Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้ของคุณ rock26 อะครับผมอ่านแล้วผมก็เห็นใจทั้งคู่

Comment

• ไม่เจอ อยากอ่าน

Comment

• มีอยู่ท่านนึงแหละครับ ใน หน้าแรก ของหัวข้อนี้แหละ ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าใคร บริการ ห่วยขั้นเทพ พูดเหวี่ยงขั้นเทพ แถมสินค้า อาจมีของย้อมแมวด้วย ผมซื้อครั้งเดียว และจะไม่ซื้ออีกโดยเด็ดขาด ก่อนจะเลือกซื้อกับใคร แนะนำ อ่านตามบอร์ดก่อนนะครับ ว่าใครบริการดี

หจก.บิ๊กไจแอนท์เน็ตเวิร์ค ให้คะแนน 9/10
        ร้าน WiFi4You จำหน่าย UBiQUiTi by WiFi4You ให้คะแนน 10/10
        ร้าน ท่าน freedomlin โครงการ 22 Ubiquiti & MikroTik และ โครงการ 17 เสา Outdoor ให้คะแนน 9/10

ส่งของรวดเร็ว บริการดี ดูแลลูกค้าดี ส่วนเจ้าอื่น คิดดูเอาเองครับ

Comment

• ว่าแล้ว โดนเหมือนกัน - -*
          ครั้งแรกและครั้งเดียวจริงๆ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
            ผมก็ตามดูพฤษติกรรมเจ้านั้นมาพักนึงแล้วครับ ตั้งแต่เพื่อนผมสอย NSM มาแล้วมีปัญหาเรื่อง reset+เข้า web gui ไม่ได้ FW ไม่ใช่ตัว org แต่เป็น FW โมมา สุดท้ายไม่รับเคลมเหตุผลว่ามันไม่ได้เสีย (เอ๊ะ ! ! ! แบบนี้ไม่เสีย ??? ซื้อมาเป็นเลย - -) สุดท้ายต้องฝากเคลมไปทางผู้ผลิตกับร้านที่พันทิพย์หลังให้ทางร้านอัพ FW มาตรฐานให้แล้วยังไม่หาย
            กำลังจะหากระทู้เก่ามาอ่าน ไม่รู้ทำไมต้องตั้งกระทู้ใหม่ ดูไว้นะครับเพื่อนๆ พ่อค้าแบบนี้

Comment

• งะ หรือว่าจะเป็น ท่าน ....

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                งะ หรือว่าจะเป็น ท่าน ....
                ท่านไรหว่าไม่เห็นเจอเลย เพราะผมไม่ได้ซื้อสินค้าในนี้อะ ผมรับมาจากเป็นเลย

Comment

• ผมถามจริงๆเรื่องตัว surge ระบบแลน ถ้าให้เลือกระหว่าง
                  1.surge ที่เสียบก่อน POE (เวลาฟ้าผ่าก็ช่วยกันPOE ได้ด้วย)และสามารถต่อหลังPOEได้ด้วย กับ
                  2.Surge ที่เสียบหลัง POE(เวลาฟ้าผ่าPOE ก็พังไปด้วย) ไม่สามารถต่อก่อนPOEได้
                  ถ้าคุณเป็นพ่อค้า คุณจะเอาแบบไหนมาขาย
                  ซึ่งผมถามไปก่อนแล้วนะว่าต่อก่อนต่อหลัง POE ได้ไหม เขาตอบว่าต่อได้ (เหมือนเคยใช้) แต่พอต่อไม่ได้ ก็อ้างว่า รุ่นนี้ต่อแบบนี้ไม่ได้ครับ ต้องเป็นอีกรุ่น
                  แต่ผมก็เห็นมีขายอยู่แค่รุ่นเดียว และsurgeรูปทรงแบบนี้ก็มีแค่รุ่นเดียวนะ ผมดูในเว็บเขาโดยตรง แต่ถ้าเป็นรุ่นที่ต่อก่อนเข้าPOE จะเป็นอีกรูปทรงไม่เหมือนกันเลยสักนิด
                  แล้วเขาก็บอกว่า ต่างคน ต่างความคิด (ออกแนวเปลี่ยนเรื่องเพื่อโยนความผิด) อ่านแล้ว งง จริงๆ
                  แทนที่จะ ขอโทษครับ เดียวส่งอีกรุ่นไปให้ กลับได้คำตอบว่า สภาพของต้อง 100% พร้อมแพคเกจ (ของใหม่ว่างั้นกะไม่ให้กูใช้เลยหรอยังไง) อ่านแล้วเหนื่อยใจจริงๆครับ
                  "ผมคือพ่อค้าและผมก็เชื่อว่าคุณก็คือพ่อค้า" คำนี้อ่านแล้วอยากจะบอกว่า ตอนที่ผมซื้อของจากคุณอะ สถานะผมก็คือลูกค้านะครับไม่ใช่พ่อค้า

