Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังตัดเสางวงช้างใหม่ครับ แหะๆ
    พอดีมันรีบเลย แปะไว้ตรงนั้น อิอิ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
      การติดตั้งเสา ถ้าหลีกเลี่ยงได้ ไม่ควรแนบกับวัตถุทึบ
      คลื่นที่ส่งไปมาจะมีค่าแอมพลิจูดและความยาวคลื่นเพี้ยนไปนิดหน่อยเวลาผ่านตัวกลางที่ความหนาแน่นต่างกัน
      สัญญาณรบกวนจะมากกว่าปกติ ยิ่งปรับกำลังส่งมาก สัญญาณรบกวนยิ่งมาก
      ควรหันหัวเสา Omni ขึ้น ให้ยึดแค่ปลายเสากับโครงเหล็กก็พอครับ
      อีก 1 เสียงครับ ไม่ครรเอาเสาไปแบบกับอะไรทั้งสิ้นครับ ควรให้มันยื่นๆพ้นเสา ปลายเสา ประมาณนั้น ดีกว่าครับ ผมเคยแนบแล้ว ไอ้ที่เราเอาไปแนบ มันบังสัญญาณครับ

Comment

• สำเร็จแล้วครับ
        การเชื่อมต่อแบบ P2P ของ NanoBridge M5
        ผมใช้ค่าแบบนี้ครับ http://www.giant.in.th/topic.php?qid=3
        ผมนึกว่าจะต้องปีนไปให้จานมันตรงกันซะอีก เกือบแล้ว เกือบปีนแล้ว
        เลยลอง ยิงจาน2ให้ตรงจาน 1 จากด้านล่างเสาแทน อืม ใช้ได้แฮะ

^^

Last edited by pondopc; 6 Nov 2011, 15:16:45. Reason: เพิ่มรูปครับ

Comment

• ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ^^
          ของผมกำลังย้ายเสาแระ
          จะหมู่หรือจ่า ??????

Comment

• โอย เสียวแทน = =

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
              สำเร็จแล้วครับ
              การเชื่อมต่อแบบ P2P ของ NanoBridge M5
              ผมใช้ค่าแบบนี้ครับ http://www.giant.in.th/topic.php?qid=3
              ผมนึกว่าจะต้องปีนไปให้จานมันตรงกันซะอีก เกือบแล้ว เกือบปีนแล้ว
              เลยลอง ยิงจาน2ให้ตรงจาน 1 จากด้านล่างเสาแทน อืม ใช้ได้แฮะ

^^

[ATTACH=CONFIG]1427103[/ATTACH]
              สอบถามราคาเสาสามเหลี่ยมหน่อยครับ
              ท่านใช้กี่เมตรเอ่ย ราคาเท่าไหร่ครับ พร้อมติดตั้งรึท่านทำเองครับผม
              อิอิ ถามเยอะหน่อยนึง แบบว่ากำลังเล็งๆอยู่

Comment

• เปลี่ยนตำแหน่งเสา นิดเดียว ccq ลดลงเลยอ่ะ ???
                ทำไมหรือครับ ???

Comment

• อาการนี้มักเกิดกับ Vista - Win7 ครับ
                  ลองลบค่าเดิมออก แล้วสแกนหาใหม่ ถ้ามันขึ้น error แบบนี้อีก ก็รอ เด๋วมันก็เชื่อมได้ครับ

Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                  เรื่องเสาน่าจะตัดทิ้งไป

ยังไม่ได้ลอง Reset to Factory Default ใช่ไหม ??

แปลว่า Notebook น่าจะปกติ

รูปนี้หลายสาเหตุ AP,Server เป็นได้หมด
                  เรียกว่าตลอดเส้นทางตั้งแต่เริ่มแจก DHCP ต้องไล่เช็คทีละตัว

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    สอบถามราคาเสาสามเหลี่ยมหน่อยครับ
                    ท่านใช้กี่เมตรเอ่ย ราคาเท่าไหร่ครับ พร้อมติดตั้งรึท่านทำเองครับผม
                    อิอิ ถามเยอะหน่อยนึง แบบว่ากำลังเล็งๆอยู่
                    ของผมที่ตั้งใหม่ 15 เมตร + ต่อยื่น 3 เมตร-6เมตร 4000 บาท

Comment

• ผมเคยเป็นแบบคุณหนีไปเลย ไปช่อง 13 ยอมทิ้งลูกค้าระบบ G ให้อัพเกรดอุปกรณ์ใหม่ Wireless N นิ่งเลยครับ

Originally posted by hitzrer View Post
                      แถวนี้เข้าใช้ 1-6-11 ครับ
                      ผมจะไปไหนละครับ
                      ก็ต้องวนเวียนอยู่ 3 ช่องนี้ - -*
                      ปวดหัวมากตอนนี้

อยากจะบ้าตาย

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                        เปลี่ยนตำแหน่งเสา นิดเดียว ccq ลดลงเลยอ่ะ ???
                        ทำไมหรือครับ ???
                        ตั้ง Auto สิครับ ตรง ACK Timeout:
                        ทุกตัวเลยนะ

Comment

• สวัสดีพี่ๆ เทพ UBIQUITI ทุกท่านครับ ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ
                          ตัวส่งผมใช่้ bullet m2+omni 15 db สูง 12 ม.
                          ตัวรับผมใช้ airgrid m2 16db สูง 11 ม.
                          ระยะทาง 1.7 กม. รับสัญญานได้ประมาณนี้ ปกติหรือป่าวครับ เทสสปีด ต้นทางได้ 5 m กว่า ปลายทางได้ 2 m กว่าครับ

Last edited by kingstar; 7 Nov 2011, 08:28:47.

Comment

• ขอถามความหน่อยครับ ท่าเอา Rocket m5 ความถี่ 5 GHz ไปฝากเสาวิทยุ ชุมชน ตั้งจะมีปัญหาเกี่ยวกับสัญญาณกันหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                              ขอถามความหน่อยครับ ท่าเอา Rocket m5 ความถี่ 5 GHz ไปฝากเสาวิทยุ ชุมชน ตั้งจะมีปัญหาเกี่ยวกับสัญญาณกันหรือป่าวครับ
                              ไม่นะ ไม่กวน ไม่กระทบ เพราะว่า ผมก็ขึ้นอยู่ที่ 30 เมตรอยู่ ปีนเองด้วยอ่า ไม่ง้อมันละไอ้คนรับจ้างปีนเนี่ย พอจะให้ปีนดันไม่อยู่ เลยหาเซฟตี้ เบลต์ มาปีนเอง แ ่ ง เลย (เสา 60 เมตร)

Comment

• Originally posted by kingstar View Post
                                สวัสดีพี่ๆ เทพ UBIQUITI ทุกท่านครับ ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ
                                ตัวส่งผมใช่้ bullet m2+omni 15 db สูง 12 ม.
                                ตัวรับผมใช้ airgrid m2 16db สูง 11 ม.
                                ระยะทาง 1.7 กม. รับสัญญานได้ประมาณนี้ ปกติหรือป่าวครับ เทสสปีด ต้นทางได้ 5 m กว่า ปลายทางได้ 2 m กว่าครับ

ท่านปรับได้ดีที่สุดแล้วเหรอครับ Airmax Quality น่ะ ให้เยอะกว่านี้ได้ป่าว

Comment

Working...
                                X