Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสมัครเป็นสมาชิก Ubiquiti Club ด้วยคนนะครับ
    มือใหม่หัดขับครับ

^^

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
      ขอสมัครเป็นสมาชิก Ubiquiti Club ด้วยคนนะครับ
      มือใหม่หัดขับครับ

^^
      ยินดีต้อนรับครับท่าน

Comment

• ใครเคยโดน HACK UBNT บ้าง
        ใช้ Rocket M5 + Airmax 16
        โดน Hack แล้วมาแจ้ง ว่าเราปล่อยอยู่กี่ราย...
        เอา USER PASS มีเข้ามาซ้อน 2 USER
        ใครมีวิธีป้องกัน และแก้ไขไหมครับ

Comment

• Originally posted by 097577 View Post
          ใครเคยโดน HACK UBNT บ้าง
          ใช้ Rocket M5 + Airmax 16
          โดน Hack แล้วมาแจ้ง ว่าเราปล่อยอยู่กี่ราย...
          เอา USER PASS มีเข้ามาซ้อน 2 USER
          ใครมีวิธีป้องกัน และแก้ไขไหมครับ
          เจอมือดีเข้าแล้ว รอผู้รู้มาตอบครับ ผมยังไม่เคยโดน - -

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
            สูง 12 เมตร ครับ หมดไป 9 พันกว่าๆ
            เอาเหล็กท่อน มาตัดมาเชื่อมโดยช่างเหล็ก เชื่อมบนดาดฟ้าครับ
            พร้อมติดตั้งครับ
            ผมต้องการสัก 20 เมตร นี่คงราว 2หมื่นแก่ๆเกือบ3หมื่นแน่
            รวมตอหม้อหล่อปูน สลิงอีก ....
            งานนี้คิดหนัก (- -)* คุ้มค่าการลงทุนไม๊เนี่ย หุหุ

Comment

• เย่ ตอนนี้ต้น เริ่มเข้ามาในตัวเมือง เชียงใหม่ จุดที่มี สัญญาณ 2.4 เยอะๆ ละ จะได้เก่งๆ เหมือนพี่ๆ ในบอร์ดนี้มั่ง เหอๆ

ปกติอยู่แต่ บ้านนอก ไม่มี สัญญาณรบกวนมั่งเลย ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                เย่ ตอนนี้ต้น เริ่มเข้ามาในตัวเมือง เชียงใหม่ จุดที่มี สัญญาณ 2.4 เยอะๆ ละ จะได้เก่งๆ เหมือนพี่ๆ ในบอร์ดนี้มั่ง เหอๆ

ปกติอยู่แต่ บ้านนอก ไม่มี สัญญาณรบกวนมั่งเลย ^^
                ขอให้ไปได้ด้วย D ครับท่านต้น แล้วมาแบ่งปับประสบการณ์บ่อย ๆ นะครับ

ปล. ท่านใช้ซอฟแวร์ของ IMS อยู่ป่ะครับ - -

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เย่ ตอนนี้ต้น เริ่มเข้ามาในตัวเมือง เชียงใหม่ จุดที่มี สัญญาณ 2.4 เยอะๆ ละ จะได้เก่งๆ เหมือนพี่ๆ ในบอร์ดนี้มั่ง เหอๆ

อย่าให้เป็นเหมือนผมเลย สาธุๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
                    น้องใหม่ฝึกหัด แนะนำทีครับ

อันนี้ Hotspot สาขา 2 แล้ว
                    จุด A ที่จะวางไว้ดังนี้
                    มี Antennas ปล่อยรอบ 360 1ตัว
                    Nanostation M2 3 ตัวรวมกันทำมุม 180 องศา

ในจุด B ผมจะตั้งเพิ่มในอนาคตและทำเป็นเซคเตอร์สถานีหลักปล่อยต่ออีกทีแต่เนตไม่สามารถติดตั้งตรงนั้นได้ สงสัยว่าจะยิงเนตแบบจุดต่อจุดไปตรงนั้น แบบไหนดีครับ รัศมีในพื้นที่ไม่เกิน 500 เมตรครับ
                    เงียบฉี่ ช่วยหน่อยนะครับ
                    Attached Files

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
                      จุดต่อจุด ไม่เกิน 500 เมตร แนะนำ Nano Sation M5 ครับ
                      แล้วให้ตัวอื่นกระจายคลื่นนะครับ เช่น RKM2

Comment

• ตอนนี้สนใจเรื่อเสา tower ขนาดเล็กๆครับ สัก 15เมตร ช่่วยแนะนำทีครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                          ขอให้ไปได้ด้วย D ครับท่านต้น แล้วมาแบ่งปับประสบการณ์บ่อย ๆ นะครับ

ปล. ท่านใช้ซอฟแวร์ของ IMS อยู่ป่ะครับ - -
                          ใช้ IBG อยู่ครับ Server ตัวที่บ้านอ่ะ ไม่ได้ไปดูนานละ แต่ก็รีโมทไปดู ก็ไม่ค่อยเจออะไรนะ ปกติดี ^^

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                            อย่าให้เป็นเหมือนผมเลย สาธุๆๆๆๆๆๆๆ

จะว่าไปแล้ว ต้นเดินระบบ Lan มากกว่าอ่ะครับ เหอๆ ก็แค่ เอา AP ไปแปะๆ เผื่อ ใครมาเจอ เท่านั้นเอง เหอๆ ตามหอพักอ่ะครับ

ยิงไปทั่วเลย บางที มีลูกค้า เค้าโทรมาอยากใช้ด้วยแต่สัญญาณ อ่อน ก็เลย ไปขอ เค้า ทวนสัญญาณ ซะเลย เหอๆ

Comment

รายละเอียด น้อยไปนะผมว่า

กระจายให้ทั่วๆ อ่ะ ไม่ยากอยู่แล้ว ในรูป น่าจะมีสเกล บอก ระยะ***ง เท่าไร ด้วย เพราะเอารูปมาลอยๆ ไม่รู้ว่า วงรัศมี เท่าไรยังไง

แล้ว ลูกค้า ใช้ตัวรับ อะไร ด้วยอ่ะครับ

Comment

จะว่าไปแล้ว ต้นเดินระบบ Lan มากกว่าอ่ะครับ เหอๆ ก็แค่ เอา AP ไปแปะๆ เผื่อ ใครมาเจอ เท่านั้นเอง เหอๆ ตามหอพักอ่ะครับ

ยิงไปทั่วเลย บางที มีลูกค้า เค้าโทรมาอยากใช้ด้วยแต่สัญญาณ อ่อน ก็เลย ไปขอ เค้า ทวนสัญญาณ ซะเลย เหอๆ
                                สูตรเดียวกันเลยครับ ไปแปะบ้านลูกค้า ฮี่ๆๆ

Comment

Working...
                                X