Comment

• โอ้...มีเรื่องกันเหรอเนียะ ขอให้จบเร็วๆละกัน ^^

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                      กำลังจะหากระทู้เก่ามาอ่าน ไม่รู้ทำไมต้องตั้งกระทู้ใหม่ ดูไว้นะครับเพื่อนๆ พ่อค้าแบบนี้
                      ปิดเพราะกรณีเรื่องเคลมของครับ ซึ่งมีปัญหา 2 ตัว > ตามคำบอกเล่าผู้เสียหายได้ส่งของเคลม 2 ครั้งซึ่งอาการเสียแบบเดียวกันถึง 2 ครั้ง ทางผู้ขายจึงบอกปัดว่าจงใจทำเสียจึงไม่ยอมให้เคลม สุดท้ายจบด้วยการซ่อมเอง(โดยใครเป็นผู้ซ่อมผมก็ไม่ทราบ) มันอาจเป็นสาเหตุที่ทำให้กระทู้เก่าปิดตัวลง

ปล. อันที่จริงไม่ได้ปิดนิ - ->> http://www.overclockzone.com/forums/...ส่ง-EMS
                      Last edited by mostmax; 2 Jan 2012, 13:28:13.

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                        ผมถามจริงๆเรื่องตัว surge ระบบแลน ถ้าให้เลือกระหว่าง
                        1.surge ที่เสียบก่อน POE (เวลาฟ้าผ่าก็ช่วยกันPOE ได้ด้วย)และสามารถต่อหลังPOEได้ด้วย กับ
                        2.Surge ที่เสียบหลัง POE(เวลาฟ้าผ่าPOE ก็พังไปด้วย) ไม่สามารถต่อก่อนPOEได้
                        ถ้าคุณเป็นพ่อค้า คุณจะเอาแบบไหนมาขาย
                        ซึ่งผมถามไปก่อนแล้วนะว่าต่อก่อนต่อหลัง POE ได้ไหม เขาตอบว่าต่อได้ (เหมือนเคยใช้) แต่พอต่อไม่ได้ ก็อ้างว่า รุ่นนี้ต่อแบบนี้ไม่ได้ครับ ต้องเป็นอีกรุ่น
                        แต่ผมก็เห็นมีขายอยู่แค่รุ่นเดียว และsurgeรูปทรงแบบนี้ก็มีแค่รุ่นเดียวนะ ผมดูในเว็บเขาโดยตรง แต่ถ้าเป็นรุ่นที่ต่อก่อนเข้าPOE จะเป็นอีกรูปทรงไม่เหมือนกันเลยสักนิด
                        แล้วเขาก็บอกว่า ต่างคน ต่างความคิด (ออกแนวเปลี่ยนเรื่องเพื่อโยนความผิด) อ่านแล้ว งง จริงๆ
                        แทนที่จะ ขอโทษครับ เดียวส่งอีกรุ่นไปให้ กลับได้คำตอบว่า สภาพของต้อง 100% พร้อมแพคเกจ (ของใหม่ว่างั้นกะไม่ให้กูใช้เลยหรอยังไง) อ่านแล้วเหนื่อยใจจริงๆครับ
                        "ผมคือพ่อค้าและผมก็เชื่อว่าคุณก็คือพ่อค้า" คำนี้อ่านแล้วอยากจะบอกว่า ตอนที่ผมซื้อของจากคุณอะ สถานะผมก็คือลูกค้านะครับไม่ใช่พ่อค้า
                        Surge แบบที่ผมใช้อยู่ ตามรูปไม่มีปัญหานี้เลยครับ ping ดูก็ไม่มีปัญหาราคา 850 บาท

Comment

• อยากหามาติดเหมือนกันครับ กันฟ้า..
                          ไว้หน้าฝนก่อน ตอนนี้ขอคืนทุน

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                            อยากหามาติดเหมือนกันครับ กันฟ้า..
                            ไว้หน้าฝนก่อน ตอนนี้ขอคืนทุน
                            กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                              Surge แบบที่ผมใช้อยู่ ตามรูปไม่มีปัญหานี้เลยครับ ping ดูก็ไม่มีปัญหาราคา 850 บาท
                              Surge ของท่านยี่ห้อ EnGenius ใช่ไหมครับ
                              เขาเคยบอกผมครับว่ายี่ห้อของเขาดีกว่า EnGenius เป็นไหนๆ ไอ้เราก็หล่งเชื่อ (มันดีเกินไป)

Comment

• เหอเหอ "ดีเกินไป" เหตุผลตอนคนบอกเลิกกัน

Comment

Working...
                                X