Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kimm2xja View Post
    น่าจาส่งจากตรงกลางไปหาAPทั้งหมดครับ AP MAIN-WDS1 , AP MAIN-WDS2
    หรือจากจุดกลางจุดเดียวไปหาWDSทั้งหมดึรับ
    อืมงั้นผมจะกลับไปเปลี่ยนใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
      [ATTACH=CONFIG]1518051[/ATTACH]
      เสาtowerสูง12เมตรครับต่อขึ้นไปอีกประมาน5เมตรบนตึก3ชั้นครับ เสาtower12เมตรราคาประมาน3500ครับ
      เสาส่งสูง ๆ ปัญหาสัญญาณใต้เสามีจุดบอดไม๊ครับ

Comment

• Originally posted by Expert31 View Post
        ^^ WIFI4YOU อีกเสียงครับ ผมก็แค่ลูกค้าบ้านๆ ใช้ไม่กี่ชิ้น ซื้อของยังไม่เกิน 2 พัน เค้าตอบคำถามยั่งกะซื้อหลายหมื่น

ALFA ผมใช่ไม่ได้เค้ายังส่งตัวใหม่มาให้เลย แก้ไปแก้มาเป็ฯที่เครื่องซะงั้น
        เหมือนกันครับ ตอนซื้อ alfa 1w ตัวเทา ๆ มา มันอึดแปลก ๆ พี่เค้าส่งมาให้ลองก่อนเลย นับว่าบริการดีที่สุดที่เคยเจอมาเลย ^^

Comment

• Originally posted by it-man View Post
          เสาส่งสูง ๆ ปัญหาสัญญาณใต้เสามีจุดบอดไม๊ครับ
          ติดAPไว้หน้าบ้านอีก1ตัวครับถ้าไม่ติดในบ้านและพื้นที่รอบๆเล่นไม่ได้ครับ

Comment

• ขอบพระคุณมากครับ ท่านประธานคลับ
            พอดี เพื่อนๆ สมาชิกโดนกันเยอะครับ
            คราวนี้เลือกไปเถิด ไม่ผิดหวังครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post

ตามนี้ครับผม
              ขอบคุณท่านมากครับ ใช้ kiwi เก็บใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                ขอบพระคุณมากครับ ท่านประธานคลับ
                พอดี เพื่อนๆ สมาชิกโดนกันเยอะครับ
                คราวนี้เลือกไปเถิด ไม่ผิดหวังครับ
                ครับผม *-*

Comment

• กสทช ชุดใหม่ ถ้าได้เข้ามาอ่านที่บอร์ดของพวกเรา ๆ ท่าน ๆ เนียะ เค้าจะทำอะไรต่อไปหว่า....ปล่อยให้เติบโตไปก่อนค่อยฟันทีหลัง - -* น่าคิดเหมือนกันฮ่าๆ แต่ละท่าน โหด ๆ ทั้งนั้น เติบโตเร็วมาก แทรง 3G มุดใต้โต๊ะยังไม่โผล่เลย ผลประโยชน์ไม่ลงตัว แต่พอทำได้เจ้า 3G ก็แพงนักหนา งี้แหล่ะหน๋อ ความเจริญจึงไม่เข้าสู่ชนบท wifi free ก็เห็นเงียบ ๆ กระแสตอบรับไม่ดี หรือ ฟรี ไม่จริงกันหว่า ฮ่า ๆ ....เอาเข้าไป... ขอให้สมาชิกทุกท่าน ร่ำรวยละกัน

--------------

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    แต่ละคนโหด ๆ ดีทั้งนั้น ตั้งบนเสาไฟด้วย โอย ผมก็มีความคิดจะซื้อเสาไฟการไฟฟ้ามาติดเหมือนกันแต่พอเอาให้เข้าจริง ๆม่เวิร์ค จะหาเสา 3 เหลี่ยมมาลงดีกว่าแต่เห็นทางผู้รับเหมาบอกว่าถ้าจะทำจริง ๆ สูง ๆ 24 เมตร งบ 1แสนกว่า โอย มึน ๆ ไม่เอาหล่ะ เอาท่อแป๊ป 2 ท่อน ท่อนละ 6 เมตร ต่อเอาไปก่อนละกัน แค่นี้ลูกค้าก็ 28-35 คน พอได้แหล่ะน่า ......แต่ปัญหานะ เหอ ๆ อยากจะบอกว่า Rk มันไม่ได้มีไว้สำหรับ ap เลย มันทำงานได้ไม่นิ่ง ๆ เหมือน pico เจ้า rk ผมแกว่งเหลือเกิน ทั้งที่เสาก็แท้นะ alfa 15 กับ 9 dbi ของจาก wifi4you ผมว่า RK ออกแบบมาเพื่อ เสาของเค้าเองโดยเฉพาะ

