Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือในความคิดผมนะครับ กรณีพิพาทระหว่างผู้ประกอบการกับลูกค้า ควร พูดคุยกันทางลับเช่นโทรศัพท์ไม่ควรให้กระทบ

แต่ก็แล้วแต่ละคนอีก ผมก็คบมาทั้ง ท่าน ตี๋และเฮียร์ wifi4you ผมชอบทั้งสองท่านไม่มีกั๊ก แต่ ก็นะ นานาจิตตังค์

เราควรเอาใจเขาหน่อยลูกค้าเรายังไงถ้าเค้าเห็นว่าบริการดีเค้าก็บอกต่อ ผมหล่ะบอกต่อ ผมหล่ะชอบจริงๆ เราเห็นบริการแล้วชอบ แต่ก็แอบเกรงใจเหมือนกัน บริการดีเกิน เกรงใจอ่ะ บอกตามตรง ถ้าไม่คอขาด บาดตายจริงๆ ไม่รบกวนเด็ดขาด
    Last edited by -:R:-; 2 Jan 2012, 19:22:53.

Comment

• ผมคนนึงล่ะครับ ที่ขายหลายสิ่งหลายอย่าง

ผมก็ช่วยเหลือเต็มที่ เท่าที่ผมจะทำให้ได้ล่ะครับ

Comment

• ผมก็ขายมานับไม่ถ้วนเช่นกัน ขอบอกเลยลูกค้าคือพระเจ้า . . . เถิดทูนและบริการอย่างถึงที่สุด บางครั้งมีปัญหาต้องรับผิดชอบ ถึงแม้จะเข้าเนื้อก็ต้องยอม . . . เพราะถ้าทำเน่าเพียงครั้งเดียวประวัติจะเน่าทันที

เมื่อก่อนขายพัดลมแต่งเคสคอม Hand Made แล้วก็จะเปิดขายอีกครั้งเร็ว ๆ นี้พร้อมตัวปรับรอบ 3-4-5 ch <<< Hand Made อีกเช่นกัน ^^

>>> http://www.overclockzone.com/forums/...lt-lt-lt-lt-lt

>>> http://www.overclockzone.com/forums/...lt-lt-lt-lt-lt
        Last edited by mostmax; 2 Jan 2012, 21:23:45.

Comment

• โย้วส์...มาวแล้ว 3 วันติด เอิ๊กๆๆ - -*

Comment

• ชุด Bullet M2+Omni 15 dBi กะ Nano M2 ติดตั้ง 3 ทิศทาง ชุดไหนทะลุทะลวงกว่ากันครับ เสาสูง 20 เมตรจากพื้นดิน

Comment

• ผมว่า Nano น่าจะดีกว่านะครับ
              Last edited by mostmax; 3 Jan 2012, 02:35:24.

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                ชุด Bullet M2+Omni 15 dBi กะ Nano M2 ติดตั้ง 3 ทิศทาง ชุดไหนทะลุทะลวงกว่ากันครับ เสาสูง 20 เมตรจากพื้นดิน
                ต้องดูก่อนครับ ว่าต้องการรัศมีแค่ไหน ปล่อยไวเลส หรือยิงแบบ จุดต่อจุด ถ้า BL M2 รอบทิศทาง หวังผล มีป่าบ้าง 500 เมตรอัป เหมาะ ทำไวเลส เพราะแรง ถ้า NANO M2 ทำ 3 ทิศทาง ไม่เหมาะแน่นอน เปลืองเปล่าๆ ถ้าจะเล่นแบบนั้น สู้เล่น ROCKET M5 + MIMO AIRMAX แล้วเปิดแอร์แมกซ์ ใช้ LOCO M5 รับ รัศมีหวังผล 100-700 เมตร จริงๆต้องดูงานของคุณก่อน ว่าคุณต้องการแบบไหนครับผม มันประยุกต์ เข้ากันได้หมดครับ

