comment

[ATTACH=CONFIG]1550442[/ATTACH]
                                nano m2 น่าจะเอาอยู่ ระยะทางต้องโล่งนะ
                                Last edited by TPMPS; 25 Jan 2012, 19:56:13.

Comment

Working...
                                X