Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Evolta View Post
    ลองโหลดมาแล้วครับ จาก 400MW เหลือแค่ 200MW โอ้ บระเจ้าโจ๊ก มีใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ wifistation EXT
    เวรกรรม . . .

Comment

• Originally posted by it-man View Post
      ถ้า RK M2+เสาAMO-2G13 มีใครลองบ้างเสาออมนิรุ่นนี้บ้างไม๊ครับ...หรือว่าราคาแพงไม่คุ้ม..
      รอขั้นเทพตอบครับตัวนี้หายากด้วย

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
        รอขั้นเทพตอบครับตัวนี้หายากด้วย
        อยากลองเหมือนกัน แต่กลัวไม่คุ้ม ทำhotspot ส่วนใหญ่เห็นเล่นแต่ bullet+Omni alfa 15 dBi outdoor ราคารวมกันยังซื้อแค่เสา AMO-2G13 ยังไม่ได้
        ไม่รู้มันดีกว่ายังไง

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          RK M2 8dBi+15dBi Outdoor หวังผล 200-300 รอบทิศทาง จริง ๆ มันคงไปได้ไกลกว่าแหละแต่ย่านผมมันชุมชนแออัด+บ้านไม้ป่าดงพงไพรเป็นย่อม ๆ ไม่รู้กับตัว BL มันจะต่างซักแค่ไหนเพราะไม่เคยเล่น
          RK M2 8dBi ตัวรับ 15dBi ตัวส่ง ผมเข้าใจถูกต้องไม๊ครับ...

Comment

• เอารูปมาให้โชว์ (มาโม้ 555)
            รูปแรก NSM5 ทำโหมด station WDS รับมาจากหอผมอีกฝั่งหนึ่ง
            ตัวนี้เป็นตัวส่งครับ มองเห็นกันไหม กล้องไม่ค่อยชัดครับ
            Last edited by Evolta; 3 Jan 2012, 17:23:12.

Comment

• Originally posted by it-man View Post
              RK M2 8dBi ตัวรับ 15dBi ตัวส่ง ผมเข้าใจถูกต้องไม๊ครับ...
              ไม่แน่ใจนะครับ ผมเข้าใจว่า mimo มันคือ เป็นทั้งรับทั้งส่งนะ แล้วเจ้า rk m2 มันก็ 2x2 mimo dual chan - -

ปล.MIMO(Multiple Input Multiple Output) ผมเข้าใจถูกรึเปล่าพี่ ๆ ช่วยชี้แนะด้วยครับ เล่นตามท่านต้นเท่าน้้น ไม่ค่อยรู้จริง ๆ เท่าไหร่ ^^

Comment

ซูมๆๆๆ ยิ่งไม่ชัดเข้าไปใหญ่ 555
                คราวนี้เอาชัดๆ วิ่งกลับไปถ่าย
                ถ่ายกลับมาที่จุดเดิม

Comment

• ท่าน Evolta ตัวส่งพี่กล้วยบังหมดครับมองมะเห็น T-T . . . เห็นแล้วครับพอดีรูปแรกพี่กล้วยบังหมด ทำเนียนดีครับ

เด๋วเอาของผมมาโชว์เสี่ยวบ้างเหอะ ๆ ๆ

Comment

ซูมๆๆ
                    เห็นกันไหมครับว่ามีกี่ต้น
                    Last edited by Evolta; 3 Jan 2012, 15:33:27.

Comment

• เอาไปติดบนเสาไฟการไฟฟ้าไม่มาเก็บเอาเหรอครับ

Comment

ต้นแรก(ฝั่งไกลๆ) Bullet+Alfa Omni 15 dBi Outdoor ของท่าน wifi4you

Comment

ต้นที่สอง(ฝั่งตรงกลาง) Bullet+Alfa Omni 15 dBi Outdoor ของท่าน wifi4you เช่นเคย

Comment

รูปนี้ถ่ายติดเสาของtotมาด้วยแฮะ ICT Free Wifi เห็นกันไหมครับ
                            ต้นสุดท้าย (ตัวใกล้สุด) เจ้าเก่าเขาทำไว้ครับ WRT54GLใส่กล่องกันน้ำ+เสาtacio Omni 15 dBi สัญญาณไม่ค่อยดีเท่าไร สงสัยเพราะมันเก่าแล้ว อิอิ
                            โดย Omni ทั้ง3ตัวทำโหมด AP ธรรมดา ต่อแลนเข้าswitch แล้วต่อกับ NSM5 (โหมดstation wds) ที่รับมาจากหอพัก อีกฝั่งครับ
                            Last edited by Evolta; 3 Jan 2012, 17:20:34.

Comment

เอาไปติดบนเสาไฟการไฟฟ้าไม่มาเก็บเอาเหรอครับ
                              ตรงนั้น เสาไฟฟ้าของผมหมดเลยครับ อิอิ
                              ห้องแถวให้เช่านั้น ของพ่อของแม่ครับ

Comment

• ขอขอบคุณอุปกรณ์UBNTจากท่าน wifi4you มากครับ
                                ส่วนสายแลนก็ต้องท่าน moteabc ท่านนี้เลย

Comment

Working...
                                X