Comment

• สมมติ เกิด ฝนตกแล้วฟ้าผ่า มันจะมีรัศมีประมาณกี่เมตรครับ ผมก็เสียวๆฟ้าผ่าเหมือนกัน

Comment

• Signal King 8187 กับ Alpha 8187

อันไหนดีกว่ากันครับเห็นราคาต่างกันอยู่นะ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      Signal King 8187 กับ Alpha 8187

อันไหนดีกว่ากันครับเห็นราคาต่างกันอยู่นะ
                      พอกันนะผมว่าจากที่ลอง ๆ มาความต่างไม่ได้มากมายอะไร . . . แต่ถ้าเอาคุ้มผมว่าเล่น Alfa เลยดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                        ต้องดูก่อนครับ ว่าต้องการรัศมีแค่ไหน ปล่อยไวเลส หรือยิงแบบ จุดต่อจุด ถ้า BL M2 รอบทิศทาง หวังผล มีป่าบ้าง 500 เมตรอัป เหมาะ ทำไวเลส เพราะแรง ถ้า NANO M2 ทำ 3 ทิศทาง ไม่เหมาะแน่นอน เปลืองเปล่าๆ ถ้าจะเล่นแบบนั้น สู้เล่น ROCKET M5 + MIMO AIRMAX แล้วเปิดแอร์แมกซ์ ใช้ LOCO M5 รับ รัศมีหวังผล 100-700 เมตร จริงๆต้องดูงานของคุณก่อน ว่าคุณต้องการแบบไหนครับผม มันประยุกต์ เข้ากันได้หมดครับ
                        ต้องการปล่อยไวเลสครับ ขอบคุณครับ งั้นผมคงต้องหา BL M2 ตามที่ท่านแนะนำละครับ ส่วนจุดต่อไปที่สัญญาณอ่อน ๆ ผมจะเอา Nano M2 รับ แล้วขยายต่อด้วย ด้วย BL M2 อีกชุดถูกต้องไหมครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                          ผมว่า Nano น่าจะดีกว่านะครับ
                          ผมก็ว่าน่าจะดีกว่าเห็นอ่านในกระทู้นี้ แต่มันส่งไกลไป กลัว NB ส่งกลับมาไม่ได้ก็ปล่าวประโยชน์ คือผมต้องการครอบคลุมพื้นที่ให้หนาแน่น โดยสัญญานไม่มีหลุดอะครับ...

Comment

• RK M2 8dBi+15dBi Outdoor หวังผล 200-300 รอบทิศทาง จริง ๆ มันคงไปได้ไกลกว่าแหละแต่ย่านผมมันชุมชนแออัด+บ้านไม้ป่าดงพงไพรเป็นย่อม ๆ ไม่รู้กับตัว BL มันจะต่างซักแค่ไหนเพราะไม่เคยเล่น

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                              RK M2 8dBi+15dBi Outdoor หวังผล 200-300 รอบทิศทาง จริง ๆ มันคงไปได้ไกลกว่าแหละแต่ย่านผมมันชุมชนแออัด+บ้านไม้ป่าดงพงไพรเป็นย่อม ๆ ไม่รู้กับตัว BL มันจะต่างซักแค่ไหนเพราะไม่เคยเล่น
                              ถ้า RK M2+เสาAMO-2G13 มีใครลองบ้างเสาออมนิรุ่นนี้บ้างไม๊ครับ...หรือว่าราคาแพงไม่คุ้ม..

Comment

อ่อใช้ driver ที่มากับแผ่นรึเปล่าครับ เหมือนตอนแรกผมจะ 100mW ซะด้วยมั่ง ลองไปโหลด driver ในเว็บ ubnt ดูอะครับน่าจะปกติ
                                ลองโหลดมาแล้วครับ จาก 400MW เหลือแค่ 200MW โอ้ บระเจ้าโจ๊ก มีใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ wifistation EXT
                                Last edited by Evolta; 3 Jan 2012, 12:52:30.

Comment

Working...
                                X