Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Linksys รุ่นมีเสาก็แำพงมันเหลือเกิน

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
      สงสัยครับ + เป็นแนวคิด
      จัด Nano Station M2 4มุม มุมละตัว เสาสูง ยิงลง หวังผล 1 กิโลเมตร
      ให้ Notebook รับและส่งได้ ในพื้นที่นั้นๆ ระยะ 1 กิโล มันจะเ้วิร์คไหมครับ

ดูๆแล้ว ผมคงต้องเก็บเงินอานอ่ะครับ ถ้าเล่น RK m2 + Dual Omni ของ UBNT ชุดนึงนี่ ใช้ได้เลยเชียว
      นี่ก็เล็งๆ SLot wave 360 (ยาว+แพงใช้ได้เลย)ไว้อยู่เหมือนกันครับ ว่าจะเอามาบวก RK M2

ส่วน นาโนบริด M5 ผมใช้ ที่ระยะ 3 - 6 กิโลครับ ccq 90%+ ครับ ถือว่าแจ่มมาก เสาส่ง 3 ตัว จากต้นเดียว แยกมุมรับ แล้วไปกระจาย โดย นาโนบริด M5 อีก แห่งละ ตัว

กรณีทดลอง นาโนบริด M5 - นาโนสเตชั่น M5 5-6 กิโล ccq ต่ำครับ คอนเนคได้ แต่ ค่าปิงสูง เนตห่วยครับ อาจจะเป็นมุมเสาไม่พอดี สูงไม่เท่ากันหรือยังไงนี่ครับ แต่ผมว่า หารุ่นเดียวกันมา ส่ง และรับ ดีกว่าครับ
      ปกตินาโน2ตัวจับหันหลังชนกันก็ได้ 360 องศานะครับ แต่สัญญาณด้านข้างก็จะอ่อนกว่า ถ้าให้แรงครบชัวร์ 360 องศา ก็ใช้ นาโน 3ตัว ก็น่าจะพอครับ

Comment

• ใครทราบราคาเสา dual omni ของ RK M2 มั่งครับ กระซิบราคาที

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

พัดลมแต่งคอมมาแล้วจ้า . . . สนใจคลิกที่รูปเลย ! ! !

Comment

• Nano หวังผล 60 องศานะครับไม่ใช่ 180
          ดังนั้นต้องใช้ถึง 6 ตัวเพื่อให้ครบ 360 นะ
          ถ้าคิดจะทำ Base ลักษณะนี้
          เล่น Loco ก็พอ เพราะ Notebook ทั่วไปที่ส่งได้ไกลกว่า Loco น่ะไม่มีหรอก
          Nano กับ Loco มุมใกล้เคียงกันครับ

Comment

• ราคา ถามได้ที่ร้านค้าหน้า 1 เลยคร๊าบท่าน

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
              แต่ละท่าน ไกลๆทั้งนั้น
              ผมไกลสุด 500 เมตรเอง อิอิ

งานนี้ จดๆๆๆ
              ใจจริงผมคิดไว้อยากทำไกลๆนะ แต่ตึกสูง ๆ ทั้งนั้น...

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                ใครทราบราคาเสา dual omni ของ RK M2 มั่งครับ กระซิบราคาที

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

พัดลมแต่งคอมมาแล้วจ้า . . . สนใจคลิกที่รูปเลย ! ! !
                ขอราคาบ้างสิ อยากเล่น ได้ข่าวว่า 9 พันอัฟ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                  ใจจริงผมคิดไว้อยากทำไกลๆนะ แต่ตึกสูง ๆ ทั้งนั้น...
                  3-4กิโลขึ้นไป ถ้าใช้ตัวรับด้วยผมเชื่อนะว่าส่งได้ไกล
                  แต่ถ้าขึ้นเสาสูงๆ วางapแค่จุดเดียวปล่อยแบบรอบทิศทาง แล้วมาบอกว่ารับได้ 3-4 กิโล และไม่มีตัวรับ ผมว่าถ้าในที่โล่งไม่มีอะไรบัง ผมเชื่อว่ารับได้
                  แต่อยู่ในบ้าน ***งจากจุดปล่อย 3-4 กิโล ตายสนิท ถ้าไม่มีตัวรับ
                  1-2กิโล ปล่อยจากจุดเดียวได้โดยไม่มีตัวรับ ก็เก่งแล้ว แต่ถ้า3-4กิโล อย่างเก่งก็แค่มองเห็นสัญญาณแต่เล่นไม่ได้