นั่นดิครับ ต้นก็ว่าอยู่ ต้นเอา 15dBi มา แทบไม่ต่างจาก ออมนี่ เดิมที่ต้น ทำอยู่อ่ะครับ ล๊อตหน้า คงเปลี่ยนไปใช้ Pico ละ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      นั่นดิครับ ต้นก็ว่าอยู่ ต้นเอา 15dBi มา แทบไม่ต่างจาก ออมนี่ เดิมที่ต้น ทำอยู่อ่ะครับ ล๊อตหน้า คงเปลี่ยนไปใช้ Pico ละ

รู้สึกว่ายังไม่เคยเอามาลอง WDS นะ แต่จุดที่อยู่ไกลๆ ตัว AP รู้สึกสัญญาณ เข้มกว่าเดิม ค้นหาสัญญาณ ได้ง่ายกว่า ^^

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านนะครับ ท้ายปี ต้นสอบ ไม่ได้โผล่มาเลย ช่วงปีใหม่ก็ หนีเที่ยว เพิ่งจะโผล่มา อิอิ เห็นแต่ละคน โหดมากมายยย O.O

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        กสทช ชุดใหม่ ถ้าได้เข้ามาอ่านที่บอร์ดของพวกเรา ๆ ท่าน ๆ เนียะ เค้าจะทำอะไรต่อไปหว่า....ปล่อยให้เติบโตไปก่อนค่อยฟันทีหลัง - -* น่าคิดเหมือนกันฮ่าๆ แต่ละท่าน โหด ๆ ทั้งนั้น เติบโตเร็วมาก แทรง 3G มุดใต้โต๊ะยังไม่โผล่เลย ผลประโยชน์ไม่ลงตัว แต่พอทำได้เจ้า 3G ก็แพงนักหนา งี้แหล่ะหน๋อ ความเจริญจึงไม่เข้าสู่ชนบท wifi free ก็เห็นเงียบ ๆ กระแสตอบรับไม่ดี หรือ ฟรี ไม่จริงกันหว่า ฮ่า ๆ ....เอาเข้าไป... ขอให้สมาชิกทุกท่าน ร่ำรวยละกัน

--------------
                        เหอะๆ ทำได้จริงหรือเปล่ายังไม่รู้เลยครับ ผมอยู่นนทบุรีติดๆปทุมธานี จับ AP ของ ICT ได้ 2 ตัวแต่ออกเนตไม่ได้ซักตัว แถมล๊อกอินเข้าเร้าเตอร์ได้ด้วย เออแฮะมันจะรอดมั้ยหว่าเนี่ย

เอาเป็นว่าผมอยู่รอบเมืองหลวงยังใช้ไม่ได้ ขอเนตทรูบอกว่าไม่มีคู่สาย ขอแอร์เนตมาเทสแล้วสัญญานแย่บรม เหลือ TOT ไม่อยากจะไปยุ่งด้วยเลยจริงๆ อ่อมี 3bb อีกเจ้าไม่รู็จะไหวมั้ย

Comment

• พอดีว่าต้นมีแต่ SIM ที่เค้าไปแจกใน พืชสวนโลกอ่ะครับ ยืม AirCard ของเพื่อนมา แล้วเทสๆ

มาตั้ง 4M กว่าๆ ไม่ธรรมดาเลยแฮะ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            พอดีว่าต้นมีแต่ SIM ที่เค้าไปแจกใน พืชสวนโลกอ่ะครับ ยืม AirCard ของเพื่อนมา แล้วเทสๆ

มาตั้ง 4M กว่าๆ ไม่ธรรมดาเลยแฮะ ^^
                            มะ...มะ...แม่เจ้าโ้วย 549kbps สงสัยจะได้เปลี่ยนไปเล่น 3G ปล. Gigabyte/375 บาท ฮ่าๆ

ผมลองที่บางบัวทองแล้วครับ มา 200kbps เท่านั้นเอง

Comment

• ท่านต้นหายไปนานเลยครับ . . . แอบไปทำโปรเจคอะไรมาหว่าา ^^

Comment

• มีใครได้ลองแล้วบ้าง ICT free Wifi เห็นเปิดให้ลงทะเบียนแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองสมัคร เพราะแถวนี้ยังไม่มีสัญญาณ ICT free Wifi

Last edited by renaw; 5 Jan 2012, 10:48:12.

Comment

Working...
                                X