Comment

• เกิน 300-500 เมตร โน๊ตบุ๊คก็ส่งกลับไม่ไหวแล้วครับ
                    ยังไงก็ต้องมีตัวรับอยู่ดี
                    1.แนะนำ Loco +สายแลนสัก 15ม.x12บ.= 2100+180
                    อันนี้สำหรับพวกเกิน 1 กม.
                    ขอบอกว่ายังไม่มีลูกค้าคนไหนของผมเค้ายินยอมสักราย เหอๆ - -*
                    2.USB Wireless + สาย USB10ม. = 550+199
                    อันนี้สำหรับพวกไม่เกิน 1 กม.
                    ชุดนี้ส่วนใหญ่จะ OK

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      เกิน 300-500 เมตร โน๊ตบุ๊คก็ส่งกลับไม่ไหวแล้วครับ
                      ยังไงก็ต้องมีตัวรับอยู่ดี
                      1.แนะนำ Loco +สายแลนสัก 15ม.x12บ.= 2100+180
                      อันนี้สำหรับพวกเกิน 1 กม.
                      ขอบอกว่ายังไม่มีลูกค้าคนไหนของผมเค้ายินยอมสักราย เหอๆ - -*
                      2.USB Wireless + สาย USB10ม. = 550+199
                      อันนี้สำหรับพวกไม่เกิน 1 กม.
                      ชุดนี้ส่วนใหญ่จะ OK
                      ของผมทำแบบ ไปติดให้ลูกค้าฟรีๆเลย แต่ต้องยินยอมให้ผมติดตั้งเสา โดย ให้ loco รับมาจากตัวหลัก แล้วตั้งเสา Omni อีกตัวกระจาย ให้บ้านข้างเคียงได้ใช้ด้วย
                      โดยบ้านที่ผมไปติดตั้งเสา ผมก็จะให้เขาเล่นเน็ตฟรีไปเลยครับ ถือว่าเป็นค่าใช้พื้นที่ครับ แต่เราได้ลูกค้าแถวนั้นเพิ่ม
                      ได้กันทั้งสองฝ่าย แต่ต้องดูด้วยว่าพื้นที่ที่จะติดตั้ง สามารถหาลูกค้าเพิ่มได้ไหม ถ้าเป็นบ้านหลังเดียวกลางทุ่งนาก็ไม่ไหวครับ อิอิ
                      Last edited by Evolta; 18 Jan 2012, 13:26:46.

Comment

• ถ้าทุนถึงก็เป็นเรื่องดีครับ อิอิ
                        ทุนไม่ถึงอย่างผมนี่ต้องรอบคอบหน่อยนึง - -*

Comment

• base station ควรจะเล่นตัวไหนดีครับ
                          ย่าน 5ghz
                          ใช้เสาตัวไหนดี (ระยะ***งจาก จุด1 ไปจุด2 ไม่เกิน 180 องศา)

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                            base station ควรจะเล่นตัวไหนดีครับ
                            ย่าน 5ghz
                            ใช้เสาตัวไหนดี (ระยะ***งจาก จุด1 ไปจุด2 ไม่เกิน 180 องศา)
                            ท่านลอง Loco M5 ก่อนเลยครับ 1 คู่ อิอิ
                            ผมจะได้ดูแนวทางจากท่าน ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ท่านลอง Loco M5 ก่อนเลยครับ 1 คู่ อิอิ
                              ผมจะได้ดูแนวทางจากท่าน ^ ^
                              ออกแนวหลอกใช้ อิอิ ขำ ๆ นะ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                                ของผมทำแบบ ไปติดให้ลูกค้าฟรีๆเลย แต่ต้องยินยอมให้ผมติดตั้งเสา โดย ให้ loco รับมาจากตัวหลัก แล้วตั้งเสา Omni อีกตัวกระจาย ให้บ้านข้างเคียงได้ใช้ด้วย
                                โดยบ้านที่ผมไปติดตั้งเสา ผมก็จะให้เขาเล่นเน็ตฟรีไปเลยครับ ถือว่าเป็นค่าใช้พื้นที่ครับ แต่เราได้ลูกค้าแถวนั้นเพิ่ม
                                ได้กันทั้งสองฝ่าย แต่ต้องดูด้วยว่าพื้นที่ที่จะติดตั้ง สามารถหาลูกค้าเพิ่มได้ไหม ถ้าเป็นบ้านหลังเดียวกลางทุ่งนาก็ไม่ไหวครับ อิอิ
                                กรณีนี้ ต้องมองเห็นเสาหลักไม๊ หรือว่าติดตั้งเสาแล้วหันมาทางเสาหลักเลยครับ

Comment

Working...
                                X